ผู้เขียน หัวข้อ: [เทคนิค] ชิ้นส่วนนี้หักจะซ่อมยังไงดีครับ  (อ่าน 18129 ครั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [เทคนิค] ชิ้นส่วนนี้หักจะซ่อมยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 12:27:17 PM »
ถึงจะถม epoxy ไปแล้วก็ยังร้อยลวดแบบที่วาดไว้ได้นะครับ แต่ต้องเหนื่อยขุด epoxy
จะให้ดี ร้อยลวดขาอีกข้างเผื่อไว้ก่อนก็ดีนา

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ปั้นใหม่เลยครับ

หมายถึงปั้นชิ้นส่วนใหม่นะ ไม่ใช่ปั้นน้องบูมอีกคน  :iconnosebleed:

เยี่ยมเลยครับ เป็นไอเดียที่ดีจริงๆ ตอนแรกนึกว่าเชียร์อย่างหลัง ถ้าปั้นอีกคนนี่เลิกเล่นโมถาวร :icondizzy:

ถึงจะถม epoxy ไปแล้วก็ยังร้อยลวดแบบที่วาดไว้ได้นะครับ แต่ต้องเหนื่อยขุด epoxy
จะให้ดี ร้อยลวดขาอีกข้างเผื่อไว้ก่อนก็ดีนา

คิดอบยู่เหมือนกันครับ เพราะตอนนี้เริ่มง่อกแง่กตามกันไปแล้ว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [เทคนิค] ชิ้นส่วนนี้หักจะซ่อมยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:12:41 PM »

งานนี้หมอรับเย็บครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:25:05 PM »
 wow ดีใจด้วยคร้าบบรอบนี้ฝังน๊อตเกลียว 3mm  ไว้  คงไม่มีปัญหาแล้ว  :iconnasty:   :iconwinks: :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:56:15 AM »
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ เห็นเงาเหล็กที่ฝังไว้มั่นใจเลย :iconwish:

ออฟไลน์ Acid

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:26:32 AM »
ดีใจด้วยครับ ที่ท่านชาร์จะได้สู้กับอาบุโร่อีกครั้ง  :iconvsign:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:08:03 AM »
ดีใจด้วยนะครับ  :iconsmile:
ปั้นชิ้นส่วนเสร็จไปแล้ว ทีนี้ก็เหลือแค่ปั้นน้องบูมอีกคนแล้วสินะ  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:16:39 PM »
ทีนี้ก็เหลือแค่ปั้นน้องบูมอีกคนแล้วสินะ  :iconnosebleed:

อันนี้ยากมากๆครับ ต้องวางแผนกันดีๆนานๆมากกว่า Operation V เสียอีกครับ :iconlol: