ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน TG Model Contest of Mar+Apr 2012 "บ้าหอบฟาง" แบกกันมาเยอะๆๆๆ "SD HWS HZ-666 クシャトリヤ  (อ่าน 11916 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน วันนี้ได้ทำสี SD น่ารักๆมาให้ทุกท่านชมกันครับพร้อมกับส่งงานงานประกวดของมดวัตด้วยครับ เจ้าตัวทำสีวันนี้คือ SD Kshatriya สุดน่ารักครับ แต่ผมได้เพิ่มปืนให้เยอะขึ้นเพื่อทื่จะได้หอบฟางส่งงานมดวัตได้ครับ

:iconvsign:ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นโลดเลยคับ 
รายละเอียดีที่พ่นครับชมตามรูปได้เลยครับ
สียี่ห้อ โกเบ

สียี่ห้อเดย์แลน์

สียี่ห้อสวอน

ดีคอลที่นำมาติดก็ของตัวอื่นมาใช้ครับ แล้วก็เพิ่มความน่ารักด้วย ดีคอลเจ้ากบ ทามามะครับ :iconlove:

ลองชมตัวโมกานดูครับผม

ตัว SD ผมได้ยืดแขนกับขาให้สูงขึ้นครึ่งเซนติเมตรครับสัดส่วนเลยดูดีขึ้นมาครับ
ส่วนปืนนั้นก้นำชุดแต่งปากกระบอกปืนของโคโตที่พี่ไก่ให้มาครับแล้วก็นำชิ้นส่วนจากโมตัวอื่นๆมาเพิ่มอ่าครับ
ชมรูปกันยาวๆครับ

โมปืนขำๆอีกหนึ่งกระบอกจะได้หอบฟางสมใจ

แขนกลสามรถนำมาเป็นดาบได้

จบแล้วครับก็เสร็จไปอีกหนึ่งตัวกับงาน SD แบบแปลกๆของผม :iconwink:
เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 08:05:08 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
งามมากเลยฮ่ะพี่ สีเนียนได้ใจจริงๆ แต่ผมว่าเกตติ้งกันบนหน้าอกมันแปลกๆฮ่ะ   :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
แกตลิ่งที่หน้าอกไอเดียดีมั่กๆอ่า

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
งานสวยดีครับ ชอบตรงแกลิ่งมันเยอะดีครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ note18692

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
งานเนียนจัง พี่นุ ของพี่เสร็จละ ผมยังไม่ถึงไหนเลย เห้อ
NoteZa

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
งามเนียนได้ใจมากๆ ยอดม่กครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
อาวุธครบครันมากเลยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
อ้าว ที่แรกผมนึกว่า air brush นะนี่
งามมากๆครับ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
ชอบทามะจังมากเลยครับ  :iconwish:กดlikeให้ซัก100หน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2012, 11:26:30 PM โดย a »

ออฟไลน์ dreamcatcher

• *
  • Like: -225
ชอบ "นม" มากครับ

ออฟไลน์ manrata01

• *
  • Like: -9
ขอถามเทคนิคหน่อยครับ
ลายที่เกราะแขนนี้พี่พ่นยังไงครับลายถึงสวยแบบนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ก็บอกให้ซื้อ AB ได้แล้วเฟร้ยยยยยยยย ลงลูกน่ะ ไม่ต้องไปมีมันหลอก...
 :iconlol: :iconlol:

บอกไปเลยว่า จริงๆ เป็นเกย์ ไม่ชอบผู้หญิง ไม่อยากมีลูก
v
v
v
5555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 11:36:45 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ขอถามเทคนิคหน่อยครับ
ลายที่เกราะแขนนี้พี่พ่นยังไงครับลายถึงสวยแบบนี้อ่ะครับ

ผมใช้วิธีพ่นสีดำลงไปก่อนครับ จากนั้นก็ทาสีทองด้วยพู่กันครับผม(พี่ดีมีเพื่อนๆใช้พู่กันทาสีโมเก่งๆหลายคนครับเลยพอรู้เทิคนิคมาบ้างครับ)

@NeoX พอดีโดนใบสั่งอ่า ยังไม่อยากมีเหมือนกานอ่า

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
งามแท้เหลาพี่
Sail To The New World

ออฟไลน์ not

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -10
    • http://sanookholiday.com
เจ๋งโคตรตรงลาย ทามามะ เนี่ย   :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
เนียนครับ หอบฟางมากๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Prarin Luesiri

• *
  • Like: 0
สวยดีครับทำสีออกมาได้เนียนดีมากครับ  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
สวยเนียนน่ารักมากๆเลยครับ หอบอาวุธมาเยอะสุดๆ
ชอบปืนกลตรงที่อกและดีคอลลายทามามะแนวมากๆครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
สุดยอดของสีกระป๋องครับ

ออฟไลน์ touchthun

• *
  • Like: 0
สีสวยมากครับ.....