ผู้เขียน หัวข้อ: (MG) Gundam Astraea Type-F2  (อ่าน 6449 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
(MG) Gundam Astraea Type-F2
« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:48:41 AM »
สวัสดีครับทุกท่านวันนี้ขอนำเสนอ Astraea Type-F2

กันดั้มตัวนี้ปรากฎตัวใน Gundam OOF ซึ่งเป็นภาคเสริมของ Gundam OO รหัสเครื่อง คือ GNY-001 F2

งานนี้เป็นการนำ MG Exia มาโมดิฟายใส่กับ 1/100 Astraea ซึ่งทั้ง 2 ตัว มีรูปร่างและชิ้นส่วนที่เหมือนกันอยู่หลายจุด จึงทำให้โมค่อนข้างง่าย

ที่จะแตกต่างจากต้นฉบับไป คือ สีที่ปากที่เปลี่ยนเป็นสีดำ และส่วนขาที่เป็นน่องด้านในจะใช้ชิ้นพลาสติกสีเขียวให้เหมือนกับส่วนน่องด้านนอก

อาวุธจะเพิ่มดาบคู่ของกันดั้มเอ็กเซียเข้าไปด้วย ซึ่งตามเนื้อเรื่องเดิมจะไม่มี

เพราะพยายามจะขยับท่าทางเพื่อถ่ายรูป จึงทำให้สีถลอกอาจจะเห็นจุดที่ถลอกไปบ้างนะครับ

เกริ่นไว้เท่านี้ก่อน มาดูรูปกันยาวๆครับ

มีขอสงสัยประการใดสอบถามกันมาได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามนะครับ

รูปปริศนากันดั้มตัวต่อไปที่ใกล้เสร็จแล้ว พบกันแน่นอนเร็วๆนี้

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: (MG) Gundam Astraea Type-F2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:17:07 AM »
อยากรู้เบอร์สี แดง ทั้งสองโทนอะพี่..

ปล. จริงๆ อยากรู้ต้นทุนมากกว่า อ่ะ...

ปล2. อยากไป ขุดๆ คุ้ยๆ กองโมพี่ด้วยอ่ะ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: (MG) Gundam Astraea Type-F2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:34:51 AM »
เรียบเนีนยสวยมากเลยครับ

ฮา "อยาก รู้" โดนเซนเซอร์ " ก รู" ซะงั้น
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 05:55:51 PM »
สวยมากเลยครับพี่ ชอบมากเลย :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:12:13 PM »
อยา***้เบอร์สี แดง ทั้งสองโทนอะพี่..

ปล. จริงๆ อยา***้ต้นทุนมากกว่า อ่ะ...

ปล2. อยากไป ขุดๆ คุ้ยๆ กองโมพี่ด้วยอ่ะ  :iconlol: :iconlol:

น้องวัฒน์ ถ้าอยากได้ตามที่ต้องการ พี่นัดเจอเราแถวปิ่นเกล้าดีไหม แถวนั้นมีร้านนั่งให้คุยกันได้หลายร้านนะ :iconfreak:

เรียบเนีนยสวยมากเลยครับ

ฮา "อยาก รู้" โดนเซนเซอร์ " ก รู" ซะงั้น

ขอบคุณครับ

สวยมากเลยครับพี่ ชอบมากเลย :iconwish:

ขอบคุณครับน้องบีม

ออฟไลน์ rolix

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:52:03 PM »
โอ้วววว พี่โต้งมีงานดีๆมาให้ชบอีกแล้ว สวยมากเลยครับพี่ ส่วนรูปสุดท้ายนี่ทำส่งปลายปีเลยใช่มั้ยครับพี่ :iconwish:

ออฟไลน์ expolog198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:30:49 AM »
งานสวยมากๆครับ ^__^ ดูดุดี ส่วนรูปปริศนานี่ ครายทายไม่ถูกบ้างน้าาา 5555

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:59:52 PM »
โอ้ววว สวยอ่าพี่ เคยคิดอยุ่ว่าอยากจะทำบ้าง เจ้าตัวนี้อ่้า  :iconwish:
Thailand only !!

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 05:39:18 PM »
โอ้วววว พี่โต้งมีงานดีๆมาให้ชบอีกแล้ว สวยมากเลยครับพี่ ส่วนรูปสุดท้ายนี่ทำส่งปลายปีเลยใช่มั้ยครับพี่ :iconwish:

ขอบคุณครับ ส่วนรูปสุดท้ายยังไม่ใช่งานปลายปีครับ

งานสวยมากๆครับ ^__^ ดูดุดี ส่วนรูปปริศนานี่ ครายทายไม่ถูกบ้างน้าาา 5555

ขอบคุณครับ สำหรับรูปปริศนาคอยชมนะครับ ตั้งใจจะให้เสร็จสิ้นเดือนนี้ละครับ

โอ้ววว สวยอ่าพี่ เคยคิดอยุ่ว่าอยากจะทำบ้าง เจ้าตัวนี้อ่้า  :iconwish:

งั้นทำตัวสีขาวมายืนคู่กันสิ  :iconsmile: