ผู้เขียน หัวข้อ: SD Xu Huang ขุนศึกคึกคะนองขวานควาย[สีกระป๋อง]  (อ่าน 2754 ครั้ง)

ออฟไลน์ RedComet

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
หวัดดีครับ ผมกลับมาทำสีต่อจาก ซาจิทาเรียส ซุนกวน เสร็จไป คราวนี้เป็นซิหลงครับ ขุนพลของวุยก๊ก ทำเสร็จเมื่อเดือนก่อน แต่ดันเอามาลงตอนนี้ ตัวนี้เป็นโมจีน (เช่นเคย)

โดยใช้สีกระป๋อง เลย์แลนด์ทั้งหมดเลยครับ

สีน้ำเงิน DYNA BLUE
สีทอง NON LEAVING GOLD
สีเงิน METALLIC SILVER
สีฟ้า (ลืม)
สีเขียวแก่ (ลืม)
เคลียร์เงา

เปลี่ยนฉากหน่อย ลายละเอียเล็กทั้งตัว ผมเอาสีพ่นลงหนังสือพิมพ์แล้วใช้พู่กันเบอร์ 0,1 จุ่ม ทาเอาครับ งานนี้ไม่ได้ใช้บังพ่นสักส่วนเลยครับ ส่วนสีขาวนั้นไม่ได้ลงสีแต่อย่างใดครับ ที่ทั้งตัวก็พ่นเคลียร์เงาทับครับ

ด้านหน้า

ด้านขวา

ด้านซ้าย

โพสท่าบ้าง

ติดอาวุธขวาน ลายละเอียสีน้ำเงินบนขวานก็ใช้พู่กันจุ่มเหมือนเดิมครับ

เก๊กขวานหน่อย

ถอนขวานซักเล่ม

เปลี่ยนเป็นถือขวานคู่

กลับมาที่ทวนขวานต่อ เป็นสองด้าม

สู่สามัญ

ครับก็ขอบคุณที่แวะชมนะครับ ติชมได้ครับ ผมอาจพรีเซนต์ภาพไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ กำลังฝึกปรือเรื่องลงสีด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ  :on_26:

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: SD Xu Huang ขุนศึกคึกคะนองขวานกระบือ[สีกระป๋อง]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:47:27 PM »
ดูดีหมดทุกอย่างครับ เหลืออย่างเดียว ตัดเส้นด้วยครับ :iconsmile: