ผู้เขียน หัวข้อ: นักล่า ผู้บ้าสตอเบอร์รี่ซันเดย์ dante devil may cry 4 play art kai  (อ่าน 4811 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เนื่องจากเล่นเกมส์นี้จบมาเป็นชาติแระ ดันมีหนังสือพ็อกเก็ตบุ๊คออกมาซะงั้น อ่านแล้วอิน เดิมก็ชอบดันเต้มากอยู่แล้ว(ยกเว้นภาค 5)  :iconsoul: บวกกับกำลังอยากได้แอ๊คชั่นฟิกเกอร์มาเล่นบ้าง ซึ่งก็เห็นมีแต่รีโวเทค ซึ่งบอกตามตรงว่า"ไม่โดน" จนกระทั่งมาเจอของสแคว-อีนิก ที่พี่แกหันมาเอาดีทำแอ๊คชั่นฟิกเกอร์กะเค้าบ้าง การตามล่าดันเต้จึงเกิดขึ้น ดันเต้ตัวนี้ออกมาเมื่อประมาณ มิ.ย.ปีที่แล้ว ทำให้ผมเพิ่งรู้ว่าของค่ายนี้ถ้าปล่อยให้มันออกมานานนี่มันหาของได้ยากจริง พยายามลองถามทุกร้านที่หาเจอในกุเกิ้ลก็ไม่ได้ซักร้าน ไปเสี่ยงดวงที่สะพานเหล็ก เจอครับ แต่เค้าไม่ขาย   :iconcry:  เค้าบอกไว้โชว์   :iconpale:  สุดท้ายก็มาพึ่ง EBAY ใครเคยซื้อของที่นี่โดยเฉพาะพวกตัวหายากๆคงรู้สรรพคุณดี เพราะคุณจะไม่ได้มาในราคาปกติแน่นอน ตอนออกมาใหม่ๆดันเต้ราคาประมาณ 3X usd แต่ใน EBAY ผมไปงมมาในราคา 8X usd รวมค่าส่งด้วยก็เกือบ 100 usd  :iconpale: ถ้าไม่รักจริงไม่ยอมนะเนี่ย   :iconcryjoy: ไปดูกันที่ตัวฟิกบ้าง

เริ่มจากกล่อง ผมสังเกตุดูทั้งกล่องไม่มีตรงไหนเขียนว่าดันเต้เลย มีแต่ Devil May Cry 4 Play Arts Kai คนที่ไม่รู้อาจคิดว่าหมอนี่ชื่อ kai 555  :iconnasty:

เทียบกับพ็อคเก็ตบุ๊คชวนที่ทำให้เสียตัง

แกะกล่อง อุปกรณ์ดูมันน้อยจัง

มาดูหน้าแบบใกล้ๆบ้าง

ดาบ Rebelllion หัวกะโหลกเป็นแบบอ้าปากกับหุบปาก

อุปกรณ์ที่เหลือ มือกำ 2 ข้าง ปืน envy&ebony และแท่งสำหรับปักดาบที่หลัง

แอ๊คชั่นมือเปล่า

แอ๊คชั่นกับดาบ

แบบมาเต็ม

แอ็คกับปืนมั่ง

เทียบขนาด กับ1/144 mk ll ใหญ่เกิ๊น!

เทียบกับ neca predator  ก็ยังใหญ่อ่ะนะ

เทียบกับค่ายเดียวกันมั่ง เซฟี่จัง ของก๊อปนะ

เอาดาบเซฟี่จังมาเล่นเป็นดาบยามาโตะได้  :iconnasty:

เฮ้! ขอดาบคืนด้วย

อยากตายเหรอ! เดี๋ยวยิงปักเข่า!

เทียบกับหนังสืออีกรอบ

รวมๆก็สวยถูกใจดีครับ ลงสีมีเลอะบ้างแต่น้อย จุดขยับโอเคดีครับยกเว้นตรงขาจ้องจะหลุดตลอด ตัวใหญ่เต็มมือ สุดท้ายมันเท่ดีจริงๆ  :iconwish:

ข้อเสีย เรื่องมือถืออาวุธ มันเป็นเดือยให้เสียบ ดูไม่สวย เสียบยากด้วย และก็ตอนถือดาบ ดาบหนักมากจัดท่ายาก ขนาดที่ใหญ่จนไม่สามารถไปเล่นกับเจ้าอื่นได้(แม้แต่ค่ายเดียวกันยังไม่เข้ากันเลย ยกเว้นนีโรที่ออกคู่กัน) สุดท้ายสแควทำดันเต้ผมเป็นไอหน้าหนวดไปแล้ว ให้หนวดมาเยอะไปนะ

ตอนแรกว่าจะเอานีโรด้วย แต่คงต้องหยุดไว้ก่อนเพราะช่วงนี้ของอยากได้เยอะเหลือเกินโดยเฉพาะ neca predator serie 4 กำลังพยายามจะหาให้ครบ

next review ตัวพิเศษจาก toy R us

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ  :iconsmile:

ปล.ใครมี neca predator serie 3 แล้วอยากปล่อย PM มาได้นะครับ แบบว่าเก็บไม่ทันหายากเหลือเกิน หรือใครทราบแหล่งช่วยแจ้งพิกัดทีนะครับ  :iconvsign:

จากดันเต้พี้ยา กลายเป็นดันเต้เกรียนเฮดไปแล้ว  :iconnasty:
v
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 11:02:00 PM โดย sazajung »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: นักล่า ผู้บ้าสตอเบอร์รี่ซันเดย์ dante devil may cry 4 play art kai
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:47:03 PM »
เดิมก็ชอบดันเต้มากอยู่แล้ว(ยกเว้นภาค 5

ล่าสุดเขาเอาดันเต้ฟี้ยาไปทำหน้าเด้งมาแล้วนะครับ  แล้วก็ภาคนี้เขาเรียก dmc ด้วย ไม่นับเป็นภาค 5  :iconlol:

ก่อน

หลัง

หน้าเหมือนนักเรียน ร.ด. ยังไงไม่รู้ 555 

ส่วนัวชอบดันเต้คนเก่าเหมือนกัน  แต่เพลย์อาร์ตนี่เครากับหนวดดูแล้วไม่ผ่านอย่างแรงน่ะนะ 

จริงๆถ้าจะออก อยากให้ออกของภาค 1 มากกว่า  คลาสสิค + ไม่แก่ ไม่หนุ่มเกินไป

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Top....

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
Re: นักล่า ผู้บ้าสตอเบอร์รี่ซันเดย์ dante devil may cry 4 play art kai
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:04:58 PM »
ผมซื้อมาเป็นคู่ 5000 ที่ MBK ช่วงกลางปี
ยืนเป็นคู่เท่ขึ้นเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:38:11 AM »
ของหายาก(มาก) ตัว kai ผมว่านีโรทำสวยกว่ามั้ง สงสัยเพราะรู้สึกว่าหน้าดันเต้ไม่ค่อยเหมือน ฝรั่งแบบแปลกๆ ขาดความกวนส้น 555

ดันเต้รักษาดินแดนคงมีปลดล็อกตัวลับเป็นผมขาวชุดปรกติละมัง