ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน TG Model Contest of Mar+Apr 2012 "บ้าหอบฟาง" แบกกันมาเยอะๆๆๆ "HG REAL OO GUNDAM"  (อ่าน 11759 ครั้ง)

ออฟไลน์ dyuke

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10

ส่งผลงาน ส่งงาน TG Model Contest of Mar+Apr 2012 "บ้าหอบฟาง" แบกกันมาเยอะๆๆๆ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24277.0

ผลงานทำไว้ซักพักระยะแล้ว แต่คอนเซปต์ไปกันได้ ฮาาา

ดูทีละขั้นๆ

แรกสุดเริ่มมาจาก ทำ Gundam OO Archer

แล้วพอดีว่า มี OO Gundam อยู่ในมือ 3 ตัว !!   :iconvsign:

ก็เลยจัดไป ไหนๆก็ไหนๆ ย้อมดีนัก เอามาประกอบกันซ้าาาาา

( ทุกร่างที่ประกอบ ไม่ต้องมีการโมดิฟาย อะไร ใดๆ ทั้งสิ้น )

มีพัฒนาการ 3 ร่างครับ

ร่างแรก

Gundam OOV

หลักการก็ง่ายๆ เอา OO+Raiser+Archer+7Sword มาประกอบกัน

เน้นให้ดาบมันติดเป็นรูปตัว V ที่ไหล่ ก็จะได้ OOV

หมุนดู

ดูให้เห็นๆ ว่าเอา Raiser กับ Archer ติดพร้อมกันได้ยังไง

ร่างสอง

Gundam OO Grappler

ในเมื่อสู้ในอวกาศ ขาน่ะ มันก็แค่เครื่องประดับ ทำเป็นคีมจับไปเลยดีกว่า !!

ต่อไปก็ ร่างสุดยอด ละครับ

พร้อมรึยัง   :iconfreak:

ก่อนอื่นไปดูชิ้นส่วนที่เหลือกันก่อน    :iconnasty:

ถ้าประกอบเป็นร่างสุดยอด

ชิ้นส่วนที่เหลือ สามารถเอามาทำเป็นยานได้อีก 3 ลำ !!!

Kidor archer  ( เหมือนมังกร 3 หัวไง )

O SaberTooth ( มีเขี้ยวใหญ่ๆ สองอัน )

O Bee ( มีแหลมๆสองอัน แล้วก้นแบบผึ้ง )

เอาล่ะ มาดูร่างสุดยอดกัน...

Gundam Real OO

หลักการ คือ เอาขามาทำเป็น รูป ดับเบิลโอ จริงๆเลย (OO)  หรือ จะ มองเป็น Infinity ก็ได้นะ

ติดอาวุธด้วยบีมเซเบอร์เข้าไปอีก 4 ก็จะได้ 12 ดาบพอดี !!! ครบโหล

ส่วนเท้าที่เหลือๆ เอามาทำเป็น ฟันเนล ( หรือ Fang )  ไปเลย เยอะดี

ด้านข้าง จะคล้ายๆ dendrobium แล้วเนี่ย !!

ด้านหลัง

ปล. จะอัพเกรดร่างต่อจากนี้อีกดีไหม ฮาาา

ปล2. ชิ้นส่วนทั้งหมดยกเว้น ดาบสีเหลือง เป็นโมจีน TT HONGLI

จบแล้ว   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 12:25:42 AM โดย dyuke »

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
คุณกำลังฆ่าผมด้วยการทำให้ผมขำจนท้องแข็งตายครับ!!

ออฟไลน์ titi001

• Verified User
  • *
  • Like: 12
ไอเดียสุดยอดมากครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
นับถือ เลยอ่า สุดยอดดดด :iconlol:  ว่างๆขอบูชาหน่อยนะ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
ตัวนี้ถ้าทำสี สวยเลยนะเนี้ย ร่างOOV เท่นะแต่OO Grappler ขาหนีบ ดูแปลกๆๆอยู่

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
สุดยอด หอบฟางจริงๆ  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ถ้าผมเป็นคุณครูถือว่าคุณสอบผ่าน เพราะตอบโจทย์ได้ตรงมาก และยังมีความคิดสร้างสรรอีกด้วย

:iconvsign:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
มีใคร หอบมาเยอะกว่านี้อีกมัยเนี้ย...

ถ้าผมมีซัก 100 คะแนน ให้หมดเลยจริงๆ 555 :iconlol:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ฝ่าตรีนเป็น ฟันเนล แบบนี้ก็สามารถ ส่งฝ่าตรีนไปปรับทับหน้าฝ่ายตรงข้ามได้จากระยะไกล   :iconlol:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
สุดยอด...........
หอบฟางมาทั้งอำเภอเลย.......

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
นี่ไม่ใช่บ้าหอบฟางธรรมดา แต่เป็นอภิมหาหอบฟาง ของแท้!!!

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ dragonballyu

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
 :iconpanic: :iconpanic: เฮ้ย...ก๊ากกกก ดูแล้วถึงกับต้องอุทานจนคนข้างๆงง?
                         >>>>> I Like this <<<<<
ตอบโจทย์มากๆ 1.บ้า อันนี้ชัดมาก ไม่บ้าแล้วจะเรียกไรอีก :iconlol:
                  2.หอบฟาง(ออฟชั่นอาวุธเยอะ) ยืนเองไม่ได้อะ :iconnasty:

ออฟไลน์ both

• *
  • Like: 0
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
สุดยอดไอเดียเลยฮะ แต่เห็นแล้วรู้สึกสยองแปลกๆ นะครับเนี่ย :icondisapp:
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
สุดยอดเลยคับ เยอะจริง
น่ากลัว Action Base จะหักเอานะคับ

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
กันพลาบิลเดอร์ชัดๆ เอาไลค์ผมไปเลยครับ เจ๋งๆจริงๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
อยากบอกว่าGrappler ดูไปดูมาแล้วเริ่มรู้สึกว่า
"ท่ามันดูเสื่อมสุดๆ" ไปเลยแฮะ (ตรงเท้าอ่ะนะ)

แต่00V ใช้ได้เลยครับ ชอบอ่ะ เหมือน Asura เลย

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: ผมชอบในไอเดียนะครับกล้าคิดกลาทำดีครับ ถ้าเพิ่มการทำสีอีกนิดเเนวกว่านี้เเน่ๆครับ :iconwink:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
เห็นบอกว่าโหดขิงๆ ไอเดียโมสุดยอดมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ gio_1110

• *
  • Like: 1
ฮา บรรลัยครับ 

แต่ไอเดียขั้นเทพ

ออฟไลน์ JR S

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
สุดยอด ร่างที่สองนี้คาดไม่ถึงเล่นงี้เลย :iconwish: