ผู้เขียน หัวข้อ: Adele 1/144 Tony Stark Custom สีกระป๋อง  (อ่าน 6671 ครั้ง)

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Adele 1/144 Tony Stark Custom สีกระป๋อง
« เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 02:44:41 AM »
เห็นหน้ามันแล้วนึกถึงไอรอนแมน เลยลองจับมาทำสีดู สำหรับรูป ถ่ายจากไอโฟน ไม่ชัดเลย ยังไงถ้าได้ยืมกล้องเพื่อนได้ จะถ่ายรูปมาใหม่นะครับ

หัดทำสีเมทัลลิกตัวแรก ทำพลาดไปหลายจุดเลย อากาศก็ไม่เป็นใจ ยังไงติชมได้เลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆในเว็บ

สีที่ใช้สีกระป๋องทั้งหมดนะครับ มีเอาสีจากมาร์คเกอร์มาแต้มๆบางจุด เช่นตา และบางส่วนที่สีถลอก

Tamiya Black
Tamiya Silver Leaf
Tamiya Clear Red
Tamiya Gold
Tamiya Gun Metal

เจาะหน้าอกแล้วเอาแผ่นพลาสติก+ฟิล์มออโรร่า

เอาสติ๊กเกอร์ชนิดเม็ดมาติดที่อก หลัง และมือ

ยิงแสงจากมือหน่อย

รวมๆลองพ่นแบบนี้อะครับ ดำ ตามด้วย เงิน แล้วทับด้วยเคลียร์แดง ไม่ได้รองพื้นเลย

ด้านหลังติดสติ๊กเกอร์เม็ด แต่คนละยี่ห้อ

ด้านข้าง

ไอพ่นกับข้อต่อใช้สี gun metal

โปรเจ็คต่อไป... คงพอจะเดากันได้นะครับ ถ้ามีใครมีไอเดียเรื่อง "ค้อน" ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Re: Adele 1/144 Tony Stark Custom สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 03:04:57 AM »
อเวนเจอร์กันเลยทีเดียว ชอบไอเดียมากเลยครับ โมก็สวย ^^

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: Adele 1/144 Tony Stark Custom สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 07:07:21 PM »
ชอบไอเดียมากครับ เล่นเข้ากันจริงๆ

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 07:30:08 PM »
น่าจะมี MK II , MK III ตามมา  :iconvsign:

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:26:01 PM »
ค้อน ลองใช้ G-exes ดูนะครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:38:58 PM »
Idea แจ่มจริงๆ :iconsmile: เคยเห็นเว็บต่างประเทศทำอยู่เหมือนกันแต่รู้สึกจะใช้ตัวอื่น จำไม่ได้ว่าอะไร

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 08:39:20 PM »
 :iconlol: ชอบในไอเดียครับกล้าคิดกล้าทำดีครับ เเล้วทำสีออกมาได้สวยด้วยซิ :iconlike:

ออฟไลน์ mm3

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:40:23 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

ตอนนี้เจ้ายักษ์เขียวใกล้เป็นตัวละ แต่ยังหาสีกางเกงไม่ได้เลย

ขอบคุณ คุณเอกสำหรับไอเดียค้อน เดี๋ยวจะไปลองดูครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:45:16 AM »
ชอบตรงหน้าอกแฮะ แต่ตรงมือน่าจะคว้านให็นเป็นหลุมลึกลงไปก่อนแปะชิ้นนูน

ต่างประเทศก็มีคนโมพวก Genoace Adele เป็น Ironman เยอะเหมือนกัน แต่ทำ Avenger นี่ยังไม่เคยเ็ห็นเลย สู้ๆครับ

ค้อนก็ต้องโกลเดี้ยนแฮมเมอร์ ของ SD กาโอไกก้า สิ ไม่ก็เอาท่อนแขนไททัส มาทำหัวค้อน2ด้าน แล้วติดแกนเข้าไป(ตรงจอยท์ข้อศอก)เป็นด้าม ด้านข้อมืออุดอีโป้ปิด ถ้า 1/144 ใหญ่ไป SD น่าจะพอดี แถมใส่เอฟเฟกต์พาร์ทได้ด้วย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:58:55 AM »
เช้านี้เพิ่งดู Iron แมน ช่องเจ็ด จบ
เหมือนจริงๆ ไอเดียดี  :iconsmile:

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 02:38:21 PM »
ชอบไอเดียสุดๆรอติดตามชมตัวต่อไปครับ

ออฟไลน์ mm3

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 11:24:20 PM »
ชอบตรงหน้าอกแฮะ แต่ตรงมือน่าจะคว้านให็นเป็นหลุมลึกลงไปก่อนแปะชิ้นนูน

ต่างประเทศก็มีคนโมพวก Genoace Adele เป็น Ironman เยอะเหมือนกัน แต่ทำ Avenger นี่ยังไม่เคยเ็ห็นเลย สู้ๆครับ

ค้อนก็ต้องโกลเดี้ยนแฮมเมอร์ ของ SD กาโอไกก้า สิ ไม่ก็เอาท่อนแขนไททัส มาทำหัวค้อน2ด้าน แล้วติดแกนเข้าไป(ตรงจอยท์ข้อศอก)เป็นด้าม ด้านข้อมืออุดอีโป้ปิด ถ้า 1/144 ใหญ่ไป SD น่าจะพอดี แถมใส่เอฟเฟกต์พาร์ทได้ด้วย

ไอเดียแจ่มเลยครับ เดี๋ยวไปลองเทียบขนาดดู เรื่องมือเดี๋ยวรอบหน้าจะลองดูครับ

ปล. ลองดูแล้ว น่าจะใช้ได้ เดี๋ยวไปประยุกต์อีกหน่อย ขอบคุณสำหรับไอเดียแจ่มๆครับ ทำให้ติดเอฟเฟ็คพาร์ทได้ด้วย ส่วนฆ้อนกาโอ อาจจะเปลืองสตางค์ในกระเป๋าไปนิส แหะๆ

Idea แจ่มจริงๆ :iconsmile: เคยเห็นเว็บต่างประเทศทำอยู่เหมือนกันแต่รู้สึกจะใช้ตัวอื่น จำไม่ได้ว่าอะไร

เห็นตัวเดลต้ากันดั้มใน gundamguys อะครับ เห็นแล้วคลิกว่าต้องทำตัวนี้เลย เพราะนึกถึงหน้าไอรอนแมนตั้งกะตอนบันไดประกาศตัว Adele ออกมาเลย

น่าจะมี MK II , MK III ตามมา  :iconvsign:

รอหลายๆโครงการจบ อาจจะมีกลับมาทำอีก แก้ตัวส่วนที่พลาดหลายๆจุด

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกกำลังใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 10:30:00 AM โดย mm3 »