ผู้เขียน หัวข้อ: [2in1 Reviews] HGUC RX-0 Unicorn gundam 02 "Banshee" [Unicorn Mode&Destroy Mode]  (อ่าน 10266 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[2in1 Reviews] HGUC RX-0 Unicorn gundam 02 "Banshee" [Unicorn Mode&Destroy Mode]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:36:00 PM »
สวัสดีครับชาว Thaigundam ทุกคน  คราวนี้ผมมารีวิวฉลองรับปรับปรุงบอร์ดใหม่กันเลยทีเดียวครับ
และเจ้าไก่แจ้ดำ ออกมาได้สักพักแล้วไม่มีคนรีวิว  เลยกระผมขออาสารับหน้าที่รีวิวให้เลยละกันนะครับ
คราวนี้มาเป็นคู่เลยครับเจ้าม้าดำ 1/144 HGUC ทั้ง 2 โหมดครับ

MS Profile
RX-0 Unicorn Gundam 02 "Banshee" เป็น MS ปรากฎตัวในเรื่อง Gundam Unicorn  เป็นไลน์ผลิตเดียวกับ
RX-0 Unicorn Gundam ซึ่งความแตกต่างทั้งคู่นี้ก็คือ เกราะบอดี้ภายนอกของบันชีเป็นสีดำ
ไซโคเฟรมด้านในเป็นสีทอง  และเขาที่มีความสง่างาม (และรกรุงรังกว่าเดิม)
และจุดเด่นอีกอย่างหนึ่งคืออาวุธที่ติดตัวมาซึ่งในฉบับนิยายไม่มีอาวุธพวกนี้ก็คือ
Armed Amor BS ปืนบีมที่ติดอยู่ทางแขนขวา  และ Armed Amore VN เขี้ยวกรงเล็บที่ติดอยู่ที่แขนซ้าย
อนึ่ง ม้าขาวยูนิคอร์น ได้แรงบัลดาลใจมากจากภาพวาดบนผนังที่คฤหาสน์ vist  ที่มีม้ายูนิคอร์นและราชสีห์ยืนคู่
ซึ่งราชสีห์นั้นก็คือ Bashee นั่นเอง

สูง : 21.7 meters.(Destroy Mode),   19.7 meters. (Unicorn Mede)
หนัก : 46.7 tons.
อาวุธ : Armed Amor BSx1, Armed Amor BNx1, 60 mm Valcan gunx2, Beam Saberx2, Beam Tonfax2

1/144 HGUC No.134 RX-0 Unicorn Gundam 02 "Banshee" [Destroy Mode]

อันนี้ ม้าดำ โหมดยูนิคอร์นอีกกล่องนึงครับ  1/144 HGUC No.135 RX-0 Unicorn Gundam 02 "Banshee" [Unicorn Mode]

ทั้ง 2 ตัวนี้ประกอบติดม แต้มสีในบางจุดให้เหมือนในอนิเมะ และตัดเส้น เท่านั้นเองครับ
คอมเม้นท์วิจารณ์และ รายละเอียดอื่นๆ  กรุณาติดตามได้ที่ Blog exteen ของผมเลยนะครับ  จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่เว็บบอร์ดมาก

http://testsuya.exteen.com/20120203/2in1-reviews-hguc-1-144-no-134-135-rx-0-unicorn-gundam-02-ba

ขอบคุณที่รับชมรีวิวนะครับ
มีสิ่งใดผิดพลาดไปขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:39:32 PM โดย testsuya »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [2in1 Reviews] HGUC RX-0 Unicorn gundam 02 "Banshee" [Unicorn Mode&Destroy Mode]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:03:40 PM »
รีวิวๆละเอียดจริงๆครับ
เสียดายไซโครมเฟรม ไม่ใช่สีใส หรือสีทองมาให้เลยT T
น่าจะถูกใจคนทำสีอยุ่มิใช่น้อย