ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง....ลืมแล้ว!] Review HG SEED 1/144 R11 : TMF/A-803 LaGOWE  (อ่าน 5827 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[แกะกล่อง....ลืมแล้ว!] Review HG SEED 1/144 R11 : TMF/A-803 LaGOWE
« เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:19:16 AM »
หวัดดีครับชาว TG ทุกคน หลังจากหายหน้าหายตาไปนาน
วันนี้ขอนำเสนอ รีวิวแกะกล่อง.....ลืมแล้ว  ลืมไปแล้วจริงๆ ตัวนี้ทำเสร็จตั้งนาน ช่วงเพิ่งออกใหม่ๆ ถ่ายภาพรีวิวเสร็จแล้วก็ลืม (เวรกรรม)
ในวันนี้ก็เลยขอปัดฝุ่นเจ้านี้ มารีวิวซักหน่อย (แม้จะช้าไปเป็นเดือน) แต่ก็รับกระแสอนิเมะหน่อยละกัน  บทใกล้ออกแระกับตัวนี้ครับ

หน้ากล่องเด้อครับ

HG SEED 1/144 R11 : TMF/A-803 LaGOWE
ประวัติหุ่นตัวนี้ซักเล็กน้อย
TMF/A-803 LaGOWE (ลาโกว) เป็น MS ปรากฎตัวใน Gundam SEED  เป็น MS รูปแบบสัตว์ 4 ขา
สังกัดกองทัพ Z.A.F.T  ใช้ในการรบภาคพื้นดิน ซึ่งพัฒนามาจากTMF/A-802 P-Mod.W BuCUE Waltfeld Custom
ซึ่งเจ้าลาโกวมีลักษณะรูปร่างคล้าย BuCUE รุ่นผลิตจำนวนมากอยู่บ้าง แต่รายละเอียดต่างกันโดยชัดเจน
เช่น ลำตัวที่ใหญ่ขึ้น  และต้องใช้นักบิน 2 คนด้วยกัน 1คนเป็นพลปืน และอีก 1เป็นพลขับ
นักบินในเรื่องก็คือ พยัคฆ์ทะเลทราย Andrew Waltfeld ซึ่งเป็นพลขับ และ Aisha สุดที่รักของแอนดี้ เป็นพลปืน

ดูรูปรีวิวกันดีกว่าครับ

ตัวนี้ต่อดิบตัดเส้นด้วย Sakura Pigma 0.05 มีการแต้มสีอีกเล็กน้อยเพื่อให้เหมือนในอนิเมะนะครับ
คอมเม้นท์วิจารณ์และ รายละเอียดอื่นๆ  กรุณาติดตามได้ที่ Blog exteen ของผมเลยนะครับ  จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่เว็บบอร์ด

http://testsuya.exteen.com/20120409/review-hg-seed-1-144-r11-tmf-a-803-lagowe

รีวิวคราวนี้รูปอาจจะน้อย ฝืดๆ ห่วยๆ ลงไปบ้างก็ขออภัยด้วยนะครับ หายจากการีวิวไปซะนาน ฝีมือเลยยังไม่กลับมา 100%
มีสิ่งใดผิดพลาดไปขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ขอบคุณที่รับชมรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Re: [แกะกล่อง....ลืมแล้ว!] Review HG SEED 1/144 R11 : TMF/A-803 LaGOWE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:17:48 AM »
เป็นอีก 1 ตัวที่ผมชอบใน Series Seed แต่ยังไม่ได้ซื้อเลย =w='
นอกจากเขาที่ลงสีไปแล้วมีส่วนอื่นอีกมั้ยครับ อยากรู้ว่าถ้าดิบๆ มันจะแยกสีมายังไง

ขอบคุณสำหรับรีวิวจ้า

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
Re: [แกะกล่อง....ลืมแล้ว!] Review HG SEED 1/144 R11 : TMF/A-803 LaGOWE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:22:17 AM »
ผมสงสัยอย่างนึง ทำไมโมของต่อดิบแต่ลง pigma ไม่ค่อยติดเลย