ผู้เขียน หัวข้อ: [น้องใหม่ แกะกล่องลองต่อ]HGUC สุดยอด MS แห่งผืนน้ำ Juaggu  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
สวัสดีครับ ทุกท่านที่ชื่นชอบการต่อ Gunpla

สมาชิกใหม่ครับผม และนี้คือการ Review ครั้งแรกของผม
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผิดพลาด ขาดตก บกพร่อง ตรงไหน ขออภัยด้วยนะครับ  :iconvsign:

และวันนี้ผมจะมา Review MS ครึ่งบกครึ่งน้ำ Juaggu ครับผม
หมายเหตุ: ช่วงแรกผมใช้ กล้องมือถือ แต่ตอนหลังยืมกล้องพี่มาได้ ช่วงแรกภาพเลยจะเบลอๆนิสนึง ขออภัยด้วยครับ  :iconsoul:

ก่อนอื่นเรามาดูข้อมูลคร่าวๆของ MS ตัวนี้กัน

Juaggu นั้นถูกพัฒนามาจาก Acguy แต่ Juaggu นี้ ถูกพัฒนาเพื่อเสริมสมรรถณะในการรบระยะกลางเสียมากกว่า และด้วยข้อนี้เอง ทำให้แทนที่จะทำให้เกราะเบาเพื่อความว่องไวในการเ้ข้าประชิด Juaggu กลับได้เกราะที่หนากว่า (จะเห็นอยู่ตอนนึงใน Unicorn ep 4 ว่า beam saber ฟันไม่เข้า :iconwink:)
อาวุธหลักที่ติดตั้งอยู่ที่มือซ้าย ขวาคือ Vulcan Cannon 6 กระบอก ( Vulcan แต่แรงจัง โล่เป็นรู, เกราะ GMII ยังทะลุ! :iconpanic:)
นอกจากนิ้ว(?)จะทำหน้าที่เป็นกระบอกปืน แล้วยังสามารถใช้ต่างเป็นอาวุธระยะประชิดได้อีกด้วย (Nemo เกราะยังเป็นรู  :iconfreak:)
Mega particle cannon 4 กระบอกตรงลำตัว

ทีนี้มาดูที่ตัว Gunpla กันมั้ง

7 แผง ไม่มากไม่น้อย (ชิ้นใหญ่ดี ไม่ปวดตา  :icondizzy:)

สายนี้ เอาไว้ทำอะไร ? เด๋วไว้มาดูกัน

ดีคอลธรรมดา 1

ดีคอล...ดีคอล..ดีคอลอะไรฟะ เรียกไม่ถูก กับโมโนอายชิลด์ อยู่ในถุงแพคสีเหลือง
(พรีเซนเตอร์ผมเอง น่ารักไหม อิอิ)

ข้อสังเกตุอย่างนึงของ kit นี้ คือ รู้สึกว่า แผง PBC (เอ้ะ ใช่ไหมน้อ ?) เนื้อค่อนข้างแข็งกว่าปรกติที่ต่อๆมา (ผมเริ่มจับจาก serie Seed OO UC ยุคหลังๆ)

ชิ้นส่วน แขน ขา ลำตัว ไม่มีอะไรซับซ้อน ต่อแบบชิวๆ กินไป ต่อไป ก็ยังไหว

สายที่ให้ดูในตอนแรก ข้างในเป็นลวดครับ ใช้สำหรับทำเป็น...ท่อ ? ผมขอเรียกว่า งวง แล้วกัน  :iconlol:

ข้อสำคัญตรงนี้คืออย่าลืมดันให้มิด ไม่เช่นนั้น อาจจะเหลือลวดไม่พอ  ไม่พอสำหรับ? ไปดูกันต่อ แล้วจะรูว่าเหลือไว้ทำไม

ใส่ชิ้นให้ตรงตามเลขในใบต่อนะ! ยาวไปๆ

นี้คือตัวอย่างการสอดลวดที่ผิด อย่าเอาอย่าง พรีเซนเตอร์ล่ะ... :iconsweat:

เสร็จแล้วก็นำมาต่อกะส่วนหัวได้เลย ตรงลูกศรสีแดง อย่าลืมดันเข้าไปให้สุด ถ้าดันไม่สุด...มันจะเผยอ จริงๆก็ปล่อยให้มันเผยอได้...แต่มันจะไม่งามนะจ้ะ :iconfreak:

ลวดที่ได้มา ต้องดันให้สุด ไม่ยังงั้น อาจจะเหลือไม่พอเกี่ยว เข้าไปด้านใน...แล้ว ยวง อาจะหลุดมาทั้ง งวง เอ้ย...งวงจะหลุดมากทั้ง งวง เอ้ย...งวงจะหลุดมาทั้งยวง เอ้ย (ถูกแล้ว! :icondisapp:) ปล.ในลูกศรสีแดงนั้นคือ ดันไม่สุด...แต่ตอนถ่ายยังไม่รู้ตัว.... :iconshy:

ชิ้นโมโนอาย ตอนแรกใจหาย....นึกว่าอาบัน จะทำมาแบบล๊อกตายซะแ้ล้ว...
ปล.ยังไม่รู้ตัวอีก...

ใส่ให้ตรงร่อง
ปล.แหน่ะ

หมุนซ้าย หมุนขวา สบายมวก

นี้ไง โมโนอายชิลด์ แปะอยู่บนเทปพลาสติก คีบออกมาได้เลย

ใส่ง่ายดีมาก กดแป๊ะลงไป อยู่ไม่เลื่อนเลย ล๊อกเรียบร้อย อาบัน ทำการบ้านมาดีทีเดียว

ส่วนหัวเสร็จเรียบร้อย ปล.กว่าจะรู้ตัว ล่อไปซะหลายช็อตและ   :iconpale:

ลำตัวส่วนบน กระเป๋าเป้ แบ็คแพ็ค

เรียบร้อย แล้วเราก็จะได้ MS ที่น่าเกรงขาม Juaggu มาเชยชม

ลองจุดขยับ สุดยอด!! HG ขยับได้ทุกนิ้ว! สุดยอด! :iconnasty:

สมดุล สุดยอด! ตัวร้ายภาค ไข่ ยังทำไม่ได้เลย สุดยอด! :iconpunch:

กางปีกบิน ยืนขาเดียวก็ยังไหว สุดยอด! (กาฟราน : เอาตูมาเหยียบแท้ๆ :iconpale:)

เทียบสเกลหน่อย (ฟรีด้อม : ไมหน้าตูมัวจังฟระ)

มาดูความ สุดยอด! ของ Juaggu กันอีกหน่อย

แย้อวกาศรึ อ่อนนัก! (กาฟราน : ตูอีกแล้ว!)

แย้แม้ เอ้ย แ้ม้แย้จะมาเป็นหมู่ขณะก็ไม่ได้แอ้ม! (กาฟราน : ตูตลอด)

แย้ทะเลพ่นไฟรึ! ไม่มีทาง สยบแทบเท้าซะ!
New Challenger appears! นักรบดำปริศนา!

ฉัวะ!

อั่ก...

อ่อนนัก!

นักรบดำปริศนา: แยกร่าง!?

Juaggu : ไม่รู้ซะแล้ว!

Juaggu : ร่างสมบูรณ์ที่แท้จริง ของข้าใช้ไซโคเฟรมและมีชื่อว่า Perfect Juaggu!(อย่าไปเชื่อ)

แยกร่างจู่โจม!

ลมหายใจเน่าเหม็น!
นักรบดำ : แหวะ!

แต่ความสุดยอด!ที่แท้จริงมันอยู่ตรงนี้ต่างหาก!

ท่านั่งจุ้มปุ๊ก! ที่ถอยกล่องนี้ ก็เพราะท่านี้นี่แหละ สารภาพตรงๆ :iconlove:

แล้วพบกันใหม่ Review หน้าครับผม
ขอบคุณที่รับชมครับผม  :iconhappy:
ปล.ขอขอบคุณตัวประกอบอดทนไว้ ณ ที่นี้ด้วย
แก๊งแย้ดำ

นักรบดำปริศนา

ท่านั่งน่ารักมาก...นักรบดำฝากบอกมา...

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
เป็นรีวิวแกะกล่องได้ค่อนข้างละเอียด และเป็นประโยชน์มากครับ ที่สำคัญเลยผมชอบการรีวิวที่ใช้
บรรดาสมาชิกตัวอื่นมาช่วยรีวิวด้วย ดูแล้วสนุกดีครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวแกะกล่อง และเป็นกำลังใจให้ในการรีวิวสำหรับครั้งนี้ และครั้งต่อๆ ครับ  :icongift:

PS.สมาชิกหลายๆท่านเจอท่าไม้ตายนั่งจุ้มปุ๊กแบบนั้น ผมว่าคงต้องมีใจอ่อนกันบ้างละครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เจ้าจุ๊กกรุ้นี่น่ารักมากเลยครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
ตัวนี้คุ้มมากจริงๆ แยกสีมาก็ดี ไม่ต้องทำสีก็สวยแล้ว

อยากให้ลุงบันออกผองเพื่อนของ juaggu มาด้วยจังเลย เกรดเก่ามันหน้าตาแย่มากเลย

ถ้ามี RG คงฮา

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
ฮามากครับ HG ขยับได้ทุกนิ้ว T-T สุดยอดดด

แต่ตัวนี้ผมขอผ่าน

ขอบคุณสำหรับการ Review ครับผม

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2

ท่านั่งจุ้มปุ๊ก! ที่ถอยกล่องนี้ ก็เพราะท่านี้นี่แหละ สารภาพตรงๆ :iconlove:

เหมือนกันเลยท่าน น่าร้ากอ่ะ