ผู้เขียน หัวข้อ: (HG 1/100) GUNDAM Astray Silver Frame Custom  (อ่าน 4051 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
(HG 1/100) GUNDAM Astray Silver Frame Custom
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:28:07 AM »
งานชิ้นแรกที่นำมาลงในบอร์ด ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยครับ :iconwish:

ไม่ได้เล่น กันพลา ซ่ะนานมาก ตัวนี้เป็นตัวเก่าเก็บ ประมาน 4-5 ปีที่แล้ว ต่อดิบ แล้วเก็บเข้ากรุเลย

เพิ่งกลับมาเล่นไม่นาน เลยเอาของเก่า มาโม ใหม่  :iconlike:

พื้นเดิม เป็น HG 1/100 Blue Frame ของ ค่าย มังกรขาว ตัวแรกๆ เลย พลาสติกสีขาว เหลืองไปหมด

ข้อต่อต่างๆ หลวมไปหมด  :iconpale:

ยังดีที่พอทำสีแล้ว มันทำให้แน่นขึ้นบ้าง ในหลายๆ จุด

เครดิส Thank คุณ นุ มากๆ ครับผม ที่ให้ความรู้ผมในหลายๆเรื่อง+แรงยุ ให้เอา มาลง เหอๆ  :iconvsign:

มาชมผลงานกันครับผม

-ตัวนี้ ทำสี + ตัดเส้น เท่านั้น ดีคอลไม่ได้ติด Skill ยังไม่แข็งแรง  :iconcryjoy:

ลองเอามาแบกของใหญ่บ้าง (แทบล้มทั้งยืน โพสมากไม่ได้ เดี๋ยว หลุดเป็นชิ้นๆ  :iconpunch:)

ติชมกันได้ตามสะดวกครับผม จะได้เอาไปปรับปรุงแก้ไขในชิ้นต่อไป :iconcry:

พอทำเสร็จแว้บแรกที่เห็น นึกถึงตัวนี้เลย ให้ความรู้สึก ครือๆ กัน  :iconfreak:

ซามูไร ทรูปเปอร์ >___<

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: (HG 1/100) GUNDAM Astray Silver Frame Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 12:10:22 PM »
 :iconvsign: สวัสดีครับยินดีตอนรับ ฝีมือขนาดนี้ไม่ธรรมดาเเล้วครับ พ่นสีกระป๋องได้สวยมากๆครับ+ไอเดียโมดิฟรายเยี่ยมไปเลยครับ รอชมผลงานตัวต่อไปครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • ^^'' it,Me
Re: (HG 1/100) GUNDAM Astray Silver Frame Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 12:16:22 PM »
โหหหห เห็นนี่ยังกับโมแท้เลยครับ โมปีกแสงเข้ากับตัวหุ่นมากๆ  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ riderpid

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:41:44 AM »
งามมากเลยคับดุลงตัวดี+ถ้าปีกหลังขยายใหญ่กว่านี้ก็จะลงตัวมากเลยนะคับ

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:19:57 PM »
งามมากเลยคับดุลงตัวดี+ถ้าปีกหลังขยายใหญ่กว่านี้ก็จะลงตัวมากเลยนะคับ

ขอบคุณ มากๆ ครับผม สำหรับคำแนะนำ ครับ

พอดีไม่มีปีก ของตัว 1/100 เลยไปเอา ของ SD มา :iconnasty:

มันเลยเล็กๆ :iconcry: