ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Infinite Justice โมเก่าขอเล่าใหม่  (อ่าน 31485 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
สวัสดีครับพี่น้องน้องชาว TG กระผมนายจินครับ  :iconsmile:

กระทู้ที่ผ่านมา
[TG Corner] กระทู้แจกหนังสือ Hobby Japan, Dengeki Hobby, Model Graphix, etc. ทั้งใหม่เก่าหลายสิบเล่ม อัพเดทเรื่อยๆ!!!! >>>CLICK<<<
[อนิเม & เกมส์] [แกะซองลองอ่าน] Gundam Weapons Mobile Suit Gundam 00V Special Edition >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] รวมเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับงานโมเดลแทบทุกสาย สแกนจากหนังสือภาษาไทย รูปใหญ่ อ่านง่าย ชัดเจน!!! by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] Step by Step วิธีติดดีคอลน้ำแบบง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] HG 1/144 Kshatriya (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Kawasaki Ninja ZX-14 SP Color Edition (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Suzuki GSX1300R Hayabusa (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Yamaha YZR-M1'09 Monster Tech3 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] 1/72 Kotobukiya Zoids Liger Zero Schneiders >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty >>>CLICK<<<

เนื่องจาก MG Duel กำลังมาและอนาคตก็จะตามมาด้วย MG Seed อีกหลายตัว คิดว่าคงมีเพื่อนๆคิดจะเปิดไลน์ Seed/Seed Destiny อยู่เป็นแน่
บวกกับผมเองก็เพิ่งมีโอกาสได้ลองต่อไลน์นี้เหมือนกัน ถึงมันจะเก่าแล้วแต่จะต่อเก็บไว้ดูคนเดียวก็กะไรอยู่ ไหนๆก็ไหนๆก็เลยถ่ายรูปทำ Review
มาแบ่งเพื่อนๆดูด้วยเลยแล้วกัน

ก็คราวนี้ขอไม่พูดอะไรมากแล้วกันครับ ไม่ค่อยสบาย ไปดูรูปกันเลย

เริ่มจากกล่องก่อนเลย

9 ห่อ 18 แผง กำลังดี

ใบต่อ

บีมที่แถมมาอย่างมากมาย

Effect ของโล่ กับลวดที่ใช้ทำ Effect ปล่อยอาวุธจากโล่

มาร์กกิ้งซีล, ดรายดีคอล, สติ๊กเกอร์ เสียดายที่ไม่มีดีคอลน้ำ  :iconcry:

แผง PC

เริ่มจากลำตัวก่อน

มาที่ส่วนหัวบ้าง

แขน มีมือมาให้แบบเดียวคือแบบมาตรฐาน MG (นิ้วชี้กับนิ้วโป้งแยก นอกนั้นติดกัน)

เอว, ขา

เป็นตัวแล้ว  :iconcryjoy:

จุดขยับตามข้อพับ

เกราะข้างเอวขยับได้อิสระ ด้ามดาบที่เอามาติดก็เหนียวแน่นดี

จะเอ๋ อัธรัน  :iconwinks:

เอวหมุนได้รอบเลย

จุดขยับที่ไหล่

มาดูแพ็คหลังกัน

กางปีกแล้วใหญ่เหมือนกันนะ

จุดขยับตามรูปเลย

ต่อมาเป็นอาวุธยุทโธปกรณ์

มีแค่นี้แหละ  :iconpale:

สามารถเอาบีมมาใส่ได้ แถมแยกชิ้นออกมาได้ด้วย

โล่สามารถดันตรงกลางขึ้นมาได้

ลองใส่เอฟเฟคพาร์ทดู สวยดีแต่หลุดง่ายมาก ลุงน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะ

ปล่อยอาวุธ

ดาบแสงคู่สามารถเอามารวมกันได้

ตรงขาสามารถใส่บีมได้ มีบีมยาวสองอัน แต่บีมสั้นดันให้มาอันเดียว  :iconangry:

ตรงปีกแพ็คหลังก็ใส่บีมได้

เทียบขนาดกับ MG ยูจัง HD

ปิดท้ายด้วยแอ็คชั่นนิดหน่อย

ก็จบแล้วครับ ไม่มีอะไรมาก แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นโมที่สวย แค่ต่อดิบตั้งโชว์ก็สวยแล้ว แฟนๆภาค Seed ต้องมีเก็บไว้เลยครับ
แล้วก็ต้องขออภัยด้วยที่ไม่ค่อยได้วิจารณ์ตัวโมเท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยสบายครับคิดอะไรไม่ค่อยออก  :iconshy2:

เอาไว้พบกันใหม่คราวหน้าครับ บ๊ายบาย  :iconsmile:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Infinite Justice โมเก่าขอเล่าใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:54:11 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
เห็นแล้วอยากต่อจริงๆเลย ดองไว้นานแล้ว
ปล.ถ้าได้mgดูเอลมา อย่าลืมรีวิวให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Infinite Justice โมเก่าขอเล่าใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:41:06 PM »
สัดส่วน และการดีไซน์หุ่น MG ในภาค Seed Desiny รูปร่างจะออกมาเป็นหุ่นนายแบบ
แทบจะทุกตัวเลยคือ ผอมเพรียว และมีแพคหลังที่อลังการ บางตัวก็แทบจะยืนด้วยลำแข้ง
ของตัวเองไม่ได้เพราะแพคหลังหนัก จะหงายหลังอยู่บ่อยๆ ครับ

มาที่รีวิวแกะกล่องของ คุณจิน กันบ้าง มาคราวนี้ คุณจิน รีวิวของในกระแสกันบ้าง หลังจาก
ที่หลุดไลน์ไปต่อสายมอเตอร์สปอร์ต และเลี้ยวไปเล่นกับ โคโต ไม่ว่าจะเป็น Zoids และ Jehuty

งานรีวิวก็ยังเป็นงานคุณภาพเหมือนเช่นเคยครับ มีเรื่องราวประกอบกับการถ่ายภาพที่ชัดเจน
เห็นกันทุกซอกทุกมุม เป็นข้อมูลอย่างดีสำหรับผู้ที่กำลังสนใจโมตัวนี้ ผมเองเห็นด้วยกับ
คุณจิน นะครับว่า MG-IJ เป็นโมที่ต่อดิบตัดเส้นก็สวยแล้ว ทั้งแมคคานิคส์ ลูกเล่นต่างๆ
ก็แจ่มแจ๋ว เอฟเฟคพาร์ท อาวุธทีมีมาแบบคุ้มค่ามากครับ

MG-IJ เป็นหนึ่งใน MG สองตัวที่ผมเก็บเอาไว้เป็นที่ระลึกว่าครั้งหนึ่งเคยสะสม MG
กับเขาเหมือนกัน ส่วนอีกหนึ่งตัวก็คือ MG Wing Zero Endles Waltz ส่วนที่เหลือ
ก็ให้สมาชิกท่านอื่นรับเลี้ยงไปหมดแล้ว และตอนนี้ก็หันมาคบกับ RG แทน

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. สำหรับดีคอลน้ำลุงบันทำแยกขายต่างหาก หรือถ้าชอบแนวไม่ซ้ำใครก็มีดีคอล
       ของ Samuel Decal ให้ใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:43:10 PM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:51:27 AM »
เห็นแล้วอยากต่อจริงๆเลย ดองไว้นานแล้ว
ปล.ถ้าได้mgดูเอลมา อย่าลืมรีวิวให้ชมนะครับ
ขอบคุณมากครับ ดูเอลคงยังไม่ได้ซื้อตอนช่วงออกใหม่ๆอ่ะครับ แต่คิดว่าเดี๋ยวก็คงมีคนรีวิวอ่ะครับ  :iconsmile:

สัดส่วน และการดีไซน์หุ่น MG ในภาค Seed Desiny รูปร่างจะออกมาเป็นหุ่นนายแบบ
แทบจะทุกตัวเลยคือ ผอมเพรียว และมีแพคหลังที่อลังการ บางตัวก็แทบจะยืนด้วยลำแข้ง
ของตัวเองไม่ได้เพราะแพคหลังหนัก จะหงายหลังอยู่บ่อยๆ ครับ

มาที่รีวิวแกะกล่องของ คุณจิน กันบ้าง มาคราวนี้ คุณจิน รีวิวของในกระแสกันบ้าง หลังจาก
ที่หลุดไลน์ไปต่อสายมอเตอร์สปอร์ต และเลี้ยวไปเล่นกับ โคโต ไม่ว่าจะเป็น Zoids และ Jehuty

งานรีวิวก็ยังเป็นงานคุณภาพเหมือนเช่นเคยครับ มีเรื่องราวประกอบกับการถ่ายภาพที่ชัดเจน
เห็นกันทุกซอกทุกมุม เป็นข้อมูลอย่างดีสำหรับผู้ที่กำลังสนใจโมตัวนี้ ผมเองเห็นด้วยกับ
คุณจิน นะครับว่า MG-IJ เป็นโมที่ต่อดิบตัดเส้นก็สวยแล้ว ทั้งแมคคานิคส์ ลูกเล่นต่างๆ
ก็แจ่มแจ๋ว เอฟเฟคพาร์ท อาวุธทีมีมาแบบคุ้มค่ามากครับ

MG-IJ เป็นหนึ่งใน MG สองตัวที่ผมเก็บเอาไว้เป็นที่ระลึกว่าครั้งหนึ่งเคยสะสม MG
กับเขาเหมือนกัน ส่วนอีกหนึ่งตัวก็คือ MG Wing Zero Endles Waltz ส่วนที่เหลือ
ก็ให้สมาชิกท่านอื่นรับเลี้ยงไปหมดแล้ว และตอนนี้ก็หันมาคบกับ RG แทน

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. สำหรับดีคอลน้ำลุงบันทำแยกขายต่างหาก หรือถ้าชอบแนวไม่ซ้ำใครก็มีดีคอล
       ของ Samuel Decal ให้ใช้ครับ
ตามให้กำลังใจตลอดเลย ขอบคุณมากๆเลยครับ ซึ้งจริงๆ  :icongift:
จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้มีไลน์หลักอะไรหรอกครับ เน้นแค่เห็นอะไรสวยก็เก็บหมด
ส่วนมอไซค์นี่คือพอดีผมเล่นรถ Big Bike อยู่ด้วย ก็เลยชอบสเกลไบค์ไปโดยปริยายครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:56:11 PM »
รีวิวได้ดีมากครับ  แต่ตอนนี้เลิกเก็บMGแล้ว :iconcry:หันมาเก็บ HG แทน
แต่หุ่นภาค seed นี่แพ๊คหลังสุดยอดทุกตัวครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ mobminor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
  • manchester united fan
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:07:29 PM »
รีวิวได้สุดยอดครับ   โดนใจกันดั้มภาค seed ตรงความเพรียวนี่แหละครับ  ^^

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:45:18 PM »
Inf. Justice เป็น MG ใน ซีรี่ย์ Seed Destiny ที่ผมคิดว่า ข้อต่อมันแน่นที่สุดในซีรี่ย์ ละ
ตัวก่อนๆนี่ เรียกว่า หลวมได้เลย

อย่าง Str.Freedom ที่หลวม คือ Dragoon และ ตัวเชื่อมระหว่างปีกกับหุ่น
Destiny ช่วงเอว ไปยันกำบังเท้า ตัวเชื่อมระหว่างอาวุธกับแพคบางมาก (ข้างๆปืนสีเขียว)

ที่กล่าวมา คือ โมแท้ล้วนๆ