ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว MG gundam heavy arms EW ver. รักจัดหนัก จัดเต็ม  (อ่าน 27587 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
รีวิว MG gundam heavy arms EW ver. รักจัดหนัก จัดเต็ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:49:18 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุักท่าน สบายดีกันนะครับ มาพบกันอีกนะครับบ
วันนี้ ได้จัดหนักอีักแล้วนะครับ สำหรับ กระสุนปืนและมิสไำซ สำหรับท่านนี้
 นั้นก็คือ กันดั้ม เฮฟวี่อาร์ม นั้นเอง  :iconwish:  เป็น 1ใน5 กันดั้มบอยแบน ที่ออกที่หลังเพื่อนเลย
โดยความสามารถของตัวนี้ คือการสาดกระสุนปืนให้เป็นของขวัญ อิอิอิ  :iconnasty:

สำหรับชุดคิทตัวนี้น่าสนใจแค่ไหนไปชมกันเลยครับบบ  :iconnasty: 

ลืมถ่ายรุปกล่อง ชุดคิท ชุดนี้ ราคา 3800 เยน แต่ผมว่ารู้สึกเหมือนมันคุ้มกว่าเค้าหมดเลยนะ

ผมทำสีเล็กๆน้อยที่มิสไซล์ ตัดเส้น แต่งสีที่ตาไปนิดหน่อยนะครับ

ด้านหน้า สีอาจจะเ้พี้ยนๆเล็กๆน้อยนะครับ

ด้านข้าง ดูบึกๆเหลี่ยมๆกว่าตัวอื่นๆ

ด้่านหลัง

ตัวนี้ดูเหลี่ยมๆหนาๆแต่สวยดีครับ มาชมรายละเอียดมุมต่างๆกันบ้างดีกว่าาา  :iconvsign:

ช่วงบัสท์ รายละเอียดสวยงามดี ลายสีน้ำเงินแยกชิ้นสีมาให้เลยนะครับ ไม่ใช่ติ๊กเกอร์

ลายละเอียดช่วงขา ตอนที่ได้ต่อตัวนี้ รู้สึกว่าพี่แกจะเตรียมทำเป็นเวอร์ชั้น คัสต้อมด้วย เพราะมีรอยหมุนเกจอยู่ทั่วไปในแผง  :iconsmile:

ต่อมาก็มาชมจุดขยับต่างๆบ้างครับบ  :iconvsign:

จุดขยับช่วงแขนดีมากๆเลยครับ โยกขึ้นลง หน้าหลังได้เยอะ

มาดูจุดขยับช่วงขาบ้างครับ  :iconsmile:

ขาขยับได้ไม่เท่าไหร่ครับ ไปเน้นช่วงแขนเสียหมด  :iconcry:

พุดถึง MG ก็ต้องโชว์โครงในสิครับบบ  :iconvsign:

พอถอดเกราะออกขยับได้ดีมากๆเลย  :iconnasty:

เปิดค๊อทพิทตามสไตร์ของ  MG

สำหรับจุดขยับตัวนี้ถือว่า โอเคครับ ไม่ดีมาก ไม่้แย่มาก พอรับได้ (สำหรับผมนะ) ต่อมาเรามาชมจุดอาวุธต่างๆบ้างดีกว่า :iconvsign:

อาวุธและของที่ให้มาทั้งหมดในกล่้องไม่รวม ตัวติดแอคชั่นเบสกับมือนะครับ  มีทั้งโล่ห์ ปืน สายกระสุน ถังกระสุน มีดพับ พิกเกอร์นักบิน

สายกระสุนเป็นสายไฟ (สายแพร์) อยู่ข้างในแล้วร้อยกระสุนใส่ไปอีกทีนึง ทำให้ขยับได้ดีมากๆ  (ขั้นตอนนี้ขี้เกียจเล็มเกจกระสุนมากๆ)

มือใช้วิธีถอดเปลี่ยน 4นิ้ว ข้อดีคือถืออาวุธโอเคดี แต่ข้อเสียคือขี้เกียจเปลี่ยนมือเล่นนี่สิ  :iconlol:

โลห์เอาไปใส่ทีี่ปืนได้ครับ  :iconsmile:

เปิดอกโชว์ปืนกล

เปิดโชว์มิสไซล์ที่หัวไหล่ มิสไซล์ผมทำสีใหม่นะครับ จุดนี้แยกมิสไซล์มาให้เลยทำให้ทำสีได้ง่าย

ฝาหลังหมุนออกมาแบบนี้

มิสไซล์ที่กระโปรงเปิดได้ แบบนี้

ที่ขาก็เช่นกัน หลุดง่ายพอสมควรครับ

กลไกการเปิดปิดมิสไซล์ ทำได้ง่ายๆครับ เปิดปิดๆบ่อยมีหลวมเหมือนกัน :iconsmile:

ต่อไปมาแบกอาวุธกันละน้าาาา :iconsmile:

แบกอาวุธ เอาปืนและถังกระสุนไปเก็บไว้ที่ด้านหลังได้ครับ

ด้านข้าง

ด้านหลังสายกระสุนทำให้เก็บอาวุธยากเพราะมันจะหลุดอยู่เรื่อย

มาๆมาๆ แอคชั่นกันดีกว่าาา  :iconsmile:  :iconsmile: 

ปืนถือมือเดียวอาจจะยากหน่อยเพราะสายกระสุนมันจะดึงอยุ่เรื่อย ต้องจัดดีๆ

ปืนถือ2 มือจะมั่นคงมากๆ

ยิงปืนเปิดอก  :iconsmile:

เปิดอย่างละซีก

เปิดอาวุธเต็มพิกัด!! ใครเข้ามาตายยยย5555+  :iconlol:

ถอดอาวุธใช้มีดบ้าง

ผมว่าตัวนี้ลูกเล่นหลากหลายสุดแล้วมั่ง 555+

แขนถอดออกแล้วมีบีมเซเบอร์ซ่อนอยู่ ตามเนื้อเรื่อง  ถอดออกไม่ได้นะครับต้อง แกะเปลี่ยน  :iconsmile:

เอาเอฟเฟคพารท ของวิงมาใส่ได้

สุดท้ายก็จบแล้วนะครับ สำหรับใครที่สนใจจะเก็บเซทนี้ แน่นำเลยครับ เพราะเวลาที่มันยืนอยู่ด้วยกันเยอะๆแล้ว รู้สึกเท่ห์มากๆเลย

ตอนแรกผมกะจะเก็บแค่ตัวที่ชอบ ไปๆมาๆ มันตามเพื่อนมาครบเลย  :iconlol:

ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ มีความสุขกันทุกท่านนะครับแล้วพบกันใหม่นะครับบ   ขอบคุณครับบบ

:iconsmile:  :iconsmile:  :iconsmile:  :iconsmile:

Thailand only !!

ออฟไลน์ zabadon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
Re: รีวิว MG gundam heavy arms EW ver. รักจัดหนัก จัดเต็ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:12:42 PM »
โห ครบทีมแล้วอย่างเท่  :iconlove:

ออฟไลน์ neungsina

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -24
Re: รีวิว MG gundam heavy arms EW ver. รักจัดหนัก จัดเต็ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:14:38 PM »
5 ตัวนี้โม สามัญประจำบ้าน ชัดๆ ^^

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:20:00 PM »
เท่จริงๆเลยครับ    รีวิวได้เยี่ยมยอดมากๆ เห็นแล้วเกิดกิเลศ เลย  :iconwish: :iconwish: แต่จะมีหักหลังไหมนะตัวนี้   :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:34:18 PM »
รีวิวละเอียดมากๆเลยครับ
พอยืนรวม 5 ตัวแล้วเท่สุดๆ

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:55:04 PM »
พอรวมตัวกันครบทีมแล้วเท่ห์สุดๆไปเลยก๊าปป  :iconlike:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:00:39 PM »
นี่มันคลังแสงชัด...งามมากครับ :iconlol:
มากันครบทีมบอยแบนด์ Wing เลย :iconlove:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:55:54 AM »
ตั้งแต่ซี่รีย์ WIng ออกมา ผมว่ามี Eypon SandRock และ H-arm เป็นตัวที่ดูดีและพลาสติกเนื้อ OK เลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ CoolMaker

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:35:25 AM »
สุดยอด Boyband  :iconwish:

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:57:39 PM »
สวยงามมากครับ  เป็น Gundam J-pop เลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ P_Pond

• *
  • Like: 1
  • To infinity And Beyond
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:12:25 PM »
สวยงามมากเลยคร้าบบ  :iconwish:
อยากเห็นครบบอยแบรนด์แบบนี้มั่ง ในภาค 00  :iconcry:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
    • Facebook
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:58:30 PM »
ชอบรูปสุดท้ายมากครับ แสงสวย

รีวิวได้ละเอียดดีครับ ปล.น่าจะถือปืนกลด้วยมือขวานะครับจะได้ไม่รั้งกับสายกระสุน
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:38:14 PM »
 :iconvsign: รีวิวได้ระเอียดมากๆเลยเต้ย เห็นเเล้วเริ่มชอบขึ้นมาเเล้วอ่า น่าสนใจจริงๆ :iconwish:

ออฟไลน์ bleachsoul

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:21:55 PM »
ครบ 5 ตัวแล้วดูโครตเท่เลยครับ EW ver. จะว่าไปแล้วผมก็ยังไม่มีสักกะตัวเลย

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:47:34 AM »
สาธุ คุณ 5 ตัวที่เอาไปถ่าย บนรถขอให้ร่วงที่เถอะ เพี้ยง

คนเจ้าของกระทู้ เชอะ
Sail To The New World

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:00:13 AM »
มาครบแล้ว  เหอะๆๆๆ แหล่มจริงๆ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:18:31 AM »
ผมว่าซีรีย์วิงสวยทุกตัวครับ  :iconvsign: ถึงจะใช้โครงเดียวกันหมดแล้วไงละ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:52:22 PM »
สาธุ คุณ 5 ตัวที่เอาไปถ่าย บนรถขอให้ร่วงที่เถอะ เพี้ยง

คนเจ้าของกระทู้ เชอะ

แค่นี้ล้มไปหลายรอบแล้วอีน้องเอ้ยยยย  :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:14:10 PM »
สุดยอดเลยครับ สวยมาก ดูขรึมจริงๆ
ยิ่งรวมเป็น BoyBand เท่ระเบิด !!  :iconcryjoy:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 03:49:09 PM »
บอยแบนด์หล่อมว๊ากกกก :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]