ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] XMX1 (F97) Crossbone Gundam X1 Full Cloth  (อ่าน 6777 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[MG] XMX1 (F97) Crossbone Gundam X1 Full Cloth
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:19:25 PM »
สวัสดีครับ ตัวนี้พึ่งมีเวลาว่างทำครับ ตัวนี้เป็นกันดั้มที่ผมชอบมากที่สุดใน จักวาลUC และชอบที่สุดในบรรดากันดั้มด้วย ทั้งความเท่และความเก่งของหุ่น และคนขับ(เก่า โทเบียยังเร็วไปที่จะมาขับตัวนี้)

และเพลงประกอบภาคนี้ซึ่งมันถึงใจจริงๆ ส่วนตัวหวังให้มันทำอนิเมะออกมาจริงๆซะที

เอาละดูตัวงานกันเลยละกันครับ ตัวนี้ที่ต้องระวังเรื่องระบบโครงในครับเพราะชิ้นเล็กบางต้องขัดก่อนทำสีหนาไปอาจขยั
บหักได้ และการบังพ่นเรื่องอาวุธนี่มีเยอะ บางส่วนผมจึงใช้สีอินนาเมล
เข้าช่วยเพื่อประหยัดเวลา (จริงๆขี้เกียจหาวิธีครับ) ดีคอล ผมใช้ในกล่อง+ดีคอลน้ำเหลือจากหลายๆตัวรวมกันเอานิดหน่อยพอเดียวรก

ด้านหน้า ข้าง

ข้อเสียของตัวนี้ถ้าจะให้บ่นก็เรื่องจับอาวุธครับจับไม่ค่อยจะอยู่

Zanbuster ใครๆชอบดาบเล่มนี้ครับ

Kincaido Nau Ver.

ถ่ายกับ X3

จบแล้วคร้าบสูตรสีก็มี

สีขาว  ใช้สีขาวของไกอา เบอร์1 พ่นเต็มไว
สีน้ำเงินที่ตัว   ดำไกอา + น้ำเงินเข้ม
ผ้าหลุม        เหมือนข้างบนครับ  +ขาวเพิ่มเข้าไป
เหลือง   ใช้ สีเหลืองเบอร์ 4 + ส้ม
แดง     
โครงใน  Steel

ปิดงานด้วย  Clear ด้าน ของไกอา

ขอบคุณทุกทท่านที่รับชม เชิญติชมตามสบายเลยครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: [MG] XMX1 (F97) Crossbone Gundam X1 Full Cloth
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:37:17 PM »
ชอบตัวนี้เ้หมือนกันอลังการดี แต่ไซสืมัเล็กไปหน่อย

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
Re: [MG] XMX1 (F97) Crossbone Gundam X1 Full Cloth
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:49:46 AM »
สวยครับ เห็นแล้วอยากได้ขึ้นมาเลย   :iconsmile:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:40:54 PM »
สีดำสวยมั่กๆ  :iconnasty:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:54:30 PM »
สวยดีครับ เห็นแล้วอยากสอยจริงๆ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ Peachey

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 04:52:05 PM »
ในที่สุดก็ได้มาซะทีนะ   สวยๆ

เลี้ยงข้าวด้วย :iconjoy:

ออฟไลน์ kingkokping

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:26:09 AM »
Crossbone Gundam เป็นตัวหนึ่งที่ผมอยากได้เหมือนกันครับ งานสวยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม ^^

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ jamekusar

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • Dafuq?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 11:00:15 PM »
อลังการดีครับเบิ้มมาก สีสดดีด้วย แต่ได้ข่าวว่าผสมได้แปลกๆนะ  :iconfreak: :iconfreak:

ส่วนตัวชอบถอดเกราะพริ้ว 5555 :iconlol: