ผู้เขียน หัวข้อ: Resin 1/8 Celia Cumani Aintree  (อ่าน 4566 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
Resin 1/8 Celia Cumani Aintree
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:50:50 PM »
สวัสดีครับ งาน Resin ตัวแรกครับ ดองไว้ตั้งแต่ เดือน ส.ค. ปีแล้ว

1/8 Celia Cumani Aintree จากเรื่อง Walkure Romanze

สีที่ใช้
รองพื้นด้วย mr.white serface ผสมสีดำนิดหน่อย เนื่องจาก ช่วงนั้น สีรองพื้นขาดตลาด หลังดองไว้ข้ามปีขัดแต่งแล้ว รองพื้นด้วย mr.resin primer surface

ส่วนหัว
หน้า พ่นข่าว gaia แล้วแปะเทปบังพ่นที่ลูกตา แล้วใช้สีเนื้อ gunze เบอร์ 111 ผสม 112 ผสม ขาวนิดหน่อย(พลาดออกมาขาวเกินไป)
ตา ทา enamel ดำ แล้วทา clear ฟ้า แต่ผสมข้นไปเลยไม่ค่อยใสเหมือนตัวอย่าง(ตัวอย่างใช้ decal แปะ) แต้มสีขาว
คิ้ว enamel น้ำตาล ผสม ขาว
ปาก สีเนื้อ 112
แก้ม ปัดด้วย tamiya weathering master H สี peach
ผม สีคลีม gaia ผสม เหลือง gunze
คาดผม enamel น้ำตาล

ลำตัว
ชุดเกราะ พ่นดำ ตามด้วย gaia star bright silver ขอบ ทาด้วย enamel ทอง
สีน้ำเงิน ใช้ bright blue 65
น้ำตาล ใช้ enamel น้ำตาล
สีม่วง ใช้ tamiya x-16

งานไม่เนี๊ยบถ่ายภาพไม่เก่งไม่ค่อยชัด ขอทุกท่านชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supermodel

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: Resin 1/8 Celia Cumani Aintree
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 05:16:23 PM »
หน้าสวยครับ ดวงตาโอเคเลยครับ น่าจะหยอดเคลียร์ลงบนดวงตาบางๆ นะครับตาจะดูใสขึ้นครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• **
Re: Resin 1/8 Celia Cumani Aintree
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:27:23 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต้มแค่ให้เงาๆก็ใช้ได้แล้วใช่ไหมครับท่าน

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:49:12 PM »
สวยดี มีกระทู้WIPไหมครับ อยากเห็น
ถ้าคราวหน้าทำฟิกเกอร์อีก รบกวนWIPให้ดูบ้างนะครับ อยากศึกษาไว้ทำบ้าง

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:52:05 PM »
 :iconsmile:  สวย งาม สง่า...สุดยอดครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:35:28 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต้มแค่ให้เงาๆก็ใช้ได้แล้วใช่ไหมครับท่าน

ครับ ขอโทษด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:47:27 AM »
สวยดี มีกระทู้WIPไหมครับ อยากเห็น
ถ้าคราวหน้าทำฟิกเกอร์อีก รบกวนWIPให้ดูบ้างนะครับ อยากศึกษาไว้ทำบ้าง
เดียวตัวหน้าลอง WIP ให้ดูครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:37:50 AM »
สวยงามทุกรายละเอียดเลยครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ hakai

• **
  • Like: 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:12:07 PM »
สวยเลยทีเดียวเชียว ดูแล้วรู้สึกเหนื่อยกับการบังพ่น