ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดแต่ง Unicon Gundam Wing Mode  (อ่าน 4167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
มือใหม่หัดแต่ง Unicon Gundam Wing Mode
« เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:30:27 PM »
 Unicon Gundam Wing Mode
ผมมือใหม่นะครับ  ใช้วิชา 3 ต่อ  (ต่อดิบ  ตัดเส้น  แต่งเติม)  แต่งเติมด้วยพู่กันและสีกระป๋อง  เนื่องจากงบน้อยซื้อของได้ทีละอย่าง 2 อย่าง  (ทำให้รู้ว่าหาอุปกรณ์ให้ครบ
อยากกว่าทำโมซะอีก)  ขอขอบคุณข้อมูลทุกอย่างที่ได้จาก ThaiGundam
รายการที่ทำ
พู่กัน -  1. หัวตรงที่ยิงกระสุน -  สีเทา (สีขาว80%และสีดำ20%) Gunze
           2. ขา -  สีเคลียแดง Gaia
           3. เท้า -  สีเทา  (สีขาว80%และสีดำ20%) Gunze
           4. โล่ - สีเทา (สีขาว60%และสีดำ40%) Gunze
กระป๋อง -  1. เขา - สีทอง KOBE
                 2. โล่ - สีขาว WIN
                 3. ปีก - สีขาว WIN
                 4. แพคหลังล่าง - สีน้ำเงิน KOBE
                 5. แพคหลังบน - สีเทา KOBE
              ปล.พ่นสีรองพื้นพลาสติกของ KOBE
ตัดเส้น - Gundam Marker สีเทา GM02 และ Pigma Sakura สีดำ
ด้านหน้า

ACTION

ACTION

ด้านหลัง

รอของเครบก่อนแล้วค่อยทำทั้งตัว  ติชมหรือทรมานผมได้ตามสบายเลยครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: มือใหม่หัดแต่ง Unicon Gundam Wing Mode
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:43:39 PM »
ใช่ที่วันก่อนมาตั้งกระทู้ถามเรื่องทาสีหรือเปล่าครับ  :iconsmile:

งานดูเผินๆก็โอเคเลยนะครับ แต่รูปมันเล็กไปบอกอะไรไม่ค่อยได้น่ะครับ
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ลงรูปใหญ่ที่เห็นรายละเอียดชัดเจนกว่านี้น่ะครับ