ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการการใช้สีรองพื้นแบบทา กับ การพ่น clear ด้าน หน่อยครับ  (อ่าน 3215 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeny

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
ผมอยากจะถามว่า สีรองพื้นที่ใช้ทาก่อนที่จะทาสีโดยใช้ gundam marker คือสีโมมันเป็นสีดำ เอาสี marker ทาแล้วทันมืด เลยกะทาสีรองพื้นสีขาวให้สว่างขึ้น ไม่รู้ว่าต้องใช้ยี่ห้อไหน แบบไหน เบอร์ไหน รบกวนบอกเรทราคาหน่อยก็ได้ครับ
ตอนนี้ผมต่อ MG อยู่ครับ อยากทราบว่าโครงในนิยมพ่น clear ด้านกันไหมครับ ถ้าพ่นต้องแยกส่วนเกาะออกมาให้หมด เหลือแต่ส่วนโครงใน แล้วพ่นใช่ไหนครับ แล้วเกาะนี้ต้องพ่นแยกชิ้น หรือประกอบกับโครงในแล้วพ่นครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
1.ใช้ของ ไกอา เลยก็ดีครับเนื้อเนียนดีกว่า แต่ถ้างบน้อยหน่อยก็ใช้ Mr.surface อะครับที่เป็นสีขาว
2.ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่น ทำยังไงน่ะครับ แต่ของผม ไม่ได้พ่นด้านทับ อ่ะ พ่นรองพื้น แล้วก็พ่นสีพวก metal black แค่นั้นเองครับ ถ้าตรงส่วนที่เป็นข้อต่อ เวลาต่อ สีมันก็ลอก ออกมาเหมือนกันแต่ผมไม่รู้ว่าคนอื่นพ่นหรือป่าว ถ้าพ่น แล้วมันเคลือบได้ดีกว่า ผมก็จะลองพ่นบ้างครับป๋ม