ผู้เขียน หัวข้อ: [ภาคบังคับให้ ส่งงาน D-Style Blade Liger] Blade Liger มั่วๆ version  (อ่าน 3129 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวัสดีพี่น้องชาว TG ทุกท่านครับ หลังจากที่ไม่ได้ส่งงานมานานมากๆ
(ครั้งสุดท้ายคงเมื่อเกือบ สองปีแล้วมั้ง ที่ส่ง Delta plus สีทองงานพู่กัน) http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18009.0

เนื่องด้วยติดภาระกิจสุดสำคัญครับ นั่นก็คือ เช็ดขี้ลูก คร้าบบบบบบ 555555  :iconlol:

หลักๆ คือ มีลูกมีครอบครัว เลยทำให้ไม่ค่อยมีเวลาผลิตผลงานเหมือนเมื่อก่อนครับ (แต่จิงๆ ก็มีบ้างแหล่ะ แค่อ้างเท่านั้น คริคริ)

แต่คราวนี้ ได้นัดกับพวกพี่ๆ เพื่อนๆ ทีมงาน TG Staff เอาไว้ว่าจะ ทำเสือน้อยส่งกันทั้งขบวน ประจวบกับ วันนี้เป็นส่งผลงานสุดท้ายแล้ว
ตาพี่นุศรี Zanu09 ทวงเช้าเย็น ว่าเมื่อไหร่จะส่ง เลยแอบโดด ภาระกิจเช็ดขี้ลูก มานั่งละเลงสีเสือน้อยให้ทันส่ง (จิงๆ เสร็จมาเป็นเดือนแระ แต่ขี้เกียจถ่ายรูป 555)

มาเริ่มกันเลยครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป... :iconangry:"

ข้อมูลสีที่ใช้
1.สีแดงดำ = Burn iron + Clear Red
2.สีโครง = steel
3.สีเงิน = Super Silver
4.สีทอง = Gold + Clear Yellow

ตัวโมทำการ อุดขัดรอยประกบ ธรรมดาครับ ตัดเส้นด้วย อินาเมล และ ปากกา ซากุระ

เริ่มกันเลยจร้าาาา ด้านหน้า

ด้านหลัง

ท่านั่งมาตราฐาน ข้างกล่อง

ท่ายืนด้วยตัวเอง สองขา

วิดพื้นซักหน่อย

เริ่มคิดไรไม่ออกแระ โพสมั่วๆ แล้วกัน

หกสูงบ้างดิ๊ลองดู  มันทำได้

เสือหมอบซุ่ม

อ่ะเข้าทางกำลังปวดฉี่เลย

ฉี่เสร็จขึ้นรถ กลับบ้านต่อ จบแย้ววววว

จบแล้วครับ สามารถติชมได้ตามสบายคร้าบบบบ จะได้เอาไปปรับปรุงในงานต่อๆ ไปครับ (อีกเมื่อไหร่ไม่รู้ 5555)

ปล. วันนี้วันสุดท้ายแล้วใครยังไม่ได้ส่งรีบๆ ส่งกันเข้ามาน้า แล้วเจอกันงานหน้าเร็วๆ นี้คร้าบบบบบ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 07:48:27 PM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [ภาคบังคับให้ ส่งงาน D-Style Blade Liger] Blade Liger มั่วๆ version
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 07:42:52 PM »
นี่ก็เทพพู่กันอีกคน คู่สีสวยงาม ทาเรียบเนียน สวยมากๆครับ  :icongift:

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: [ภาคบังคับให้ ส่งงาน D-Style Blade Liger] Blade Liger มั่วๆ version
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:28:42 PM »
รถแบทโมบิล สวยงามมากเลยครับ

อ้าว..
ไม่ใช่หรอ

:iconnasty:

ทาได้เนียนสมกับฉายาพู่กันเทพรุ่น 2 นะฮ้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
เอ๊ะ รึว่าตัวนี้ใช้แอร์บรัส แล้วแอ๊บว่าทาพู่กันแน่ คริคริ

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:14:35 PM »
เนียนมากใช้"พู่กัน"ทาแน่ๆเลย :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:20:44 AM »
 :iconvsign: ฝีมือไม่ตกเลยเจ้าฮั๊วงานสวยดี กิจกรรมหน้าร่วมสนุกกันใหม่นะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:43:17 AM »
สีดูม่วงๆไงไม่รู้ (ฮา) รถแบทโมบิลเท่ห์มาก (ฮา)

ทำเสร็จแล้วอย่าลืมเอาไปลงกระทู้กิจกรรมนา

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24449.0
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/