ผู้เขียน หัวข้อ: NECA Action's Figure Ezio Auditore da Firenze : Assassin's Creed Brotherhood  (อ่าน 2554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
NECA Action's Figure Ezio Auditore da Firenze : Assassin's Creed Brotherhood
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:08:26 PM »
I have never fought alone. BUT ONE MAN CANNOT DEFEAT THE ENTIRE TEMPLAR ORDER. SO I HAVE RECUITED MY FELLOW ASSASSINS. TOGETHER, WE WILL CLEANSE THE CORUBTION FROM THE HOLY CITY OF ROME. TOGETHER, WE WILL FORGE THE BROTHERHOOD.

สวัสดีครับกระผม Cheludim มาอีกแล้วครับวันนี้ก็จะมารีวิวของนอกไลน์(อีกแล้ว :iconsweat:)
Ezio Auditore da Firenze  เป็น Action Figure ของค่าย NECA ครับ กว่าจะหามาได้ก็ยากเหมือนกัน สำหรับชุดตัวนี้เป็นชุดสี Ebony ครับหาตัวชุดขาวไม่ได้ :iconcry: ประวัติผมขอไม่ลงนะครับเรื่องของแกยาวอะ  :iconpale: มาเริ่มรีวิวกันเลยดีกว่าครับ

หน้าตรง

ด้านซ้าย

ด้านหลัง ผ้าคลุมขยับไม่ได้นะครับ

ด้านขวา

อุปกรณ์ที่ให้มา มี Hidden Blade 2 อัน และ ดาบ Captain Sword น่าจะแถมมีดมาให้ด้วยนะ

ดาบสามารถนำไปเก็บที่ข้างเอวได้

แอคชั่นครับ ต้องบอกเลยว่า NECA ทำจุดขยับของเฮียแกมาได้ดีมากครับดีกว่า Altair อีกรายนั้นแทบขยับไม่ได้เลย

ยั่วทหารซักหน่อย :iconlol:

ยั่วเสร็จก็ฟันเข้าไป 1 Hit

ปิดด้วยรูปนี้ละกันครับ
สรุป

คุ้มครับ จุดขยับดี ลงสีเยี่ยม ใครสนใจก็จัดการสอยมาได้เลยครับไม่เสียดายตังแน่นอน ส่วนตัวตอนนี้รอตัวภาค Re
รีวิววันนี้ก็จบแล้วครับขอบคุณพื้นที่ TG ครับผม :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 08:15:12 PM โดย Cheludim »

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: NECA Action's Figure Ezio Auditore da Firenze : Assassin's Creed Brotherhood
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:56:07 PM »
series assassin creed ของ neca ผมว่าสวยดีนะครับ แต่ขยับได้น้อย(ติดเสื้อผ้ารุ่มร่าม  :iconpale: ) ถ้าไม่เอามาขยับเล่นมากก็โอเลย(ก็ไม่ใช่แอ๊คชั่นฟิกเกอร์สิ  :iconlol: ) ผมมี อัลแตร์ตัวนึง ตัวนึง  :iconsmile:

ปล.ไม่ทราบว่าได้มาจากแหล่งไหนอ่าครับ คือผมหาพวก predator อยู่อ่ะครับ หายากจนเริ่มขี้เกียจจนจะปิดไลน์แระ ถ้าไม่รบกวนขอพิกัดหน่อยได้มั้ยครับ   :iconsmile: