ผู้เขียน หัวข้อ: OPTIMUS PRIME 1/35 DMK01 TAKARA TOMY โมที่รอคอยและเราก็หากันจนเจอ  (อ่าน 9289 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ตามหามานานกว่าจะใด้แต่ก็คุ้มค่าการรอคอย ตัวโมสวยจัดบาดใจเหมือนหลุดมาจากจอหนังเลยสัดส่วนงามมากกจุดขยับเยอะ
ตัวนี้ทำสีเกือบทั้งตัวยกเว้นชิ้นทีเป็นโครมเมียมเพราะหาสีที่เงางามขนาดนั้นไม่ใด้ :iconcry:
สีที่ใช้  โครงใน แมกซิลเวอร์+ดำไกอา
                 ทองของบอสนี+ดำไกอา
         แดง  เรดแมดเดอร์ กัเซ่
         น้ำเงิน แคนดี้โทนเลย์แลนด์ ฮอนด้า
รูปรีบถ่ายเพราะเวลาน้อย(ตอนพักเทีี่ยง)เลยจัดท่าน้อยไปหน่อย

หมดแล้วจ้าจริงๆมันมีหน้าที่ปิดปากแถมมาให้แต่ถอดเปลี่ยนยากกลัวสีถลอกเลยไม่ใด้ถ่ายมาให้ดูขออภัยแฟนๆป๋าออพด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: OPTIMUS PRIME 1/35 DMK01 TAKARA TOMY โมที่รอคอยและเราก็หากันจนเจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:01:13 PM »
สัดส่วนสวยมากๆเลยครับ ไม่ทราบว่าได้ถ่ายรูปขั้นตอนระหว่างทำด้วยไหมครับ อยากให้ช่วยรีวิว(Review)ด้วยครับ เพราะจากที่อ่านๆเจอจากคนที่เล่นสะสมและประกอบจะบอกว่าต่อยากมากไม่ลงตัวหลายจุดเลย

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
Re: OPTIMUS PRIME 1/35 DMK01 TAKARA TOMY โมที่รอคอยและเราก็หากันจนเจอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 03:45:50 PM »
 :iconcry: เก็บรายละเอียดจุดเล็กๆน้อยๆได้สวยมากเลยครับ ยอมรับเลยจริงๆ งามครับถ่ายรูปได้ชัดเเละสวยด้วยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 04:11:10 PM »
ลวดลายไฟ น่ะ เป็นดีคอลน้ำมา หรือว่า ใช้ของเดิม อ่ะ

ปล. บ้าพลังดีแท้ แล้วเทปบังพ่นล่ะ เมื่อไรอ่ะ

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 05:37:33 PM »
สัดส่วนสวยมากๆเลยครับ ไม่ทราบว่าได้ถ่ายรูปขั้นตอนระหว่างทำด้วยไหมครับ อยากให้ช่วยรีวิว(Review)ด้วยครับ เพราะจากที่อ่านๆเจอจากคนที่เล่นสะสมและประกอบจะบอกว่าต่อยากมากไม่ลงตัวหลายจุดเลย
ขั้นตอนการประกอบไม่ใด้ถ่ายรูปใว้เลยครับไม่มีเวลาเอามาอัพเฉพาะรูปตอนเสร็จแล้วยังไม่ใด้อัพอีก 5ตัว  (กันดั้มมีUC 2 ตัว) ต่อยากมัย อันนี้ไม่รู้ว่าถ้าไม่ทำสีจะมีปัญหาหรือเปล่าเพราะผมแยกชิ้นพ่นเวลาประกอบก็มียากบ้างฝืดบ้าง
:iconcry: เก็บรายละเอียดจุดเล็กๆน้อยๆได้สวยมากเลยครับ ยอมรับเลยจริงๆ งามครับถ่ายรูปได้ชัดเเละสวยด้วยครับ :iconwish:
ภาพถ่ายโดยน้องอาตครับเป็นน้องที่บริษัทช่างภาพประจำตัว(กันดั้ม)
ลวดลายไฟ น่ะ เป็นดีคอลน้ำมา หรือว่า ใช้ของเดิม อ่ะ

ปล. บ้าพลังดีแท้ แล้วเทปบังพ่นล่ะ เมื่อไรอ่ะ
ลายไฟเป็นดีคอลน้ำจ้าเจ้แวฒเกอร์ของเดิมข้าน้อยขัดออกหมด ส่วนที่ว่าจะทำให้ดูโทรมๆพอพ่นออกมาแล้วสีสวยสดเลยเสียดายไม่กล้าเสี่ยง
ค่าเทปบังพ่นก็ให้มิลานจ่ายไปแล้วไงไม่พอใช่ใหมงั้นคืนนี้จะให้ซันเดอร์แลนด์จ่ายดอกเพิ่มซัก 2-1 :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:41:54 AM »
สีสวยเก็บรายละเอียดได้เนียนมากๆเลยครับ :iconcry:

ออฟไลน์ KOOLMAN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 03:43:26 PM »
ตามมากด LIKE หลายๆที สวยคมมากครับ พี่ครับ อย่าหาว่า อย่างงู้นอย่างนี้เลย ซื้อคืนได้เปล่า :iconlol: (ล้อเล่นครับ) ถึงอยู่กับผมคงไม่งามเท่านี้  :iconwish: อยากเห็นตัวเป็นๆ ครับคุณเอ 

ออฟไลน์ popotocus

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:31:08 PM »
ตามหาอยู่อ่ะครับ อยากทราบว่าสั่งซื้อได้ที่ไหนช่วยชี้เป้าด้วยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:39:12 PM »
ตามมากด LIKE หลายๆที สวยคมมากครับ พี่ครับ อย่าหาว่า อย่างงู้นอย่างนี้เลย ซื้อคืนได้เปล่า :iconlol: (ล้อเล่นครับ) ถึงอยู่กับผมคงไม่งามเท่านี้  :iconwish: อยากเห็นตัวเป็นๆ ครับคุณเอ 
วันอาทิตย์นี้เดี้ยวเอาไปให้ชมคิดค่าชมด้วยนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:30:31 AM »
โมตัวนี้ต่อดิบๆไม่ทำอะไรก็สวยแล้วนะ ถ้าเอามาเก็บรายละเอียดงานสีอีกหน่อย ก็งดงามยิ่งนัก
ตัวงานรายละเอียดเยอะมาก ยุบยับเลยละ แต่ก็ทำให้มันแปลงร่างเป็นรถไม่ได้ (แต่ใครสนละร่างนี้เท่กว่าตั้งเยอะ  :iconnasty:)
โดยส่วนตัวอยากหามาซักตัวเหมือนกัน แต่สู้ราคาไม่ไหวแฮะ
(ช่วงนี้ก็เริ่มหันไปต่อโมราคาสบายกระเป๋าอย่างดันบอล ก็พอช่วยให้ชักหน้าถึงหลังในแต่ละเดือนได้ละ  :iconpale:)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:24:40 PM »
สีสวยมากๆเลยครับ ตัวใหญ่กว่า mg ทั่วไปใช่ไหมครับท่าน

ออฟไลน์ a

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:21:05 PM »
สีสวยมากๆเลยครับ ตัวใหญ่กว่า mg ทั่วไปใช่ไหมครับท่าน
ใหญ่กว่า MG ครับแต่เล็กกว่า PG นิดหน่อย