ผู้เขียน หัวข้อ: Qubeley Mk.II  (อ่าน 4021 ครั้ง)

pigstone

• บุคคลทั่วไป
Qubeley Mk.II
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:01:45 AM »
สวัสดีคับพอดีเป็นช่วงว่างๆไม่มีอะไรทำเหนตัวนี้ ดองมาเปนปีแล้ว ก้อเลย ขอลองวิชา สปม.ซะหน่อย โมตัวนี้ เปนโมฯ ตัวแรกที่เอามาหัดทำ ดีเทลใหม่+เดินลาย ยังงัย ก้อ ติชมกันตามสะดวกนะครับ

เริ่มจากผ่ากลางตรงเอวมันก่อนแล้วเอามาประกอบกันทีหลังด้วยกาวช้างงานอาจไม่เนียน(มาก)นะครับ

แล้วก้อเพิ่มความสูงด้วยไม้โปรฯ4แผ่น

ลองเอามาประกอบกับช่วงอกดู

ก้อดูดีไปอิกแบบแฮะ เอ๊ะ หรือว่าเราคิดไปเอง

เสริมด้วย อิโป้

ขอจบวันแรกเพียงเท่านี้ก่อนนะครับ เพราะ ต้องไปธุระก่อน ที่จิงอยากทำต่อนะ 
งั้นขอตัวก่อนนะครับ แล้วจะมา อัพเดทเรื่อยๆครับ ขอบคุณมากครับ

pigstone

Re: Qubeley Mk.II
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:45:39 AM »
ขอ อนุญาติ อัพเดท ซักเล็กน้อยนะครับ
รูปตอน ประกอบกับ เป้า

เพิ่มดีเทลตรงหน้าอกนิดหน่อยด้วยไม้โปรฯ กับเดินลายนิดหน่อย

เดินลายตรง ปีกไหล่ ครับ (เละไปนิดนะ)

ขอบจบรอบ2 แค่นี้นะครับ

pigstone

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:23:37 PM »
สวัสดีครับ ตามสัญญา นะครับ ว่า ถ้าพอมีแรงขึ้นมาบ้างแล้วจะ มารีวิว ต่อ แต่ขอไปแบบ ช้าๆนะครับ
ส่วนเอวทำเสดแล้ว แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะ ประกอบๆถอดๆ จน เริ่มปริ  :859cc94a:  อยู่ในช่วง ติดกาว ซ่อมรอขัดใหม่อยู่

เอวน้องคิวมัน..เหมือนจะออฟชั่นน้อยไปเลยจัดเอาส่วนกระโปรงของ ชินันจูมาเพิ่มดีเทล โดยการเฉือนๆขอบออกให้หมดจะได้ประมาณนี้

พอเอามาลองประกอบดูก้อจะได้ประมาณนี้

ทำส่วนเท้าใหม่เนื่องจากเดินไปเดินมา+หลบแมวตัวเองเลย เผลอไปเหยียบเท้า น้องคิวหักดังโพล๊ะ :0eeeff42:
ก้อเลยเอาเท้าของชินันจู(อีกแล้ว) มาประกอบรวมล่างใหม่ จนได้แบบนี้

พอประกอบกับขา ก้อจะได้ประมาณนี้  สวยดีนะผมว่า

หมดแล้ว.....
ขอทดแทนด้วย ภาพรวมก้อแล้วกันนะครับ ยาวๆเลย

หลัง

ขอ แอคชั่น1ท่า นะ  :d16c4689:

ก้อขอ จบการรีวิวรอบที่3 เท่านี้นะคับ   บาย~~~

pigstone

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 11:50:44 AM »
 ลบกระทู้นี้เลย ก้อได้นะครับ เนื่องจากหมดกำลังใจ แล้ว ทำตั้งนานไม่เหนมีท่านผู้ใด. ช่วยแนะนำหรือว่าติมั่งเลย
พอละคับ เหนื่อย