ผู้เขียน หัวข้อ: MSJ-06AS Tieren Assault Type  (อ่าน 3465 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
MSJ-06AS Tieren Assault Type
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 06:14:25 PM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆ นานๆทีจะได้มาทำสีโมเสียที เวลาว่างไม่ค่อยมี

ประกอบกับช่วงนี้ว่างพอดี ก็เลยได้โอกาศทำเจ้าเทียเ้รนตัวนี้เสียที

แต่จะทำสีเดิมๆ ธรรมดามันก็ยังไงอยู่เลยทำเป็นสีแบบที่ตัวเองชอบเลยครับ

ตัวโมเป็นเทียเรน1/100 ต้องขอบคุณพี่นุมากๆสำหรับโมนะครับ

โมตัวนี้เดิมทีพี่เค้าทำสีเป็นสีฟ้า ผมเลยมาล้างสีใหม่ทำใหม่ครับ

แนวคิดคือ เทียเรนรุ่นจู่โจม มีความรวดเร็วและแม่นยำ ติดตั้งอาวุธบีมเพื่อให้รับมือกับกันดั้มได้

แต่สุดท้ายก็ไม่ได้นำไปใช้จริง เพราะถูกแทนที่ด้วย GN-X เสียก่อน

มาชมตัวโมกันเลยครับ  :iconsmile:

ด้านหน้า

ด้านข้าง โล่ห์ที่ขาย้ายมาไว้ที่แขนแทน

ด้านหลังเพิ่มไอพ่นด้วยครับ

เพิ่มอาวุธเข้าไปหลายจุดครับ  :iconsmile:

บีมแกตติ่งกัน ประสิทธ์ภาพสูงแทนปืนกลแบบเดิม ใช้ชิ้นส่วนเหลือๆมาจากเรดเฟลมMG ครับ

มิสไซล์แรงสูง มิสไซล์นำมาจาก 1/144 บาคูครับ

โล่ห์ย้ายจากขามาถือ ทำให้คล่องตัวมากกว่าเดิม

อกติดตั้ง ร๊อตเกตลั้นเชอร์ และปืนกลขนาด120 ม.ม

ที่แขนขวาติดตั้ง บีมเซเบอร์ไว้เลยเพื่อรับมือกับกันดั้มได้

เพิ่มไอพ่นเข้ามา 5 จุด เพิ่มให้เทียเรนเคลื่อนที่ได้เร็วยิ่งขึ้น  ที่แพคหลังใช้ชุดแต่งไอพ่น ของLBX ครับ

สีที่ทาดันหมดครับเลยปล่อยเลยตามเลย  :iconcry:

มาชมแอคชั่นยาวๆกันเลยครับ

ท่าแดช

สำหรับงานโม ใช้สีกระป๋องยี่ห้อ atm ทำครับ งานนี้ไม่ได้ตัดเส้นกับติดดีคอลครับ เพราะสีหมด :iconcry:

บางจุดอาจจะถลอกเพราะขยับเล่น :iconcry:

จบแล้วสำหรับงานนี้่ นานๆทำโมที สนุกดีครับ

ถ้ายังไงเชิญ ติ-ชม ได้เลยนะครับ  ขอบคุณที่ครับบ  :iconlol:  :iconlol:

Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
Re: MSJ-06AS Tieren Assault Type
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 07:24:13 PM »
 :iconvsign: เจ้าเต้ยพ่นสีป๋องได้เรียบเนียนดีอ่า ชอบการติดอาวุธเพิ่มมากๆครับ โดนจัยสุดๆเลย :iconhappy:

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: MSJ-06AS Tieren Assault Type
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 10:17:17 PM »
ไอเดียในการเสริมอาวุูธและใช้วัสดุแจ่มหลายเลย :iconjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 12:31:18 PM »
ติดเต็มเหนี่ยวเลยยยย เท่มั้กก
ปล.นั่นแพคหลังเวอร์ชั่นยัดเยียดป้ะ?ฮ่าๆๆๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:26:45 AM »
ดูออกแนวมิลิทารี่พวกรบบนเขตเมืองหนาวมากๆครับ เท่มาก

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:57:14 PM »
สวยดีครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits