ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] HG AGE 1/144 G - Bouncer หมาป่าสีขาวผู้แข็งแกร่ง  (อ่าน 8342 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[REVIEW] HG AGE 1/144 G - Bouncer หมาป่าสีขาวผู้แข็งแกร่ง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:51:12 AM »
[REVIEW] HG AGE 1/144 G - Bouncer หมาป่าสีขาวผู้แข็งแกร่ง

สามารถรับชมได้หน้านี้หรือตามไปรับชมได้ที่บล็อคของกระผมครับ 
>>> http://rayarzero.exteen.com/20120215/review-hg-age-1-144-g-bouncer <<<

สำหรับท่านที่ต้องการดูแต่รูปภาเชิญที่ Facebook ผมเลยครับ
>>> http://www.facebook.com/media/set/?set=a.358308447522324.89884.100000295148569&type=3&l=51db97ae20 <<<

สวัสดีครับทุกท่าน  กลับมาอีกครั้งกับรีวิวกันพลาอีกเช่นเคย  คราวนี้ก็ถึงคราวของ G - Bouncer ซึ่งเป็นหุ่นของป๋าวูฟ  ในกันดั้ม เอจ ยุค2 ครับ
เจ้าตัวนี้ของมาไวหมดไวมาก  ร้านที่ไปซื้อเค้ายังบ่นๆเลยว่าทำไมเจ้าตัวนี้มันถึงขายดีจัง  กันดั้มกับขยไม่ค่อยได้ซะงั้น (ฮา)  ไหนๆก็ได้มาก็เลยจับมารีวิวเลยครับ

G - Bouncer DATA
(Credit : Gundam AGE wikia )

รหัสรุ่น : WMS-GB5
พัฒนาจาก :AGE-1 Gundam AGE-1 Normal / AGE-1S Gundam AGE-1 Spallow
ใช้งานครั้งแรก : 141 A.G.
ผลิตโดย : Madorna Mobile Suit Workshop
สังกัด : Earth Federal Forces
นักบิน : Woolf Enneacle

ส่วนสูง : 18.6 เมตร
น้ำหนักสูงสุด : 33.9 ตัน

อาวุธที่ใช้

DODS Rifle
Beam Saber x 2
Shield
Shiguru Blade

นักบิน

Woolf Enneacle
ให้เสียงโดย Daisuke Ono
อายุ 23 (115 A.G.)
อายุ 48 (140 A.G.)
สังกัด Earth Federal Forces

การสะกดชื่อของวูฟ  มีเสียงคล้ายกับคำว่า Wolf ที่แปลว่าหมาป่า และก็ขับMS สีขาวซะส่วนใหญ่
 จนกลายเป้นฉายาของเค้า ก็คือ  ชิโร่ย โอคามิ  (หมาป่าสีขาว) สมัยก่อน  วูฟได้เริ่มต้นจากการเป็น  นักแข่งโมบิลสูท กรังปรี
เค้าอยู่ในวงการนั้นนานพอสมควร  จนกระทั่งเจ้าตัวออกปากว่า เบื่อ  ก็เลยมาสมัครเป็นทหารเนี้ยละครับ

Product info

ผู้ผลิต : BANDAI
Series : Gundam AGE HG
Scale : 1/144
ราคา : 1500 Yen

มาเริ่มรีวิวกันดีกว่าครับ

[url=http://upic.me/show/33010272]

รันเนอร์มีทั้งหมด 6 แผงครับ  รวม PC และ Effect Part Beam Saber

ตัวชิ้นงานระหว่างต่อ

ก็ตามประสา HG สมัยนี้ละครับต่อง่ายๆ  ชิลๆ
การแยกสีไม่ต้องบอก ขาวหนักกว่า G Exes อีก  :few:

แขนครับ

มาถึงใส่เท้า - ขาครับ
ก็เอามาจาก สแปร์โร่ทั้งขาเลยละครับ   :nga:

จุดขยับ แขน - ขา

แพ็คหลัง

ปืนก็ยังผ่านกลางเช่นเดิมครับ

โล่....

ตัวชิ้นงานหลังต่อเสร็จ

โดยรวมแล้วจุดที่ขัดใจของเจ้าตัวนี้คือ  จุดขยับช่วงคอ  และ ข้อเท้า  ซึ่งขยับได้จำกัดมากๆ 
การดีไซน์เจ้าตัวนี้ พอออกมาเปเป้น HG แล้วยังมีจุดที่ติดขัดอยู่เพราะดีไซน์น่ะครับ   
เรื่องการซ่อนรอยประกบ  ก็ทำออกมาได้ดีเพราะเป็น HG สมัยนี้อะนะ  แต่ก็ยังมีบ้างในจุดเช่นเดิม 
อย่างเกราาไหล่

Pic Zone

มุมมาตราฐาน

ซูมรายละเอียด

โล่และ Shiguru Blade

ไรเฟิล เหมือนจะมีช่องให้ติดอุปกรณ์ที่ปืนเพิ่มอีก แต่ไม่มีมาให้  แสดงว่าจะมีตัวที่ใช้ปืนแบบเดียวกัน  แต่แต่งเพิ่มสินะ  =  = ?!

แพ็คหลัง
สามารถเปิดบูสเตอร์ได้  และก็สามารถนำไปใส่กับ เบ้ อาเดลได้อีก

ขาก็สแปร์โร่ทั้งหมดเลยละครับ -"-

บีมเซเบอร์เก็บที่ด้านข้างคล้ายๆ AGE 1 เพราะเจ้า Boucer ใช้เฟรมพื้นฐานมาจาก AGE 1 ครับ

โล่อีกรอบ

แอ๊คชั่นกันเล็กน้อย

ดูมุมนี้แล้วเหมือน หุ่น Ingram ในเรื่อง Patlabor เลยแฮะ -  -"

ทิ้งท้ายด้วยรูปนี้ละกันครับ

สรุป

รวมๆแล้วประทับใจมาก  เทียบกับราคา 1500 y ผมว่าคุ้มค่ามากๆ 
ดีไซน์ก็ออกมาดี  แต่ติดที่ว่าต้องแก้ไขเรื่องจุดขยับที่ข้อเท้ากับคอหน่อย 

คะแนน

ความคุ้มค่า : 5
จุดขยับ : 3.5
สัดส่วน : 5
การแยกสี : -

Overall : 4

ขอบคุณที่ทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:37:35 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: [REVIEW] HG AGE 1/144 G - Bouncer หมาป่าสีขาวผู้แข็งแกร่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:59:04 PM »
ส่วนขาคุ้นๆ มันย้อมมาจากขาสแปร์โร่ว ใช่ไหมนี่

ตัวนี้สวยดี แต่จุดขยับไม่ดีเท่าไหร่

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

den o

• บุคคลทั่วไป
Re: [REVIEW] HG AGE 1/144 G - Bouncer หมาป่าสีขาวผู้แข็งแกร่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:24:00 AM »
มันก็เท่ห์ดีนะ

ออฟไลน์ Astraea

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:40:43 AM »
ส่วนขาคุ้นๆ มันย้อมมาจากขาสแปร์โร่ว ใช่ไหมนี่

ตัวนี้สวยดี แต่จุดขยับไม่ดีเท่าไหร่
ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ เท่าที่เทียบดูแบบผ่านๆมันก็สแปร์โร่วทั้งดุ้นละครับ :iconnasty: แต่มาเทียบดูแล้วจุดต่างกันเยอะเลยนะครับ ขาช่วงล่างสแปร์โร่วจะเล็กกว่าและมีตำแหน่งบูสที่ขาไม่เหมือนกัน ขาช่วงล่างG-Bouncer จะดูสมส่วนกว่านะครับ :iconjoy:

ออฟไลน์ tstxwtde

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:59:22 PM »
ฮึ้ย!!!  :iconwish: เท่อะครับ!!

พึ่งเห็นหุ่นจาก age หน้าตาดีก็ตัวนี้แหละ  :iconlol: