ผู้เขียน หัวข้อ: SOS-01 HARUHI ROBO : Damashii 2011 ver.  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
SOS-01 HARUHI ROBO : Damashii 2011 ver.
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:14:54 PM »
สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ  ผ่านไปอีกปีแล้วนะครับ  นับเป็นปีที่แสนสาหัสจริงๆเพราะบ้านผมโดนน้ำท่วมเต็มๆจนต้องกลายเป็นผู้อพยพประสพภัยไปร่วม 2เดือน
ก็ขอให้ปีใหม่ที่จะถึงนี้ เพื่อนๆประสพพบเจอแต่สิ่งดีๆนะครับ คิดสิ่งใดขอให้ได้สมปรารถนา ใครตามของเล่นชิ้นไหนก็ขอให้เจอในเร็ววันนะครับ  ^__^
มาเข้าเรื่องการรีวิวของเล่นกันดีกว่า Haruhi roboชุดนี้ เป็นชุดที่ทำขายในงานTamashii 2011ครับ ไม่แน่ใจว่าLimitedอะไรเปล่า แต่ตอนนี้หาไม่มีแล้ว
ตัวนี้ได้มาในราคาพอสมควรเลยล่ะ  แต่พอรับได้เพราะมันเป็นLimitedนิ  ราคาจะเหมือนชาวบ้านเค้าได้ไง
ตัวกล่องไม่มีอะไรมาก มาทึบๆแดงๆอย่างงี้เลย  ไม่ต้องเสียเวลาส่องตำหนิ  วัดดวงโลด

เนื้องานผมว่าโอเคนะ รายสกรีนต่างๆเรียบร้อยดี ไม่ค่อยมีเลอะเทอะเท่าไร  สำหรับผม รับได้ครับ สีตัวหุ่นจะต่างจากชุดปรกติตรงที่ดูเป็นเกล็ดๆเงาๆในขณะที่ชุดปรกติจะสีพื้นๆ  ส่วนตัวฮารุฮิก็ปรับสีเข้มขึ้นจากของเดิม

ที่เจ็บแสบที่สุดคือตัวตัวนี้มันมาพร้อมกับมือกลที่มีมากับชุดของYuki robo แต่optionอื่นๆพวกแว่น หนังสือ แมว นี่ไม่ได้มีมาให้ด้วย  แหง๋ล่ะ แค่นี้ก็เจ็บหลังจนร้องไม่ออกแล้วสำหรับคนที่มีฮารุฮิกับยูกิ T__T
แถมยังทำสีแดงให้เข้าชุดกันด้วย
แอ็คชั่นเล็กน้อย

ด้านหลังบ้าง

ตัวBodyนี่เอาไปเล่นกับFigmaสบายๆครับ  ใครหาชุดBunny girl แนะนำตัวนี้เลย

คุณน้องลุยโลด  เวลาใส่ก็ถอดชิ้นรองเท้าออกก่อนแล้วใส่เข้าไปได้เลย

ลองเอาปืนของชุดแรกมาใส่  อืม  อลังการขึ้นเยอะ

เต็มๆอีกซักรูป

สำหรับHaruhiตัวนี้มีที่ผมไม่ชอบใจที่สุดก็คงเป็นระบบของมือนี่ล่ะครับ   ใส่ให้เข้ายากมาก เพราะมันเป็นแค่เดือยอ้วนๆชิ้นเดียว เสียบหลุดๆตลอด ใส่เข้าที่ลำบาก ใส่ทีเสียวเดือยขาดจริงๆ ส่วนข้อขาที่หลายคนบ่นว่าไม่สวยผมกลับรู้สึกเฉยๆซะมากกว่า
ผมคิดว่านี่น่าจะเป็นโปรเจ็คชิมลางของลุงบันก่อนเปิดไลสาวน้อยเครื่องจักรที่มีทีท่าว่าจะเก็บกันไม่หวาดไม่ไหนแน่ ทั้งMS girlsหรือ ISที่มีคิวออกแล้ว
ใครที่รอMikuru roboคงต้องคิดหนักหน่อย เพราะไม่รู้ลุงแว่นจะมาไม้ไหนอีก แต่สำหรับคนที่อยากจะเก็บให้ครบชุด 4 ตัวก็คงไม่ใช่ปัญหาแต่อย่างไงนะครับ
งานนี้ก็รอMikuru roboกับน้องเคียวกันต่อไป

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมรีวิว(เรียกว่าถ่ายรูปของเล่นมาให้ดูจะตรงกว่า) และสุขสันต์วันปีใหม่นะครับ  ^__^

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: SOS-01 HARUHI ROBO : Damashii 2011 ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 05:59:36 PM »
ซี่รีย์นี้ปกติก็แพงอยู่แล้วน่ะ มีเต็ดอีกหรอ  :iconwish:

ปล.ผมยังหาอายาเสะไม่ได้เลยเพราะของที่สั่งมา ดันติดน้ำท่วมไม่ได้เข้าไปรับของตอนมาอะ  :iconpale: