ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง HGAG 1/144 GUNDAM AGE 1 TITUS ลืมเค้ายังฮ๊าฟ  (อ่าน 5912 ครั้ง)

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
แกะกล่อง HGAG 1/144 GUNDAM AGE 1 TITUS ลืมเค้ายังฮ๊าฟ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 01:27:30 PM »
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาว TG ทั้งหลายนี้ก็เข้าสู่ปีใหม่แล้ว ก็ขอให้ชาว TG มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บป่วย และขอให้มีตังซื้อโมกันเยอะๆ :iconnasty: เอาล่ะมาดูตัวโมเดลเจ้า GUNDAM AGE TITUS ตัวนี้ถือว่าทำออกมาได้ดีเลยล่ะครับ จุดขยับถือว่าทำออกมาได้ดีมากๆ แยกสีละเอียดพอสมควร แต่ก็ติดปัญหาที่ว่า มันหลวมไปหน่อยโดยเฉพาะเอวหลุดออกมาเป็นชิ้นๆ เอาล่ะครับพูดมาเยอะล่ะมาดูตัวโมกันเลยครับ รูปไม่ค่อยชัดก็ขออภัย
เริ่มจากเปิดกล่อง(รูปตอนนี้เป็นตอนประกอบเสร็จแล้วน่ะครับขออภัยด้วย :iconcryout:)

แผงตอนตัดออกมาแล้วมีแค่นี้ล่ะ

ใบประกอบ

ด้านหน้า

ของที่มีมาให้ทั้งหมด

จุดขยับทั้งหมด

แอ็คชั่นกันบ้าง

ติดบีมมั้ง

ท่าเลียนแบบในเมะ

ย้าก!!!

ติดบีมที่ไหล่

ขามั้ง

งั้นติดหมดเลยล่ะกัน

รูปนี้เท่สุดเลย :iconwish:

เสร็จแล้วก็ตั้งที่เดิม

ชิ้นส่วนอะไรก็ไม่รู้ รู้บอกหน่อยน่ะครับ

จบล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 01:32:47 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ guide198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: แกะกล่อง HGAG 1/144 GUNDAM AGE 1 TITUS ลืมเค้ายังฮ๊าฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 07:48:14 PM »
ติดบีมทั้งตัวแล้วดูเท่นะ ชิ้นส่วนนั้นเอาไว้ปิดสัญลักษณ์ที่หน้าอก มั้งนะ :iconpale:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: แกะกล่อง HGAG 1/144 GUNDAM AGE 1 TITUS ลืมเค้ายังฮ๊าฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:18:23 AM »
ดูๆไป ก็ใช้ได้เลย แยกสีมาดีมาก จุดขยับดี ชิ้นใส่ก็สวยดี

แต่ไม่ค่อยชอบร่างนี้เลย มันดูแปลกๆ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ