ผู้เขียน หัวข้อ: (HG 1/144) Gundam Age-2 Red Comet Type  (อ่าน 3992 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
(HG 1/144) Gundam Age-2 Red Comet Type
« เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:33:04 PM »
กลับมาอีกครั้งกับโปรเจคส่งงานแต่ก็ไม่ได้ส่ง กับ AGE-2 red comet type(ชาร์ อัสนาเบิ้ลนั่นแหละ) ก่อนที่จะให้ดูงานต้องบอกก่อนว่าทำไมเป็นโปเจคส่งงานแต่ไม่ได้ส่ง เพราะเนื่องจากวันที่ 7 ในงาน gundam fest 2012 เป้นวันส่งงานรุ่นสามก๊กและ AGE ซึ่งวัันนั้นผมนำงานทั้งสองรุ่นมาส่งประกฏว่าส่งได้แค่สามก๊กอย่างเดียว แต่ AGE ไม่ส่งเพราะว่า "ส่งงานได้แค่ 1 รุ่นเท่านั้น" ทำให้ AGE-2 ตัวนี้ต้องกลับเข้าตู้แล้วรอวันประกวดอีกครั้ง (แต่ก็ดีแล้วเพราะสามก๊กทำมาตั้งแต่ 2011 พึ่งจะส่งก็งานนี้) โอเคบ่นเสร็จแล้วกลับเข้ามาดูงานโมเดลกันต่อ
Gundam AGE-2 Red Comet Type

มาโหมด MA บ้าง

ปิดท้ายด้วย...

ส่วนงานสามก๊กที่ส่งไป

งานคุ้นๆสินะ งานที่ได้รางวัลชนะเลิศนั่นแหละ

ก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูผลงานโมเดลแล้วจะมาทำงานสวยๆให้ดูกันอีกเช่นเคย ^^

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: (HG 1/144) Gundam Age-2 Red Comet Type
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:35:40 PM »
แดงบาดตาจิงๆครับ  ใช้พู่กัน ทา ทั้งตัวเลยไหมครับ ยินดีกับ รางวัล สามก๊ก ด้วยนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
Re: (HG 1/144) Gundam Age-2 Red Comet Type
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 08:52:13 PM »
แดงบาดตาจิงๆครับ  ใช้พู่กัน ทา ทั้งตัวเลยไหมครับ ยินดีกับ รางวัล สามก๊ก ด้วยนะครับ  :icongift:
ครับ ทาทั้งตัว แต่ไม่ได้เคลือบเงาเพราะช่วงนั้นมันฝนตกครับ

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:13:41 PM »
ผมว่า อนาคต คุณ ใกลแน่  ตอนผมอายุเท่าคุณ ผมยังไม่กล้า ทำสีหุ่นเลยง่ะ  สู้ต่อไปนะครับ :iconwinks: