ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty โมที่ต่อไปนั่งกุมขมับไป  (อ่าน 18095 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
สวัสดีครับพี่น้องน้องชาว TG กระผมนายจินครับ  :iconsmile:

กระทู้ที่ผ่านมา
[TG Corner] กระทู้แจกหนังสือ Hobby Japan, Dengeki Hobby, Model Graphix, etc. ทั้งใหม่เก่าหลายสิบเล่ม อัพเดทเรื่อยๆ!!!! >>>CLICK<<<
[อนิเม & เกมส์] [แกะซองลองอ่าน] Gundam Weapons Mobile Suit Gundam 00V Special Edition >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] รวมเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับงานโมเดลแทบทุกสาย สแกนจากหนังสือภาษาไทย รูปใหญ่ อ่านง่าย ชัดเจน!!! by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] Step by Step วิธีติดดีคอลน้ำแบบง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] HG 1/144 Kshatriya (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Kawasaki Ninja ZX-14 SP Color Edition (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Suzuki GSX1300R Hayabusa (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Yamaha YZR-M1'09 Monster Tech3 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] 1/72 Kotobukiya Zoids Liger Zero Schneiders >>>CLICK<<<

พอดีช่วงนี้ไฟกำลังติด เลยมารีวิวแบบติดๆกันเลย สำหรับโมตัวนี้ก็เป็นโมของค่ายโคโตตัวที่สองสำหรับผมแล้ว
หลายๆอย่างก็เริ่มชินมือขึ้น แต่ก็ยังไม่วายเจอกับปัญหาอีก ปัญหาอะไรเดี๋ยวได้รู้กันครับ

ย้อนไปเมื่อประมาณ 11 ปีที่แล้ว มีเกมชื่อ Zone of the Enders (Z.O.E.) วางแผงออกมาให้ชาวโลกได้เล่นกัน
โดยตัวเกมนั้นพัฒนาโดย Konami Japan ภายใต้การควบคุมของนายแว่นขาว Hideo Kojima
ผู้ให้กำเนิด Metal Gear ซีรีย์นั่นเอง โดยเจ้าโมตัวนี้นั้นก็เป็นหนึ่งในหุ่นของเกมนี้ด้วย (10 กว่าปีเพิ่งจะมาออก -*-)
และผมเองก็ได้ข่าวมาว่า เกมส์นี้จะถูกทำภาพให้เป็นแบบ HD และวางขายบน PS3/Xbox360/PSV ในปีนี้อีกด้วย
ส่วนตัวผมเองไม่ได้เล่นเกมนี้นะครับ เลยไม่รู้เนื้อเรื่องของเกมนี้เลยสักนิดเดียว ข้อมูลที่รู้ก็มีอยู่แค่นี้แหละ  :iconmouth:

มาถึงตัวโมกันบ้าง หลายๆคนอาจจะมองว่าเจ้าตัวนี้มันไม่คุ้มเอาซะเลยกับราคา 4800 เยน ซึ่งผมเองก็คิดเช่นนั้นเหมือนกัน
แผงมาน้อย ชิ้นส่วนน้อย จุดขยับไม่ได้หวือหวาอะไร แล้วผมจะซื้อมาทำมะเขืออะไรล่ะเนี่ย ก็ต้องบอกว่าด้วยดีไซน์
และหน้าตาของมัน ถูกใจผมอยู่ไม่น้อยทีเดียว กะว่าจะเอามาทำสีแล้วก็วอชสีฟ้าแบบ Original ดู น่าจะสนุกอยู่ไม่น้อย
แต่งานนี้ต้องบอกว่า ใครที่ชอบต่อดิบควรมองข้ามเจ้านี้ไปเลย เพราะโคโตที่ปกติจะชอบเพ้นท์ลายหรือทำสีบนตัวโมมาให้
คราวนี้กลับไม่ทำอะไรมาให้เลย โดยเฉพาะลายสีฟ้าบนตัวหุ่นที่ถือเป็นจุดเด่นและเป็นเอกลักษณ์ของเจ้าตัวนี้ ก็ไม่ทำมาให้
กะว่าให้คนซื้อไปแล้วก็ไปตายดาบหน้ากันเอาเองเลยทีเดียว ซึ่งต้องขอบอกว่าพอต่อดิบออกมา ความสวยของหุ่นมันลดลง
ไปประมาณ 50% เลยก็ว่าได้ อย่างน้อยต่อดิบก็ต้องวอชเส้นสีฟ้าซักหน่อย หรือไม่ก็หาพวก Gundam Markder เซ็ท
ของสามก๊กที่เป็นสีฟ้ามาตัดเส้นเอา ก็น่าจะพอสวยขึ้นมาได้อยู่

เอาล่ะ เจ้าตัวนี้มันมีอะไร มันน่าปวดหัวยังไงบ้าง เรามาดูกันเลยดีกว่าครับ

กล่องพอๆกับ MG Exia เลย เล็กกว่านิสสสสสเดียว

ทั้งหมด 12 ห่อ 15 แผง น้อยจังเมื่อเทียบกับราคา  :iconsoul:

คู่มือเหมือนหน้ากล่อง สวยดี แต่บางมาก 14 หน้าเอง  :iconmouth:

ทำสีแล้ววอชด้วยสีฟ้า มันก็จะสวยแบบนี้แหละ  :iconcryjoy:

ดีเทล รายละเอียดต่างๆยังคง คม ชัด ลึก ตามแบบโคโตอยู่

แผง PC ที่ให้มา

อะไรก็ไม่รู้ น่าจะเป็นอาวุธ ขอเรียกว่าฟันเนลแล้วกัน

แน่นอนว่ามีฐานมาให้ เพราะมันยืนด้วยตัวเองไม่ได้

มาดูส่วนล่างกันก่อนเลยแล้วกัน (เอว+ขา)

ปัญหามาแล้ว พี่แกดันหักซะงั้น  :iconcryout:

หักตรงเดือยเล็กๆตรงข้างๆหัวเข่านั่นแหละ หักคารูเลย แถมเป็น ABS อีกต่างหาก กาวช้างก็เอาไม่อยู่

ต่อไปเป็นส่วนแขน ไม่เคยต่อโมชิ้นส่วนโล่งๆเลยแฮะ รู้สึกเสียดายไงมะรุ  :iconpale:

หักอีกแล้วววววว จริงๆชิ้นนี้มันน่าจะให้มาเป็น PC แต่ดันให้เป็น ABS ซะงั้น งานนี้ผมว่าโคโตชุ่ยไปหน่อยนะ

มีมือทั้งหมด 4 แบบ ไม่มีแบบไหนที่ขยับนิ้วได้เลย แถมเกราะหลังมือก็ไม่แยกสีมาให้อีก  :iconshy:

ตรงรูที่ข้อมือเนี่ย ปกติมันควรจะมีชิ้น PC อยู่ข้างในก่อนนะ
แต่นี่ไม่มีเลย มาแบบโล่งๆ มือก็ใส่ไปแบบโล่งๆ ถอดโล่งๆ แต่ก็เอาอยู่นะ ไม่ไหล

มาดูลำตัวกับหัวบ้าง

เอ้า เป็นตัวซะที Face Palm ไปซะหลายรอบ

เทียบกับ MG Exia ดู ตัวพอๆกันเลย แต่ Jehuty เตี้ยกว่านิดนึงแล้วก็ผอมเพรียวกว่า

เข่ากับศอกงอได้เท่านี้แหละ........ อืม เท่านี้จริงๆ  :iconangry:

ไหล่หมุนได้เพราะเป็น Ball Joint

แขนกางขึ้นมาได้ ข้อมือก็หักขึ้นบนลงล่างได้พอๆกัน

เกราะไหล่ขยับแยกต่างหากได้แต่ก็ไม่เยอะหรอก
หัวหันซ้ายขวาได้นิดเดียว ต้องหันทั้งคอแบบในภาพ

ก้ม เงย

ไหล่ตรงนี้กางออกมาข้างๆได้เพื่อให้ยกไหล่ได้มากกว่าปกติ

แขนท่อนล่างหมุนได้นิดหน่อย

ลำตัวบิดได้ค่อนข้างเยอะ ตรงเอวบิดได้นิดหน่อย
แต่ตรงกลางอกข้างในเป็น Ball Joint เลยบิดได้เยอะ

อ่ะ ส่องไฟให้ดูข้างในเลยแล้วกัน

ขานี่หมุนไปข้างหน้าข้างหลังได้เยอะมาก

เต้นบัลเล่ต์ได้เลยทีเดียว  :icondisapp:

แต่ถ้ากางแบบปกติก็ได้แค่นี้แหละ

ขาท่อนล่างมันดึงลงไปข้างล่างได้นิดหน่อย แต่ตอนเอาขึ้นมานี่ยากมาก
ต้องขยับดีๆ และนี่คือสาเหตุที่เกราะตรงหัวเข่าหัก เอาขาขึ้นแรงไปหน่อย โป๊ะ!!!  :iconcry:

จริงๆที่เข่ามันงอได้แค่นี้เพราะมันติดเกราะชิ้นนี่แหละ

พอถอดออก

ปลายเท้ามีรองเท้าเลื่อนลงมาได้ด้วย แต่ก็เท่านั้นแหละ ยังไงเอ็งก็ยืนไม่ได้อยู่ดี  :iconsweat:

ดาบที่แขนเลื่อนลงได้

และตรงนี้เป็นส่วนที่ไม่ชอบที่สุด และไม่อยากรีวิวที่สุด ดูรูปร่างมันสิ  :iconfreak:

แพ็คหลังขยับได้ จุดขยับก็ตามรูปเลย

เลื่อนออกข้างได้ บิดลงข้างๆได้

เปิดตรงปลายออกแล้วก็เอาฟันเนลใส่เข้าไป (มันคืออะไรไม่รู้ แต่คล้ายฟันเนล เลยเรียกฟันเนล -*-)

ปิดท้ายด้วยแอ็คชั่นเท่ๆแล้วกัน ให้คนเค้ารู้ว่า เออ...อย่างน้อยเอ็งก็เท่เป็นเหมือนกันนะ  :iconcryjoy:

ไปเลย Liger Zero Schneider!!!  :iconpunch:

จบแล้วครับรีวิวตัวนี้ ถ้าโคโตออกซีรีย์นี้มาอีกก็ขอดูความสวยก่อนแล้วกัน ถ้าคิดว่าจะซื้อมาเก็บคู่กันโดยไม่สนความสวยล่ะก็ "เอ็งอย่าหวังจะได้เงินจากข้าอีกเลย"

สุดท้ายก็ขอสรุปความเห็นส่วนตัวให้ตัดสินใจกันง่ายๆดังนี้นะครับ

คุณควรมองข้ามไป ถ้า
- คุณเป็นสายต่อดิบ เพราะผมว่าต่อดิบมันไม่ค่อยสวยเลย อย่างน้อยก็ต้องตัดเส้น ซึ่งต้องเป็นเส้นสีฟ้าด้วย
- คุณไม่ชอบโมของโคโต ไม่ชอบพลาสติกที่มันนิ่มกว่าของลุง (Bandai)
- คุณไม่ชอบโมที่ไม่มีดีคอล เพราะตัวนี้ไม่มีดีคอลอะไรเลย
- คุณไม่ชอบโมตัวเล็ก ผอมเพรียว จับไม่เต็มไม้เต็มมือ
- คุณไม่ชอบโมที่จุดขยับน้อย อุปกรณ์น้อย ไม่มีอะไรหวือหวา
- คุณคิดว่าราคาขนาดนี้ได้มาแค่นี้ ไม่คุ้มเลย ไปซื้อ MG ของลุงดีกว่า
- คุณไม่ชอบไอที่ยื่นๆออกมานั่นน่ะ  :iconpale:

คุณควรหามาครอบครอง ถ้า
- คุณเป็นแฟนตัวยงของ Hideo Kojima หรือชอบเกม Zone of the Enders เป็นพิเศษ เล่นแล้วอินสุดๆ
- ความสวยมันช่างเตะตาคุณเหลือเกิน ไม่ว่าจะต่อดิบหรือทำสีก็สวยไปหมด
- คุณทำสีเป็น วอชหรือตัดเส้นที่ไม่ใช่สีดำเป็น
- คุณรับข้อเสียข้างบนได้ทุกข้อและพร้อมจะควักกระเป๋าโดยไม่เสียดายอะไรอยู่แล้ว

ครั้งนี้ไว้เท่านี้แล้วกันครับ เจอกันใหม่คราวหน้าครับ บ๊ายบาย  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 12:03:56 AM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty โมที่ต่อไปนั่งกุมขมับไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:50:09 AM »
ตัวนี้ตอนได้ข่าวว่าโคโตทำออกมา อยากได้มากๆเลย (ส่วนตัวเป็นแฟนเกม ZOE อยู๋แล้ว)
แต่พอเห็นเอางานมีรีวิวแล้ว เริมต้องหันกลับไปคิดละว่าจะเอาจริงๆเหรอ ชิ้นส่วนเท่าที่ดูจุดที่มันหักก็เป็นจุดที่มันดูมีโอกาศจะหักอยู่แล้ว
แต่ต่อออกมาแล้วขนาดเท่าๆ MG นี้หน้าสนใจอยู่นะ จุดขยับก็ดีพอสมควรละนะ

สรุปรอต่อไปเพือมีใครเอามาขายมือ2ค่อยไปถอยมา

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty โมที่ต่อไปนั่งกุมขมับไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:44:39 AM »
รีวิวได้ละเอียด และมีประโยชน์มากๆ ช่วยให้คนที่กำลังสนใจโมตัวนี้
ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

โดยส่วนตัวคิดว่าถึงจะต่อดิบก็ยังดูโอเคอยู่นะครับ และเห็นด้วยกับ คุณจิน
ว่าอย่างน้อยถ้าเป็นสายต่อดิบต้องตัดเส้นเพิ่มอีกสักหน่อยก็จะดูดีขึ้นอีก
ระดับหนึ่งครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:57:36 AM »
โมค่ายนี้มักแนวนี้อยู่แล้วครับ  ชิ้นส่วนเยอะ เน้นลายละเอียดเป็นหลัก  กล่องเลยหนา เพราะค่ายนี้เน้นแยกชิ้นเพื่อเอาลายละเอียดจริงๆ ถ้าเป้นบันได บางทีเขาแยกมาเหลือไม่กี่ชิ้น  แต่ลายละเอียดจะน้อยถึงขั้นต้องมาเดินลายใหม่ เพราะขีดจำกัดของแม่พิมพ์ 

รีวิวละเอียดดีครับ

ที่อยู่ด้านหลังมันท่อไอพ่นน่ะครับ ในเกมส์มันกางมาอย่างนี้แหล่ะ

ผมเล่นเกมส์นี้อยู่ สนุกมาก  นั่งเล่นจบเป็นสิบรอบไม่มีเบื่อ

http://www.youtube.com/watch?v=LckbdO1gsV4&feature=fvwrel

ส่วนตัว..............  ผมรอกล่องหักหลังแบบติดฟันเนล หรืออาวุธหนักครับ............   ผมว่ายังไงก็ออก  ขนาด Revoltech ยังออกเลย เหอๆๆ........  หรือจะรอร่าง Naked ตอนถอดเกราะใช้ตอนด่านท้ายๆก็ดี ถ้าจะหักหลังผมเก็งใว้ 3 แบบ
1). รุ่นอาวุธหนัก (แกตลิ่ง, เวคเตอร์แคนน่อน)
2). ร่างเซโร่ชิฟ (ติดแฟนเนล, แถมอาวุธเพิ่ม)
3). Naked ใช้ด่านท้ายๆ ถอดเกราะออก โกงสุดในเกมส์

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:33:07 PM »
ตัวนี้ตอนได้ข่าวว่าโคโตทำออกมา อยากได้มากๆเลย (ส่วนตัวเป็นแฟนเกม ZOE อยู๋แล้ว)
แต่พอเห็นเอางานมีรีวิวแล้ว เริมต้องหันกลับไปคิดละว่าจะเอาจริงๆเหรอ ชิ้นส่วนเท่าที่ดูจุดที่มันหักก็เป็นจุดที่มันดูมีโอกาศจะหักอยู่แล้ว
แต่ต่อออกมาแล้วขนาดเท่าๆ MG นี้หน้าสนใจอยู่นะ จุดขยับก็ดีพอสมควรละนะ

สรุปรอต่อไปเพือมีใครเอามาขายมือ2ค่อยไปถอยมา
เห็นวิคไวเปอร์ตัวต่อไปแล้ว ก็น่าสนใจอยู่นะครับ  :iconhihi:

รีวิวได้ละเอียด และมีประโยชน์มากๆ ช่วยให้คนที่กำลังสนใจโมตัวนี้
ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

โดยส่วนตัวคิดว่าถึงจะต่อดิบก็ยังดูโอเคอยู่นะครับ และเห็นด้วยกับ คุณจิน
ว่าอย่างน้อยถ้าเป็นสายต่อดิบต้องตัดเส้นเพิ่มอีกสักหน่อยก็จะดูดีขึ้นอีก
ระดับหนึ่งครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะครับ  :icongift:
ขอบคุณท่าน Strike Freedom มากๆเลยครับ ตามให้กำลังใจตลอดเลย  :icongift:

โมค่ายนี้มักแนวนี้อยู่แล้วครับ  ชิ้นส่วนเยอะ เน้นลายละเอียดเป็นหลัก  กล่องเลยหนา เพราะค่ายนี้เน้นแยกชิ้นเพื่อเอาลายละเอียดจริงๆ ถ้าเป้นบันได บางทีเขาแยกมาเหลือไม่กี่ชิ้น  แต่ลายละเอียดจะน้อยถึงขั้นต้องมาเดินลายใหม่ เพราะขีดจำกัดของแม่พิมพ์ 

รีวิวละเอียดดีครับ

ที่อยู่ด้านหลังมันท่อไอพ่นน่ะครับ ในเกมส์มันกางมาอย่างนี้แหล่ะ

ผมเล่นเกมส์นี้อยู่ สนุกมาก  นั่งเล่นจบเป็นสิบรอบไม่มีเบื่อ

http://www.youtube.com/watch?v=LckbdO1gsV4&feature=fvwrel

ส่วนตัว..............  ผมรอกล่องหักหลังแบบติดฟันเนล หรืออาวุธหนักครับ............   ผมว่ายังไงก็ออก  ขนาด Revoltech ยังออกเลย เหอๆๆ........  หรือจะรอร่าง Naked ตอนถอดเกราะใช้ตอนด่านท้ายๆก็ดี ถ้าจะหักหลังผมเก็งใว้ 3 แบบ
1). รุ่นอาวุธหนัก (แกตลิ่ง, เวคเตอร์แคนน่อน)
2). ร่างเซโร่ชิฟ (ติดแฟนเนล, แถมอาวุธเพิ่ม)
3). Naked ใช้ด่านท้ายๆ ถอดเกราะออก โกงสุดในเกมส์
ไม่รู้จักซักร่างเลยครับ เพราะไม่ได้เล่น  :icondizzy:
รอ HD ออกก่อน ไม่พลาดแน่ๆ  :iconmeow:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:46:31 PM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมกันครับ ส่วนตัวคุ้นตาเจ้าหุ่นตัวนี้มาก เพราะเพื่อนเคยซื้อเกมมันมาเล่นนะ
เเต่มันนานมากๆเรยเหอๆ...เชคอายุไปในตัว...ดีไซน์สวยดีชอบ..เเปลกดี แต่รอสักพักละ ไม่รีบๆ

ออฟไลน์ mgs_series

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:12:26 PM »
สวยมากคับผม... :iconvsign: น่าจะมีanubis อีกสักตัว...   ส่วนตัวนี้ผมเก็บเป็นrevoltech แล้วก็anubis. สัดส่วนสวยมากคับขยับactionได้เยอะโครต

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 07:22:35 PM »
กะลังชั่งใจอยู่เลยครับสำหรับตัวนี้ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมนะครับคุณจิน
แปะมั่ง
http://www.youtube.com/watch?v=WowqtFKBDN0&list=PLBF5D76EC28A8C113&index=50&feature=plpp_video

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:09:21 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ตัวนี้ผมคงรอก่อน ไว้ Vic Viper มาค่อยสอยพร้อมกัน แอบลุ้นให้ออก Nephtis ด้วย

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:18:44 PM »
 :iconwish: ขอบคุณมากๆครับที่รีวิวให้ชม ตัวนี้ผมชอบมากๆครับออกเเบบได้สวยโดนจัยมากๆ เเต่มานหักง่ายจังเลย เเต่เห็นราคาเเล้วไม่กล้าสวยอ่าครับ เเร๊งพอตัว :iconcry:

ออฟไลน์ patcharameth

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:47:58 PM »
รีวิว ดีนะครับ แต่ของผม ต่อ แล้วไม่หักเลยนะ ผมว่าผมมือหนักแล้วนะเนี๊ยะ แต่ เรื่อง ตัดเส้นนี่เหนื่อยเลยครับ สุดๆจริงๆ

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:36:05 PM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมกันครับ ส่วนตัวคุ้นตาเจ้าหุ่นตัวนี้มาก เพราะเพื่อนเคยซื้อเกมมันมาเล่นนะ
เเต่มันนานมากๆเรยเหอๆ...เชคอายุไปในตัว...ดีไซน์สวยดีชอบ..เเปลกดี แต่รอสักพักละ ไม่รีบๆ
ขอบคุณที่รับชมครับ  :iconsmile:

สวยมากคับผม... :iconvsign: น่าจะมีanubis อีกสักตัว...   ส่วนตัวนี้ผมเก็บเป็นrevoltech แล้วก็anubis. สัดส่วนสวยมากคับขยับactionได้เยอะสุด.
Revoltech ก็น่าสนใจมากครับ จุดขยับเยอะทีเดียว แต่พอดีไม่ค่อยชอบโมตัวเล็กๆอ่ะครับ เลยขอผ่าน  :iconhihi:

กะลังชั่งใจอยู่เลยครับสำหรับตัวนี้ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมนะครับคุณจิน
แปะมั่ง
http://www.youtube.com/watch?v=WowqtFKBDN0&list=PLBF5D76EC28A8C113&index=50&feature=plpp_video
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ  :iconjoy:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ตัวนี้ผมคงรอก่อน ไว้ Vic Viper มาค่อยสอยพร้อมกัน แอบลุ้นให้ออก Nephtis ด้วย
ออกให้หมดเลยก็ดีครับ เห็นวิค ไวเปอร์แล้ว น่าจะสวยทุกตัว  :iconvsign:

:iconwish: ขอบคุณมากๆครับที่รีวิวให้ชม ตัวนี้ผมชอบมากๆครับออกเเบบได้สวยโดนจัยมากๆ เเต่มานหักง่ายจังเลย เเต่เห็นราคาเเล้วไม่กล้าสวยอ่าครับ เเร๊งพอตัว :iconcry:
จริงๆมันก็ไม่ได้หักง่ายอะไรขนาดนั้นหรอกครับ ผมก็ไม่ทันระวังเองด้วย  :iconsoul:

รีวิว ดีนะครับ แต่ของผม ต่อ แล้วไม่หักเลยนะ ผมว่าผมมือหนักแล้วนะเนี๊ยะ แต่ เรื่อง ตัดเส้นนี่เหนื่อยเลยครับ สุดๆจริงๆ
งั้นแสดงว่าผมแรงช้างสารเลยสิเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:41:58 PM »
Review ได้สนุกมากเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ทำมาให้ชม  :iconsmile:

ออฟไลน์ Kamiyu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:30:36 PM »
สายต่อดิบอย่างผมนี่คงผ่านเลยตัวนี้ ทั้งๆที่ชอบมากๆ
และยังไม่ทันไรเขาจะออกตัว Jehuty HD Ver แล้วอ่ะครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ Jet

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • Gundam Fight!! Ready... GO!!!
    • Jetatomic's blog
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:37:51 PM »
ขอบคุณสํหรับรีวิวครับ สวยมาก อยากให้ออกMetal Gear REXเหมือนกันนะนี่

http://jetatomic.exteen.com บล็อกของผมนะครับ