ผู้เขียน หัวข้อ: Gelgoog ทำสีถลอดด้วยสีกระป๋อง (ลองผิดลองถูกครับ)  (อ่าน 4969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mister_P

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
สวัสดีครับ พอดีเกิดไอเดียอยากลองทำสีถลอกดูบ้างครับ เพราะทุกตัวที่ทำสีผมเคยแต่ weathering อย่างเดียว
คราวนี้เผื่อว่าจะทำได้โดยไม่ต้องทำ Weathering ครับ
มาลองชมภาพกันดูครับ

สีดั้งเดิมครับ

พ่นสีดำรองพื้น

ตามด้วยสีเงิน

ลงสีชั้นบนสุดด้วยสีที่ต้องการเป็นอันเสร็จพิธี

หลังจากนั้นก็ประกอบแล้วก็จัดการขัดผิวให้ถลอกก็จะได้ดังรูปด้านล่างขอรับ
.
.
.
.
.
ขัด.ขัด.ขัด.ขัด. :icondisapp:
.
.
.
.
.
.
.ขัด.ขัด.ขัด.ขัด. :icondisapp:
.
.
.
.

หมดแล้วครับรูปสุดท้ายเทียบกับแผงสีเดิมก่อนทำสีครับ
เดี๋ยววันนี้ถ้าว่างจะไปทำส่วนขาต่อครับ

รบกวนช่วยติชมด้วยผมเพิ่งลองทำสีถลอกครั้งแรกครับ [size] :iconsweat:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Gelgoog ทำสีถลอดด้วยสีกระป๋อง (ลองผิดลองถูกครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:46:26 AM »
เป็นไอเดียที่ดีครับ เหมือนเป็นโมฯเหล็กเลย ไม่รู้สึกว่าเป็นโมฯที่มาจากพลาสติกแล้ว

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
Re: Gelgoog ทำสีถลอดด้วยสีกระป๋อง (ลองผิดลองถูกครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:07:20 AM »
เป็นเทคนิคที่เยี่ยมอันนึงครับจะขอยืมไปลองทำบ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ momokung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 08:07:46 PM »
สวย งาม มากๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:27:56 PM »
เจ๋งดีครับ
ว่าแต่..ใช้อะไรขัดอ่ะ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:49:16 PM »
ดูดีมากเลยครับ เหมือนเหล็กจริงๆเเลย

แต่ถ้า Weatheringเพิ่มคงจะดู ดุดัน ขึ้นอีกแน่ๆครับ

..........
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON