ผู้เขียน หัวข้อ: digital painting death scythe hell custom ครับลองดูกันเล่นๆ // อีกรูปครับ Zaku  (อ่าน 3758 ครั้ง)

ออฟไลน์ fam_Medic

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5

ชมกันเพลินๆครับ กำลังฝึกวาดรูปครับ  :iconmeow:

2 Topics has been merged by K
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:39:16 PM โดย K »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: digital painting death scythe hell custom ครับลองดูกันเล่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:37:36 PM »
สวยนิ่มนวลดีครับ แต่มันดูออกกลืนๆกันไปหมดเพราะมีโทนสีเดียว

แค่ความเห็นผมนะครับ ตอนแรกคิดว่าใช้พู่กันระบาย แต่พอรู้ว่าใช้คอมทำแล้วก็เทพดีครับ ผมก็ทำไม่เป็น เอิ๊กๆ  :iconnasty:

• *
Re: digital painting death scythe hell custom ครับลองดูกันเล่นๆ // อีก รูปครับ Zaku
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:27:40 AM »
ขอบคุณครับ กำลังฝึกวาดครับ คอมเม้นได้เลยจะได้เอาไปปรับปรุงครับ  :iconpunch:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: digital painting death scythe hell custom ครับลองดูกันเล่นๆ // อีก รูปครับ Zaku
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:32:23 PM »
 :iconsmile:   มาให้กำลังใจครับ...แต่ไม่รู้จะคอมเม้นท์อะไร...เพราะทำไม่เป็นจ้า
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ใช้โปรแกรมอะไรครับ ผมว่าแปลกและสวยไปอีกแบบดี

• *
ใ้ช้โปรแกรม corel painter 10 ครับ
ตอนนี้หันมาฝึกใช้ photoshop แล้วละครับ ผลงานล่าสุด

และอันนี้โมที่ทำสำเหร็จครับตัวเดียวที่ทำสีเสร็จที่เหลือทำๆไปไฟมอดครับ  :154218d4:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 12:11:26 AM โดย fam_Medic »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: digital painting death scythe hell + โม Zaku Sniper
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:43:22 AM »
งานโม Zaku ตัวนี้สวยทีเดียวเลยครับน่าจะถ่ายรูปเอามาลงShow Off ด้วยสิครับอยากดูอีกๆหลายๆมุม งานที่ไฟมอดอาจจะทำให้คนอื่นมีไฟทำต่อก็เป็นได้ครับ :iconvsign: