ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] SD Optimus เด็กชาย ออพติมัส  (อ่าน 11029 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
[REVIEW] SD Optimus เด็กชาย ออพติมัส
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 08:54:14 PM »
ทรานส์ฟอเมอร์!!! ไม่รู้มาเล่นไลน์นี้ได้ยังไงเนี่ย รู้ตัวอีกทีเต็มตู้ละ แต่วันนี้เอาของแปลกมารีวิวครับ
ออพติมัสที่รู้จักกันดี แต่คราวนี้เป็น SD ครับ เป็นงานของ Third party ชื่อค่าย TFC ครับ เห็นแล้วมันน่ารักดีเลยลองสั่งดูนี่แหละราคาเจ้านี่ไม่ใช่ถูกๆเลย เห็นแค่นี้รวมค่าส่งแล้วสองพันกว่านะเนี่ย ตอนสั่งคิดหนักเหมือนกัน ไม่กล้าสั่งเพราะกลัวห่วย แต่ดูๆราคากะ TF บางตัวที่ตอนนี้ปั่นราคากันแพงชิบหายวายป่วงไปแล้ว(เมกกะตรอนงี้ตัวละ 5-6000 This is madness!!!) ก็เลยตัดสินใจลองครับ

เอาเปนว่าไปชมละกันครับ ว่ามันสมราคามั้ย

ร่างรถครับ น่ารักเอามากๆเลย หัวโตๆ รายละเอียดก็ดูสมจริงดีด้วยนะเนี่ย ไฟหลายๆจุดก็ทำสีน้ำเงินมาให้เลยด้วย
ล้อเป็นยางนะครับ ไม่ใช่พลาสติกล้วนๆ ร่างรถนี่ล้อหกล้อแตะพื้นเท่ากันหมดเลยครับ

เทียบกะ Classic Deluxe แอบใหญ่เหมือนกันนะครับเนี่ย

เทียบกะ Scout Class ตัวนี้ชื่ออะไรจำไม่ได้ละ อะไรแคปๆนี่แหละ

เทียบกะด๋อย

แปลงร่างงงงง ระบบแปลงร่างไม่ซับซ้อนอะไรเท่าไหร่ แต่แปลงแล้วพาลให้คิดว่าคนทำมันออกแบบได้ไงเนี่ย ซ่อนหัวโตๆไว้ในรถคันนิดเดียว สนุกดีครับ แปลงไปหัวเราะไปเหมือนเมายา

แต่นแต๊นนน ดูดีนะเนี่ย รายละเอียดเยอะมาก เต็มตัวเลย
ลงสีมาให้ลายจุดด้วยครับ

รายละเอียดชัดๆครับ

ด้านหลัง เอามีดไปแปะไว้ได้ แน่นหนาดีครับ ไม่ร่วงหล่นลงมา
ข้างหลังหัว ขาวๆนั่นสวิตช์ไฟครับ

ถอดหน้ากากได้ มีปากแบบขีดๆอยู่ แนวการ์ตูน

เปิดไฟแล้ววว สว่างเหมือนกันนะครับ

ที่ชอบตัวนี้เพราะ นี่เลยครับ มันเล่นหน้าเล่นตาได้ด้วย

ขยับคิ้วได้ อันนี้ทำหน้าดุ

อันนี้เศร้า

มีอาวุธเป็นปืนคู่ ปืนนี่จแยกประกอบครับ ลำกล้องจะติอยู่ข้างลำตัว ส่วนด้ามปืนจะติดที่แพคหลังด้านข้างๆ

ถือเป็น Mace ได้ด้วย ที่จริงปลายปืนเอามาต่อกันเป็นกระบองยาวๆได้นะ ผมลืมต่อให้ดู

หน้าอกเปิดมาใส่เมทริกซ์ได้ แต่ไม่ยักกะแถมมาให้แฮะ

ดาบแบบชัดๆ น่าจะทำเป็นชิ้นใสสีส้มมานะ จะแจ่มกว่านี้เยอะเลย

เอาแพคหลังมาประกบเป็นกล่องครอบหัวได้ด้วย ฮ่าๆๆๆ ผลพวงจากระบบแปลงร่างน่ะครับ

ถ่ายรูปแบบลวกๆมา แสงเสิงอะไรไม่ได้จัดไม่ได้แต่งเลยขออภัยในความลวกเลยครับ Orz
โดยรวมแล้วเล่นสนุกมากครับตัวนี้ จุดขยับเยอะผิดคาด น้องๆ Deluxe เลยครับ ขนาดตัวกำลังดีนะ ไม่ใหญ่ไม่เล็กไป พลาสติกก็ดูแล้วค่อนข้างทนครับ ไม่มีรอยหล่อพลาสติกไม่เรียบให้เห็น ผิวพลาสติกจะสากๆหน่อย จับแล้วรู้สึกดี(คห.ส่วนตัวนะ) ทำสีมาให้หลายจุดเหมือนกัน ดูแล้วงานไม่ใช่เผาๆส่งเดชมาเหมือนฮาสโบรบางตัวอะครับ รวมๆแล้วถูกใจนะ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [REVIEW] SD Optimus เด็กชาย ออพติมัส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:40:07 PM »
น่ารักมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: [REVIEW] SD Optimus เด็กชาย ออพติมัส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:58:58 AM »
ฮั่นแน่ น้องบุนั่งรถไปกินโดนัทแน่นอน

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:20:50 AM »
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามี Line นี้ด้วยแจ่มจริงๆๆ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:05:14 AM »
ป๋าออพ ถึงจะมาแบบตัวเล็ก แต่รายละเอียดสุดยอดมาก แถมมีไฟด้วยอีกต่างหาก
ดูไปแล้วมันก็น่ารักจริงๆ น่ะแหละครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวแกะกล่องนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:41:49 AM »
ป้าดดดดดดดดด สุโก่ย อ่ะ

พอดีไม่ใช่แฟน TF ถามว่าเดี๋ยวนี้ออฟติมุสใช้แฮนด์เบลดแล้วเหรอ แล้วขวานบีมแบบในการ์ตูนหายไปแล้วเหรอ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:50:32 PM »
น่ารักดีจริงๆ ถ่ายรูปสวยดีครับ ใช้กล้องอะไรเนี่ย macro สวยดี
ปล.พี่เอาไปรวมไว้ในกระทู้ TF ให้แล้วนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:55:55 PM »
ป้าดดดดดดดดด สุโก่ย อ่ะ

พอดีไม่ใช่แฟน TF ถามว่าเดี๋ยวนี้ออฟติมุสใช้แฮนด์เบลดแล้วเหรอ แล้วขวานบีมแบบในการ์ตูนหายไปแล้วเหรอ

ในมูฟวี่ไงฮะพี่มุก มันใช้ดาบคู่ :iconpunch:

น่ารักดีจริงๆ ถ่ายรูปสวยดีครับ ใช้กล้องอะไรเนี่ย macro สวยดี
ปล.พี่เอาไปรวมไว้ในกระทู้ TF ให้แล้วนะครับ

ขอบคุณคร้าบ ใช้ 450D ครับผม :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:18:00 PM »
แจ่มไปเรยอ่ะค้าบ อยากได้มั่งอ่ะ โอ้ยยย
แต่ราคามันเอาเรื่องอยู่นะนี่ๆๆๆ

ปล. กล่องเมพขิงๆ  :iconwink: :iconwink:

ออฟไลน์ sakesith

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 03:57:34 PM »
เพิ่งเคยเห็นครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ดูนะครับ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 04:32:54 PM »
เท่อ่ะ แต่ราคาโหดร้ายชะมัด >.<

ขอบคุณคร้าบ ใช้ 450D ครับผม :iconsmile:

คนใช้กล้องรุ่นนี้หน้าตาดีทุกคน  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:08:51 PM »
อืม ตัวเดียวกะที่เห็นนะ เห็นมานานจิงๆนา ไม่ได้โกหก เด๋วสอยมาเล่นม่างดีกว่า งานจิงเเจ่มเรย น่ารักดี... :iconlol:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:14:56 PM »
ลุงออฟติมัสน่ารักสุดๆไปเลยครับ

:iconlike: :iconlike: :iconlike:

ปล.ภาพตอนเอาแพ็คหลังมาเป็นที่ครอบหัวนี้ดูเป็นหนูน้อยหมวกแดงเลยนะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:19:44 PM »
อืม ตัวเดียวกะที่เห็นนะ เห็นมานานจิงๆนา ไม่ได้โกหก เด๋วสอยมาเล่นม่างดีกว่า งานจิงเเจ่มเรย น่ารักดี... :iconlol:

น่าจะนานแล้วครับ ออกมาปีที่แล้วโน้น :icondizzy:

เท่อ่ะ แต่ราคาโหดร้ายชะมัด >.<

คนใช้กล้องรุ่นนี้หน้าตาดีทุกคน  :iconlol:

:iconwink: จริง 55555 แต่บางคนก็ยัง forever alone นะ อิอิ

แจ่มไปเรยอ่ะค้าบ อยากได้มั่งอ่ะ โอ้ยยย
แต่ราคามันเอาเรื่องอยู่นะนี่ๆๆๆ

ปล. กล่องเมพขิงๆ  :iconwink: :iconwink:

"กล้อง"ได้ป้ะ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:30:54 PM »
สวย+น่ารักอ่า เเต้ม เเต่ราคาไม่น่าคบเลยอ่า 555 รีวิว+ถ่ายรูปได้สวยมากๆ  :iconwink:

ออฟไลน์ JR S

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:55:58 PM »
ลุงออฟติมัสตอนเด็กเป็นงี้เองหรือนี้ :iconlol:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 03:10:44 PM »
เจ้าหนู Optimus

น่ารักจริงๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ bluewhale

• *
  • Like: 44
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 12:13:32 AM »
น่ารักดีครับ เห็นในเฟสแว่บๆ ไม่ได้คลิกเข้าไปดู พอมาดูในกระทู้นี่ชอบเลยครับ... ว่าแต่คุณบลูไม่ลองหา Hercules มาประดับบารมีซักตัวรึครับ ถ้าเอามาผมจะได้ได้ส่วนบุญคือได้ดูรีวิวไปด้วยครับ   :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 03:43:19 AM »
 :iconvsign: เอ้ยย น่ารักอ่าสงสัยเดี๋ยวนี้กระแส sdมาแรงละมั่ง ตั้งแต่กันดั้มยันทรานฟอเมอร์ทำ sd หมด
Thailand only !!