ผู้เขียน หัวข้อ: The Avengers - ยักษ์เขียวเปื้อนฝุ่น Hulk MG Titus สีกระป๋อง  (อ่าน 11583 ครั้ง)

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
ต่อจาก Iron Man ตัวที่สองในทีม Avengers ก็เสร็จแบบทุลักทุเล  :iconcry:

ตัวนี้พลาดเยอะ แก้ตลอด แถมตอนจบกำลังพ่นเคลียร์เกิดโศกนาถกรรม ทำแขนตกใส่กองฝุ่น แทบหมดอารมณ์ทำโมต่อเลยอ่า เดี๋ยวไว้มีอารมณ์และมีสี (สีเขียวขาดตลาด) จะกลับมาแก้นะครับ

ก่อนอื่นมาชมภาพต้นแบบก่อน

ต่อมาที่ตัวโมครับ

สีที่ใช้

Tamiya
Racing Green
Gunship Grey
Black
Purple
Lavender
Dark Blue
Light Gun Metal

Gunze
Purple
Green

Gundam Color Spray
G Green 2

ตัดเส้นด้วย อีนาเมลผสมสำเร็จของ Tamiya สีดำ สะดวกดีครับ
ปิดด้วยเคลียร์มันของกันเซ่

ทำหัวสีดำเป็นผม แล้วหั่นเขาให้สั้น ฮักไม่มีเขานี่นา

เห็นยืนแปลกๆ เผอิญทำชิ้นส่วนที่เสียบช่วงขาหักข้างใน เลยงอเข่าไม่ค่อยได้

หน้ากั้นพ่นตรงแก้มนิดนึง

ภาพแสนเศร้า ดันทำตก รู้งี้ถ่ายรูปก่อนพ่นเคลียร์ก็ดี

ด้านหลังตัดสปอยเลอร์ทิ้ง เพราะคิดว่าไม่เข้ากะฮัก

ด้านหลังมุมหลบส่วนเปื้อนฝุ่น

โปรแกรมถัดไปครับ

ส่วนนี่อาวุธ ขอบคุณ คุณเอก wezone สำหรับไอเดียโล่ห์ครับ

ถ่ายรูปหมู่หน่อย

หลังจากกัปตันอเมริกา ขอข้าม "ค้อน" ไปทำ "ธนู" ก่อน

จากสีที่เพี้ยนๆของกัปตัน เลยได้ไอเดียว่าจะทำกลุ่มฮีโร่คู่แข่งไปด้วยเลย เริ่มจากซุปแมน Age 1 ตามด้วย ค้างคาว Exes

แต่คงต้องรอกลับจากต่างประเทศเดือนหน้าเลย

ขอบคุณทุกคำติชมเสนอแนะนะครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: The Avengers - ยักษ์เขียวเปื้อนฝุ่น Hulk MG Titus สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:21:56 AM »
ไอเดียดีๆ ทำสีได้เหมือน Hulk ดีครับ ดูเข้ากัน(เพราะกล้ามเหมือนกัน)

อยากเห็นตัวต่อไป ดูน่าสนใจมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: The Avengers - ยักษ์เขียวเปื้อนฝุ่น Hulk MG Titus สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:18:51 AM »
ไอเดียโดนใจมาก สุดยอดครับ

งานสีก็ สวยดีครับ ดูลงตัวเป็น the hulk ดี(ชอบสีกางเกงมาก)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ dragonballyu

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:51:27 AM »
ชอบสีที่กั้นตรงแก้มครับ เป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ mm3

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:22:20 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ ปั่นตัวที่เหลืออยู่ คิดว่าธนูน่าจะเสร็จทันก่อนไปเมืองนอก ส่วน ค้อน สาว ตาเดียว และน้องทรพีของค้อน คงหลังจากกลับมากลางเดือนหน้า

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:05:18 AM »
avengers assemble!!!!

ผมรอดูแคปนะครับผม
Sail To The New World

ออฟไลน์ mm3

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:20:32 AM »
avengers assemble!!!!

ผมรอดูแคปนะครับผม

ตัวเสร็จแล้วล่ะ เหลือโล่ห์ ตอนนี้ทำไปได้ 70% ละ รอลงเคลียร์แดง ปิดด้วยเคลียร์มัน

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:31:54 AM »
ส่วนที่เลอะ เอากระดาษทรายน้ำเบอร์1000 ลูบน้ำถูๆแล้วพ่นใหม่ดี่กว่านะครับงานจะได้สวยๆ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเขียวเข้ม อมดำกว่านี้อีกนิดจะดูเข้ากว่า แต่สีกระป๋องก็จำกัดโทนไปหน่อย แล้วก็ปิดด้วยเคลีย์ด้านจะได้ดูถึกๆดุๆ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ mm3

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:49:08 AM »
ส่วนที่เลอะ เอากระดาษทรายน้ำเบอร์1000 ลูบน้ำถูๆแล้วพ่นใหม่ดี่กว่านะครับงานจะได้สวยๆ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเขียวเข้ม อมดำกว่านี้อีกนิดจะดูเข้ากว่า แต่สีกระป๋องก็จำกัดโทนไปหน่อย แล้วก็ปิดด้วยเคลีย์ด้านจะได้ดูถึกๆดุๆ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวทำตัวอื่นเสร็จหมดแล้วจะกลับมาทำตัวนี้ต่อ ตอนนี้หาสีไม่ได้แล้วอะครับ สีเขียวของกันเซ่ไม่มีแล้ว คงต้องรอของเข้าใหม่

ตอนเห็นมันตกไปในกองฝุ่นนี่อย่างเศร้าเลย เกือบหมดอารมณ์ทำตัวอื่นต่อเลย

ออฟไลน์ EXIA

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:02:47 PM »
งานดีระดับคุณภาพครับ...คิดว่าคงมีอีกหลายต่อหลายท่านมีแนวคิดแบบเดียวกันนี้แต่ไม้่ได้มีโอกาสปั้นฝันให้เป็นจริง :iconvsign:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:34:50 AM »
ชอบมาก...เลย ไอเดียเจ๋งสุดๆ รอบชมตัวต่อไป เป็นกำลังใจให้  :iconpunch:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:10:39 PM »
ชอบ ไอรอนเเมนจังเรย สวยยยย.. :iconsmile:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:02:01 PM »
เข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อ 555+  :iconlol:   รอชมครบทีมนะครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Demon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:56:37 PM »
คอนเซ็บ ไอเดียดีครับ  :iconvsign:
และมันก็เข้ากันได้อย่าไม่น่าเชื่อ  :iconwish: