ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ EX ]โมจิงโมจีนเอาจิงดิ RX-93-V2 Hi-Nu Gundam E.V.O [TT]  (อ่าน 39780 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

Hi-nu E.V.O. Version by TT

ราคา ตามแต่ร้าน ไปหากันเอาเอง

เทียบไซส์

เปิดกล่องออกมา.............  ทำไมมันโล่งๆหว่า..............

แผง มี 23 แผง

แผงเอฟเฟคพาร์ท ก็แถมมาให้

ดีคอลน้ำ กับสติกเกอร์ฟลอยที่ให้มา....

แผงทอง เหมือนของบันได เป็นสเปรย์พ่นเอา

แผงต่างๆ

นักบิน พอดูออกว่าเป็นคน.....   อามูโร่ ยศเป็น Lieutenant Commander ได้ขับกันดั้ม แต่ ยู คาจิม่า มียศระดับ Colonel ได้ขับเจกัน.. เป็น New type มันดีอย่างงี้นี่เอง

แผงดีเทล เอาจริงๆ ใครผ่านงานของแท้มาเยอะๆจะรู้สึกได้เลยว่า "มันไม่คม" คือสันมันดูมนๆ ยิ่งถ้าเป็นโมโคโต จะรู้เลยว่า คมเป็นคม สันเป็นสัน

คลีบ ค่อนข้างเยอะ

รอยโดนอะไรก็ไม่รู้............

ครีบ  อย่างที่บอก ว่าเยอะ

ผิวพลาสติก  ไม่ค่อยเรียบตารมประสาโมจีน  ใครเคยต่อของ MC มาก็พอๆกันแหล่ะ ขัดทั้งตัวเหมือนกัน
แต่ดูดีกว่า Zaku R-2 เยอะ....  รายนั้นหลุมทั้งตัว....

แผงเอฟเฟค เทียบกับของแท้  ของแท้จะออกม่วง ในขณะของ TT จะออกฟ้าเขียว แล้วก็มีรอยยุบ.....  ยุบอย่างชัดเจนเลยแหล่ะ........

เอฟเฟค ของแท้ดูดีกว่า สีออกส้ม แล้วก็ลายสายฟ้าเล็กกว่า ของ TT เขี้ยวล็อคออกอาการเบี้ยวๆ เลยใส่ยากกว่านิดหน่อย แต่ไม่มีอะไรมาก

แล้วก็เรื่องเดิมๆ  ลายเส้นข้างๆ มักจะหายไปเลย  ของแท้ก็จางอยู่แล้ว ของ TT จะออกอาการเบลอๆ

ต่อเป้นตัวมั่ง

การประกอบส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากนัก  

ที่บ่าจริงๆมีชิ้น แอร์ดักซ์ ติดด้วย แต่ผมไม่ใส่ เพราะมันหลุดง่ายมาก และเพราะมันเล็กเลยเสียวหาย

หน้าไม่ค่อยลิง แต่ตามันโดนหมวกปิดซะมิดเลย.....

ยืนไม่ใหวนะครับ.......   หนักหลัง  แต่ของแท้ยืนใหวนะ

ส่วนที่ประทับใจคือ ดีเทลของเวอร์เนียละเอียดดี  ใส่มาแทบทุกจุด

ขา  ส่วนของส้นเท้า มุมหมุนค่อนข้างน้อยมาก  เลยกางขาแบ่งน้ำหนักไม่ค่อยได้ มุมที่ข้อเท้าทำได้มากสุดก็แค่นี้แหล่ะ

ด้านหลัง

สาเหตุที่สูงขึ้น เพราะมีตัวเสริมอยู่ และเอาออกไม่ได้ด้วย ไม่งั้นติดเกราะที่น่องไม่ได้

โล่ เป็นแบบเปลี่ยนพาร์ทที่แขนเอา

หลังติดก็โอเคนะ รับน้ำหนักได้ดี

สำหรับโมตัวนี้ ยืนไม่อยู่นะ  เพราะติดปัญหาเท้ามันยาวแต่ด้านหน้า  แต่ด้านหลังพื้นที่น้อยเลยล้มง่าย
ฉะนั้น จงติดฐานซะเถอะ..........  ไม่ก็หาเหล็กมาถ่วงขาซะหน่อย
แล้วก็  ข้อหมุนที่ต้นขาไม่ค่อยดี ขาเลยแหกง่าย  เอาง่ายๆคือมันล้มง่ายน่ะนะ ซึ่งจุดหมุนที่ขาหลวมเนี่ย ของแท้ก็เป็นนะ  พอมาเจอของก็อบ มันก็เลยยิ่งหนักเข้าไปอีก

ข้อเสียอีกอย่างคือ มันหลุดง่ายมาก  มากขนาดใหน  คือมันหลุดแทบจะเป้นชิ้นๆทั้งตัวน่ะแหล่ะ  เอาเป็นว่าหลุดง่ายกว่า Armored Core "ยุคแรกๆ" ซะอีก (หลังๆไม่ค่อยเป็นแล้ว) เพราะพี่แกพาลจะหลุดทั้งตัว
ที่น่าสนใจคือ มันจะหลุดเฉพาะชิ้นที่ TT ทำมาใหม่  ชิ้นที่เป็นของบันไดเดิม แน่นหนาดีมาก...........  พิจารณาตัวเองซะ............
ซึ่งทางแก้ก็เอากาวช้างทาๆเอา ให้มันแน่นขึ้น ก็ซ่อมไปรีวิวไปน่ะนะ

สำหรับโมตัวนี้  อย่่างที่บอกว่ายืนไม่อยู่  ฉะนั้นติดฐานไปซะ

ฐานเองก็ร่วงง่ายนะเออ.....  ของแท้ก็เป็นอย่าคิดมาก.....

แอคชั่นซะหน่อย

ลิ้นยาวมั่ก....  ตาโดนหมวกบังจนแทบมองไม่เห็น

จะขยับเล่น อย่างที่บอก ต้องซ่อมที่หลุดง่ายซะก่อน... แม้แต่เขาก็หลุดง่าย.......

บีมเซเบอร์ ซ่อนใต้หลังแขน โชว์กันจะๆ  ของเดิมจะพับเก็บใว้

............บีมเซเบอร์ ชิ้นใสก็มีรอยยุบนะ.............

เอฟเฟคพาร์ทมั้ง ตัวแท่งใสติดได้ดีทีเดียว

แอคชั่น

งานโม :
รวมๆก็  หลักๆก็คือชิ้นส่วนหลุดง่าย (มาก) ในหลายๆจุด (ที่ทำใหม่)  เรื่องลายละเอียด ส่วนตัวยังไม่ค่อยประทับใจซักเท่าใหร่ เพราะมันดูไม่ค่อยคมนัก จะเอาตรงๆก็คือของ MC ดูดีกว่าน่ะ  รายนั้นจะดูคมกว่า ครีบก็ไม่(ค่อย)มี แล้วก็ผิวดูดีกว่า แต่ก็ขัดทั้งตัวเหมือนกันน่ะแหล่ะ
ที่ต้องซ่อมด่วนเลยคือเรื่องชิ้นส่วนหลุดง่าย  แล้วก็จุดหมุนที่ขาไปเอว ค่อนข้างหลวม  เวลายืนเฉยๆพาลจะล้มได้ อันนี้ของแท้ก็เป็นเลยไม่อยากว่าอะไรมาก
แล้วก็โมตัวนี้  ไม่มีไฮเปอร์บาซูก้า  กับไม่สามารถเก็บบีมเซเบอร์ที่หลังได้นะ.......  ถึงว่าแผงมันโล่งกว่าเดิม  บาซูก้าไม่มี  แต่ให้กระสุนบาซูก้ามานะ
ต่อเสร็จ เหลือชิ้นของ Hi-Nu เก่าเยอะมาก......
รวมๆ  ถามว่าประทับใจใหม เทียบกับราคาแล้วรู้สึกเฉยๆ  รวมๆน่าจะตั้งราคาเท่า Hi-Nu ตัวปรกติของ TT เฮะ  .......  ปัญหาเยอะ หลุดบ่อย ต้องซ่อมไป ถ่ายรูปไป แล้วก็ลูกเล่นไม่ค่อยมี เก็บบีมเซเบอร์ไม่ได้เนี่ย.....
รวมๆ ให้ระดับหลางๆน่ะ  ประทับใจสู้ของ MC ไม่ได้  แต่ก็ไม่ได้เลวร้าย  แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นดี
แต่ข้อดีของ TT ก็ยังคงเดิม คือต่อง่ายมาก ต่อแบบปรกติเลย แทบไม่ต้องมีหั่นเดือย หรือยัดอะไรมาก  คนไม่เคยต่อโมจีนอะไรมาก่อนก็ต่อได้สบาย ต่อแบบง่ายๆ สบายๆ มียัดบ้างนิดหน่อย
แต่ชมอย่าง  สิ่งนึงตอนต่อ Zaku R2 ของ TT ที่น่าสังเกตุคือ พลาสติกที่ทำโครงใน กากมาก คือเป็นพลาสติกธรรมดานิ่มๆนี่แหล่ะ  ผลคือแตกไปในบางจุด  แต่ตัวนี้พลาสติกที่ใช้ทำโครงในดูแข็งขึ้นแล้วนะ.....

รวมๆ.... กลางๆครับ.....  ส่วนตัวคิดว่าถ้า MC ออก 1/100 Hi-nu มาสู้ น่าจะทำได้ดีกว่า......  และสุดท้ายคงตัดราคาแข่งกันแหงๆ......

เทียบกับของเก่าของบันได..........  ตัวใหนของจริง ตัวใหนของแท้ฟระ

อย่างที่บอกน่้ะ..... เอวกับน่องโดนยืด เลยดูสูงกว่า

ของ TT ด้านหลังมันใหญ่กว่า เลยยืนไม่ค่อยอยู่......

เทียบไซส์

แข่งกันรก........   ของยูนิคอร์นจะดูรก + หนักกว่า.............
ของ FA Unicorn.............แค่ถังพลังงานก็กินขาดแล้ว.............. 

Q&A Section

Q: ใช้เวลาในการต่อ ประมาณ?
A: 3 ชั่วโมง ปัญหาเยอะเพราะแผงมันโยนกันมั่วไปหมด  ไม่เหมือนยูนิคอร์น ที่ขา กับ แขน หรือโครงในแยกกันชัดเจน เวลาต่อเลยไม่ต้องหาให้วุ่นวาย
Q: ถ้าเทียบกับ MC แล้วเป็นยังไงมั่ง?
A: MC งานดีกว่านะ  อย่างน้อยคลีบก็น้อยกว่าน่ะ แล้วก็ชิ้นส่วนลงตัวดีกว่า  ของ TT ส่วนที่เป็นของบันไดเก่า แน่นดีมาก  แต่ของที่ตัวเองทำใหม่ ร่วงง่ายสุดๆ.....
Q: ข้อดี ข้อเสียคร่าวๆ?
A: ข้อเสียอย่างที่บอก  หนักสุดคือชิ้นส่วนหลุดง่าย แบบว่าเป็นชิ้นๆ และเป็นเฉพาะชิ้นที่ TT ทำใหม่ด้วย แต่อันนี้ แก้ไม่ยาก ข้อเสียอีกอันคือที่ข้อเท้า มุมขยับน้อยมากๆ คิดว่าต้องแก้ระบบจอยย์กันใหม่เลย เพราะมุมขยับที่น้อยทำให้กางขาไม่ค่อยได้ ทำให้ล้มง่าย  อีกส่วนนึงคือ  ข้อต่อขาหลวม ทำให้ล้มแบบขาแหกได้ง่ายๆ  อันนี้ของแท้ก็เป็น(แต่ไม่มากขนาดนี้) กับ ฐานร่วงง่าย อันนี้ของแท้ก็เป็น ซ่อมก็กาวช้างเอา  ส่วนข้อดีคือ ต่อง่ายมาก ต่อแบบสบายๆ ยังไงก็ต่อเป็นตัว ตามแบบฉบับ TT ที่ต่อง่ายทุกตัว (แต่อย่างอื่นว่ากันอีกที) แล้วก็พลาสติกโครงในดูดีขึ้นแล้ว ดูแข็งขึ้น  ของเก่า Zaku R2 ผมตรงเข่าหักง่ายมาก  ต้องซ่อมกันพอสมควร  
Q: หน้าลิงใหม?
A: homosapiens sapiens ค่อนไปทางอาแปะ เพราะปากไม่เหลี่ยม ส่วนตัวว่าปากเหลี่ยมๆแบบพวก gundam Wing เท่กว่า ตาดูตี่ๆ แถมโดนหมวกบังมิดอีก
Q: ถ้าให้เลือกระหว่า FA Unicorn กับ Hi-Nu Evo ?
A: ถ้าไม่ติดเรื่องราคา FA Unicorn น่าเล่นกว่า เพราะลูกเล่นเยอะมาก อาวุธเพียบ ต่อแล้วไม่ค่ออยากดอง (ปัจจุบันทากาวเตรียมขัดแล้ว)  ส่วน Hi-Nu เท่อย่างเดียว บีมเซเบอร์ยังเก็บไม่ได้เลย..... แถมไม่มี ไฮเปอร์บาซูก้า อีกตะหาก ตอนต่อ Zaku R-2 ยังมีไฟทำโมเยอะกว่าเลย เพราะโมเดลต้นแบบมันสุดๆจริงๆ
Q: คิดว่าคุ้มราคาใหม ?
A: กลางๆ.........   แต่ถ้าจะเล่น Hi-Nu 1/100 ตัวนี้เป็นตัวเลือกที่เท่ที่สุดแล้ว............
Q: เรื่องของพลาสติกล่ะ ?
A: พอใหว จะต่อดิบ หรือทำสีก็พอโอเค  แต่พลาสติกค่อนข้างอ่อน สู้ บันไดหรือโคโตไม่ได้หรอก  ต่อดิบพอใหว แต่ไม่ค่อยเวอร์ค  เพราะผิวเป็นรอยเยอะ + สีขาวออกค่อนไปทางใสน่ะ
Q: คิดยังไงมั่ง กับการที่ปีหน้าจะได้เจอ MG Gundam AGE ติดกันทั้งปี?
A: ผมถึงหนีมาเล่นโมจีนนี่ไง.
Q: คนไม่เคยต่อโมจีนมาก่อน จะต่อได้ใหม?
A: ตามแบบฉบับโม TT ปัญหาการต่อน้อย  ไม่ต้องมีประสบการณ์มากก็น่าจะต่อกันได้ทุกคนแหล่ะ.....  
Q: ปัญหาการประกอบแทบไม่มี?
A: หลักๆที่ก็อบของบันได  แน่น แข็งแรงทุกอัน  แต่น่องที่ยืดเข้ามา กับส้นเท้าที่ทำใหม่เป็นของ TT เลยหลวมหลุดง่ายมาก..... (กลับไปดูภาพบนๆ)  แล้วก็อย่างที่บอก ชิ้นส่วนหลุดง่ายในบางจุด
Q: แล้ว ไนติงเกลของ R-Center จะซื้อใหม?
A: ยังไงปีนี้ก็เจอแต่ MG Gundam AGE ทั้งปีอยู่แล้วหนิ.....  
Q: รวมๆ สำหรับคนที่คิดจะซื้อ?
A: แล้วแต่นะ....  สำหรับตัวนี้มันต่อง่ายนะ แบบว่าไม่ต้องเก่งมาก็เป็นตัวได้ แล้วก็เป็น hi-Nu 1/100 ที่ดูดีที่สุดแล้วในตอนนี้  ตัวเลือกมันก็มีแค่นี้แหล่ะ....... (แต่ดีไม่ดี MC ทำมั่งจะหนาว 555)
Q: คิดว่า Bandai จะออกตามใหม?
A: ไม่แน่..... ผลโหวต โรบอททามาชี่ที่อยากให้ออก นิวกันดั้มมาที่ 1 นะ กระแสมี ลุงก็อาจจะออก คนโหมกันโหวต ลุงแกก็คงอยากทำ  แต่ก่อนหน้านั้นเราคงได้เล่น MG Barzam ก่อนแหงๆ
Q: รวมๆ คิดว่าคุ้มราคาใหม ?
A: ไฮเปอร์บาซูก้าก็ไม่แถม ทำไมมันแพงกว่าเดิมฟระ?
Q: อยากบอกอะไรกับวงการโมจีนมั่ง?
A: ใครก็ได้ ก็อบ MG The O ให้ผมที.....

รวมๆ  ก็อย่างที่บอกน่ะนะ  ว่าเป็น Hi-NU Scale 1/100 ที่ดูดีที่สุดในตอนนี้แล้ว (ไม่นับเรซิ่น) การประกอบก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก (นอกจากหลุดง่าย)
รวมๆก็กลางๆน่ะนะ.......  ว่าแต่ไม่คิดจะออกภาคอื่นที่ไม่ใช่ Char Counter Attack มั่งเหรอ?   ตัวหน้าออก MG  Jegan หรือ กิล่าโดก้า มาจะเป็นพระคุณอย่างสูง....  สิ้นหวังกับบันไดแล้ว...... MG AGE ติดกัน 3 ยุค แหงๆ ยุคละ 3 Firmware รวมๆก็ 9 เดือน เอิ้ก.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 01:36:22 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX ]โมจิงโมจีนเอาจิงดิ RX-93-V2 Hi-Nu Gundam E.V.O [TT]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:38:18 AM »
อุย~~~~~~~   :icondisapp:
ของมันเข้าไทยแล้วหรือนี่
ยังไงก็เป็นของTT จะไปคาดหวังให้เนื้องานออกมาเนียบแบบของแท้เลยก็ไม่ได้ละนะ
แต่เห็นแล้วอยากซื้อมาต่อซักตัว  :iconcry:

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX ]โมจิงโมจีนเอาจิงดิ RX-93-V2 Hi-Nu Gundam E.V.O [TT]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:57:05 AM »
โอว  รีวิวเร็วสุดๆ  ดูจากรีวิวแล้ว เนื้องานยังไม่ค่อยประทับใจอ่ะครับ  แต่เห็นด้วยที่ว่าเป็น1/100 Hinuที่ดูดีสุด  ยังไงรอดูทางMCจะเอาไง  เห็นอย่างงี้แล้วมีแววได้เล่น FA HiNu เหมือนกันนะเนี่ย
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ช่วยในการตัดสินใจได้ดีเลย

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 08:38:37 AM »
ดูแล้วก็คงได้ตามมาตรฐานTT เดี๋ยวไปหามาลองบ้างครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีดีครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 09:24:42 AM »
ดูตานาโร วีวิว โมแต่ละตัวแล้ว ช่างมีความสุขจริงๆ เหมือนได้เป็นเจ้าของเอง...

ยิ่งดู แล้ว ยิ่งอยากเป็นเจ้าของ... ก็คงต้องเอามาดอง ซัก 1 กล่อง ตามสูตร 555 :iconwinks:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:02:00 AM »
รีวิวไวจิงๆ ทันใจมาก รีวิวละเอียดยิบเรย สุดยอดมัก
ส่วนตัวเห็นด้วยนะ เป็นไฮนิวที่สวยมักตัวนึงเรย ช.ม นี้
วงการโมจีนช่วงนี้น่าสนใจมากกกก เหอๆ
ปีหน้า น่าจะเป็นปีทองของโมจีนเเน่นอนเรย  :iconlol:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:12:45 AM »
สวยครับ แต่ทำไมแผงมันมาแค่นั้นหว่า  :iconpale:

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:26:07 AM »
MC ทำ Hinu สุดยอดมาก แต่ดันทำ HG นี่สิ หาก MC ทำ MG มา TTจะหนาวและ MC มันคงไม่ลดราคาแข่งด้วยเพราะงานมันคนละชั้นกันคุณภาพทุกชิ้นแม้แระะทั่งสติ้กเกอร์

ออฟไลน์ Stargazer

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:11:43 PM »
 :iconlove: โอ้วงามมากเลยครับ มองผ่าน ๆ แบบไกล ๆ
ยังว่าสวยเลย ใครเอาไปทำสี อุดขัดคงจะงามน่าูัดู
ผมมี Hi-Nu 1/100 ตัวแท้นะครับ ตอนนี้ขามันเดี้ยงไปแล้วถ้าติดฟันเนล ตัวมันจะเอนไปข้าง หลัง  - - '
เพิ่งมาเป็นช่วงหลัง ๆ เนี้ยหละ ทีแรกจะซืื้อ โมจีนมาซ่อม
แต่เห็น Nu ตัวนี้เลย พักไว้ก่อน
ผมควรแก้ปัญหายังไงดีครับ หรือว่าจะซื้อ โมตัวนี้ไป โมรวมกันเลยดีหว่า ?

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
สวยมากทีเดียว(อาจแค่สายตาผม ที่ไม่ได้ซื้อของลุงบันและ MC)

สัดส่วนผอมเพียวดี หน้าตาก็หล่อพอได้(มั้ง)

ราคาจะแพงไหมหว่า

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมาก็เกือบจะสอยอยู่แระ เห็นงี้ก็น่าซื้อเหมือนกันแต่ไม่รีบ มันสวยแต่ดูไม่สุดยังไงไม่รู้อ่ะ (หรือเพราะรอไนติงเกลหว่าาา  :iconlol:  )

ปล.ขอบคุณที่นำมาให้ดูครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ toffee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ใบ้ราคาให้หน่อยครับ ประมาณเท่าไหร่ กลัวโดนฟัน

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
ราคาก็ 1เทากัย4แดงสะพานเหล็กนะครับไปโดนมาละก็โอเคนะครับ แต่คิดว่าถ้าติดดีบตัดเส้นติดดีคอลอย่างเดียวคงม่ะโดนเท่าไร แต่ถ้าย่ำลายทำสีใหม่คงคุ้มเกืนราคาแน่ครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• *
โดยรวมดูสวยดี อยากเห็นหน้าชัดๆสักรูปครับ ว่าหล่อขนาดไหน :iconwish:
**ปล.ได้ข่าวว่าล๊อตหลังจากนี้จะปรับราคาขึ้นไม่รู้จริงหรือเปล่าครับ**

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
โดยรวมดูสวยดี อยากเห็นหน้าชัดๆสัก รูปครับ ว่าหล่อขนาดไหน :iconwish:
**ปล.ได้ข่าวว่าล๊อตหลังจากนี้จะปรับราคาขึ้นไม่รู้จริงหรือเปล่าครับ**

รวมๆโอเคครับ  แต่พอใส่หมวกแล้วบังตามิดมาก......

แรกๆก็ว่าปากมันแหลมไปนิด  แต่พอเทียบไลนน์อาร์ท  มันก็แหลมจริงๆน่ะแหล่ะ

ส่วนตัว  ผมชอบแบบลายเส้นแรกๆแรกมากกว่าน่ะ  คลาสสิคดี  ลงตัวทุกอย่าง  เสียดายบันไดดันทำซะเสียหมด............

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Mr.White

• *
โดยรวมดูสวยดี อยากเห็นหน้าชัดๆสัก รูปครับ ว่าหล่อขนาดไหน :iconwish:

รวมๆโอเคครับ  แต่พอใส่หมวกแล้วบังตามิดมาก......

แรกๆก็ว่าปากมันแหลมไปนิด  แต่พอเทียบไลนน์อาร์ท  มันก็แหลมจริงๆน่ะแหล่ะ

ส่วนตัว  ผมชอบแบบลายเส้นแรกๆแรกมากกว่าน่ะ  คลาสสิคดี  ลงตัวทุกอย่าง  เสียดายบันไดดันทำซะเสียหมด............
ขอบคุณครับ
รูปชัดเจนมาก จะว่าไปหน้าตาก็ใช้ได้เลยนะครับ ถ้าเอาไปโมแก้ปัญหาเรื่องข้อต่อหลวมกับชิ้นส่วนที่หลุด
ร่วงได้ผมว่า Hi Nu ตัวนี้น่าสนในมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2012, 04:25:55 PM โดย K »

ออฟไลน์ manrata01

• *
  • Like: -9
ตามตรงเลยนะครับผมผิดหวังมากเลยกะตัวนี้  :iconcry: เพราะทีแรกกะจะไปสอยเหมือนกันดีที่ได้ดูรีวิวก่อนขอบคุณมากครับ
ราคามันก็สูงพอดู (1xxx เลยนิ) นึกว่าจะดีกว่านี้ซะอีก เทียบกะ MC ไม่ได้เลยแต่ก็ว่ามาตรฐาน TT (ถึงจะเปลี่ยนเป็น GG ก็เถอะ)
แต่ขอถามหน่อยครับว่า พวกรอยปูน หล่อเกินและพวกข้อต่อนี่แข็งแรงไหม และการประกอบเป็นไงมั่งต้องแต่อาไรเพิ่มไหมพอดีเผมเป็นมือใหม่อ่า (เพื่อเปลี่ยนใจไปสอย  :iconlol: )

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมนะครับ โดยรวมก็สนใจอยู่เหมือนกัน เป็นโมจีนที่ทำออกมาได้น่าสนใจดีครับดูโดยรวมเเล้วสวยใช้ได้เลย แต่ก็ดูจะหลุดเป็นชิ้นๆง่ายไปหน่อยนะ :iconpanic:

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
รักจะเล่นโมจีนอย่ากลัวเรื่องหลุด/หลวม เพราะท่านจะต้องเจอแน่ๆ  :iconsoul:

จะมากจะน้อยแล้วแต่วาสนาของโมแต่ละตัว  :iconcry:

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
ตามตรงเลยนะครับผมผิดหวังมากเลยกะตัวนี้  :iconcry: เพราะทีแรกกะจะไปสอยเหมือนกันดีที่ได้ดูรีวิวก่อนขอบคุณมากครับ
ราคามันก็สูงพอดู (1xxx เลยนิ) นึกว่าจะดีกว่านี้ซะอีก เทียบกะ MC ไม่ได้เลยแต่ก็ว่ามาตรฐาน TT (ถึงจะเปลี่ยนเป็น GG ก็เถอะ)
แต่ขอถามหน่อยครับว่า พวกรอยปูน หล่อเกินและพวกข้อต่อนี่แข็งแรงไหม และการประกอบเป็นไงมั่งต้องแต่อาไรเพิ่มไหมพอดีเผมเป็นมือใหม่อ่า (เพื่อเปลี่ยนใจไปสอย  :iconlol: )

ถ้ามือใหม่อย่าดีกว่าครับไปซื้อของ MC มาต่อดีกว่านะครับ ไม่ต้องทำไรมากตัดเส้นติดสติกเกอร์เอาง่ายกว่าครับ

ข้อต่อแข็งแรงดีครับชิ้นส่วนหลุดง่ายเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าเคยต่อโมจีนมาแล้วนี้ขนมครับต่อไม่ยากเลยหลุดก็ใช้กาวช้วยเอา

ถ้าเอาไปเทียบกับ MC ถ้าทำแค่ต่อดิบตัดเส้นติดดีคอลTT สู้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าทำสีเต็มสูบผมว่าคุ้มกว่าMCแน่นอนครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แล้วถ้าถามว่าคุ้มไหมสำหลับผมคุ้มครับ เพราะตัวนี้เป็นเรซิ่นครับแค่ราคาเรซิ่นที่เป็น onversion parts ก็2380 บาทแล้วครับ ไหนจะต้องหาโครงในอีกโมจีนก็ 850 บาทละ เพราะงั้งคิดไปคิดมาผมว่าคุ้มนะครับ