ผู้เขียน หัวข้อ: [U.C. Project] Shinanju custom  (อ่าน 4318 ครั้ง)

ออฟไลน์ MS-0078

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[U.C. Project] Shinanju custom
« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:18:45 PM »
สำหรับงานชุดนี้ ก็จะทำใน series U.C. กันบ้างคับ ดูแล้ว ผมชอมหุ่นภาคนี้ที่สุด เพราะมันสวยสมจริง
mechanic design ออกมาได้โดนใจมากๆ จริงๆ ตัวโมก็ซื้อไว้นานแล้ว โดยเฉพาะ Unicorn ซื้อมาได้หลายปีแล้ว
ตอนแรกกะจะไม่ทำไร กะต่อดิบตัดเส้นเฉยๆ เพราะโม Series นี้มันสวยอยู่ในตัวอยู่แล้ว แต่พอเวลาผ่านไปมีคนทำโม
ออกมาสวยๆ มากมาย เลยอยากจะจับมาโมดูบ้าง
มาดูตัวโมกันเลยครับ
MSN-06S Shinanju หลายๆ คนคงมีไว้ในครองครองกันแล้ว อาจจะเกือบทุกคน
เพราะโมตัวนี้ออกแบบได้สวยมาก โดยเฉพาะ MG ไม่ว่าจะจุดขยับ สัดส่วน ลงตัวมากๆ อีกทั้งยังตัวใหญ่คุ้มค่ากับราคา มาดูงานกันเลยครับ

ทำไปแล้วเฉพาะส่วนหัว และลำตัว เลยเอามาประกอบเป็น Bust ให้ชมกันก่อนคับ

อุดขัดทุกส่วน เดินลายแล้วพ่นรองพื้นรอไว้ก่อนครับ ทำสีโครงในนิดหน่อย เชิญติชม กันได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 03:20:13 PM โดย MS-0078 »

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: [U.C. Project] Shinanju custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:50:48 PM »
ทำไวนะครับ
รอชม
รอเก็บข้อมูล
เก็บไว้นานแล้วอยากต่อมั้งแล้ว :iconvsign:

ออฟไลน์ MS-0078

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [U.C. Project] Shinanju custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 04:13:17 PM »
ขอ Update ความคืบหน้าซักเล็กน้อยนะครับ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ