ผู้เขียน หัวข้อ: [Daban Model]MG Astray Gundam Red Frame Modify จงลุกแหละหยัดยืน  (อ่าน 13617 ครั้ง)

ออฟไลน์ watpong

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
[Daban Model]MG Astray Gundam Red Frame Modify จงลุกแหละหยัดยืน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:54:26 PM »
เป็นการลองงานของค่าย Daban ว่าจะดีสักแค่ไหน

เท่าที่ได้ลองดูแล้วก็เป็นที่น่าพอใจครับ  หั่นชิ้นส่วนง่าย ข้อต่อแน่น แต่บางจุดเดือยก็ยื่นไม่ถึงรูอีกด้านนึง  :iconfreak:

วันนี้ผมก็เลยลองจับเข้า MG Astray Gundam Red Frame ของค่ายดาบันมาลองโมเข้ากับปืนกลของ Unicon 1/100 ดู แล้วก็แอบจิ๊กเขาของ MG น้องยูมาด้วย

ผลที่ได้ก็เป็นแบบนี้ครับ

อันนี้แอบยืมโล่ของ MG Strike Gundam ครับ

ดาบใหญ่สามารถเป็นปืนก็ได้เป็นดาบก็ได้นะครับ ชิ้นส่วนบีมซอร์ดที่เอามาติดดาบใหญ่นั่นจิ๊กมาจาก MG Blue Frame ครับ

ดาบใหญ่อีกข้างก็ทำเป็นหอกครับ ด้ามหอกก็ใช้ ที่จับของดาบใหญ่ 2ข้าง แล้วก็ด้ามจับปืนกลยูนิคอร์นมาต่อๆกันครับ ที่เห็นเป็นรอยกาวยังไม่สมบูรณ์เท่าไรครับ
ต้องรออุดขัดในงานทำสีกันต่อไป

มุมบนอีกภาพครับ

แพคหลังติดปืนกลยูนิคอร์นครับ บีมเซเบอร์ก็จิ๊กของ PG 1/60 MK-II มาใส่ครับ ยาวได้ใจมว๊าก

หรือจะตั้งฐานเป็นปืนกลคู่ก็งามครับ  :iconwish:

ติดแพคหลังครับ

หอกถือได้หลายแบบครับมีที่จับหลายที่
มือผมใช้มือของ MG Strike Gundam มาทำเดือยครับ จับแน่นอยู่เหมือนกัน

งามๆครับ *-*

แอ็คหล่อหน่อย

เล่นแสงสักนิด *.*

แถมรีวิว SD น้องยูครับ
แปลงร่างได้ ขยับข้อแขน + ข้อขาได้

ยูนิคอร์นโหมดครับ

เดสทรอยโหมดครับ

ในกล่องจะแถมชิ้นใสสีแดงกับสีเขียวมาให้นะครับ ผมเลือกใช้สีเขียว สวยดี  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:02:23 PM โดย watpong »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: [Daban Model]MG Astray Gundam Red Frame Modify จงลุกแหละหยัดยืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:09:02 PM »
เรดเฟรมเวอร์ชั่นกายเวอร์  :iconwink:

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Re: [Daban Model]MG Astray Gundam Red Frame Modify จงลุกแหละหยัดยืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:46:21 PM »
= =' หัวนี่ใช่เลย กายเวอร์