ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] HG 1/144 AGE-2 Normal โดย PR น้องสาว  (อ่าน 9355 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
= =' ไม่มีไรทำว่างจัด วันหยุด
หลังจากที่ไปกินมื้อใหญ่มา ก็หลับ ๆๆๆ หลับตื่นมาก็ปาไปตี 1 แล้ว

พอจะหลับมันก็ไม่ง่วงซะงั้นหน่ะ
เลยมารีวิวไร เล่นดีกว่า
เป็นครั้งแรกที่ลองรีวิว แบบ ไม่อธิบาย (เพราะใช้พรีเซนเตอร์ อธิบายแทน)

เป็นยังไง ลองไปดูกัน

Review HG 1/144 Gundam AGE-2 Normal แบบดิบ สติ๊กเกอร์ (เอาที่ดองไว้มาต่อแก้เซ็ง)

หลังจากที่ Gundam AGE ออกได้ซักพักแล้ว ก็ได้รับกระแสตอบรับเป็นอย่างดี ล้นหลามเลยก็ว่าได้ (?)
ณ ปัจจุบันมันก็เข้าสู่ Generation 2 แล้ว รุ่นลูก

ข้อมูลของหุ่นตัวนี้ คร่าวๆจาก Gundam Wiki

Profile
Model Number : AGE-2
Developed from : AGE-1 Gundam AGE-1 Normal 
First Seen : 141 A.G.
Manufacturer : Earth Federal Forces (Flit Asuno)
Operator : Earth Federal Forces 
Pilot : Asemu Asuno 

General Characteristics
Height : 18.3 meters
Weight : 28.7 tons

Armaments 
Hyper DODS Rifle
Shield
Beam Saber x 2
Beam Vulcans 

Optional Equipments
Double Bullet Wear Equipment 

PR ของเรา คือ Kousaka Kirino ทั้ง 3

จบ .. ถ่ายรูปใส่คำพูด รีวิว นานกว่า ต่อกันพลาอีก -*-
ขอบคุณที่รับชมครับ

ผลงานเก่า

AGE-1 Normal
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=22533.0

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] HG 1/144 AGE-2 Normal โดย PR น้องสาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:16:08 PM »
รีวิวได้สุดยอดครับ ตอนถ่ายรูปคงจินตนาการไว้น่าดู หรือว่าทำสคริปไว้ก่อนแล้วครับเนี่ย "นับถือ"  :iconsmile:

ปล.รูปเบลอ+นอยซ์เยอะไปหน่อย  :iconsmile:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] HG 1/144 AGE-2 Normal โดย PR น้องสาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:32:26 PM »
เป็นรีวิวแกะกล่องที่สนุกสนาน อ่านแล้วน่าติดตามมากๆ ฉีกแนวการรีวิวิแกะกล่องแบบเดิมๆ ไปเลย
แถมยังมีไอเดียการนำเสนอที่สร้างสรรค์ เพราะค่อนข้างเป็นเรื่องเป็นราวดีทีเดียว ดูสนุก และลงตัวมากๆ
ถึงแม้ว่าภาพจะออกเบลอๆ ไปสักนิด แต่ก็ทดแทนด้วยเรื่องราวที่สนุกสนาน ตรงนี้ผม +Like ให้เลยครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวแกะกล่องดีๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:
PS. จะว่าไปแล้ว AGE-2 ดูเหมือนจะโดนขโมยซีนไปโดยบรรดาเหล่า PR นะครับ  :iconhihi:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:32:59 PM »
T^T กระทู้เบิ้ลเยอะไปมากเลย ตอนทำตั้งใจว่าจะทำแบบนี้อยู่แล้วหน่ะครับ คิดสด แต่ใช้เวลานานมาก

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:38:58 PM »
รีวิว น่ารักดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ได้ชมกัน... :iconvsign:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:56:13 PM »
รีวิวได้น่ารักมากๆเลยครับ
ปล.คิริโนะตัวเล็กที่ไม่ใช่ด๋อยเขาเรียกว่าอะไรหรอฮะ
แล้วราคาแพงมากไหมครับๆ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:02:26 PM »
รีวิวได้น่ารักมากๆเลยครับ
ปล.คิริโนะตัวเล็กที่ไม่ใช่ด๋อยเขาเรียกว่าอะไรหรอฮะ
แล้วราคาแพงมากไหมครับๆ

คิริโนะนี่เป็น ด๋อยพะยะค่ะ Puchi มาจากหนังสือ ละก็แยกเป็นกล่องๆมา
ตัวหน้า ปรกติ มาจากหนังสือ Gs' Magazine เดือน 7 ปี 2011

ส่วนหน้าตกใจ

ซื้อแยกเป็นกล่องๆครับ กล่องละ 350 (มีหลายแบบแต่สุ่มมาได้ตัวนี้พอดี)

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นจ้า >///<

ปล. ชักจะไม่เกี่ยวกับกันพลาแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 01:20:10 PM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:19:36 PM »
แบบนี้ตอนนี้ก็หาซื้อยากแล้วใช่ไหมครับ
ถ้าเจอรบกวนpmบอกแหล่งหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:16:30 PM »
ชอบๆ อ่านตัวการ์ตูนคุยกันเพลินดีจังครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 05:06:07 PM »
ขอบคุณที่รีวิวกันให้ชมนะครับ แนวน่ารักๆ ดึงความสนใจได้ดี
แนะนำนิดนึง
ฉากหลังควรเป็นฉากเรียบๆ อย่างสีขาว สีเทา สีดำ จะดีกว่าครับ เห็นฉากหลังแล้วเบลอๆ จับโฟกัสไปที่กันพลาไม่ชัด
แล้วก็ข้อความพูดคุยกัน ลองลดขนาดซักนิด บางภาพ บังกันพลาที่รีวิวไปเยอะเหมือนกัน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ในฐานะคนทำรีวิวเหมือนกัน อิอิ

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 11:31:55 AM »
รีวิว น่ารัก และน่าติดตามมากเลยครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 12:19:12 PM »
สนใจด๋อยปิจิ คิริโนะมากกว่า  :iconlol: ทุกวันนี้มีแต่ Figma