ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมชิ้นที่สอง KSHATRIYA SD  (อ่าน 5917 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
งานโมชิ้นที่สอง KSHATRIYA SD
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:14:26 PM »
หลังจากได้รับคำปรึกษา เรื่อง Eputty จาก คุณ นุ เลยอยากลอง เพิ่ม SKill ด้านนี้ดูบ้าง :iconnasty:

เลยลองโมด้วย Eputty ดู ครั้งแรกในชีวิตเลยครับ  :iconcry: รื้อแก้ๆ ไปหลายรอบ

เพิ่มรายละเอียดสีที่ใช้ครับผม

สีลองพื้น ใช้ KoBE 950 Bright Silver

พ้นแดงด้วย ไพแลค H -10 แดงบรอนด์

สีเทา KoBE 920 medium Grey

สีดำ KoBE 910 Black

สีพู่กัน ใช้ของ MR.Color ทั้งหมดครับ

มาชมผลงานกันดูครับ

แนะนำ ติชม กันได้ตามสะดวก ครับ จะได้เอาไปปรับปรุงในชิ้นงานต่อไป :iconvsign:

ขอบคุณทุกๆท่านเข้ามา แวะดู ครับผม :iconlol:

Update หลังจากที่ได้รับการแนะนำจากหลายๆท่าน เลยไปเก็บงานมาใหม่  :iconwish:

รูปชุดที่สอง

ล้างทำสีเกราะหน้าใหม่ ไม่รู้จะดูดีขึ้นบ้างรึเปล่า :iconcryjoy:

ลองทำเอฟเฟ็ค ใส่เข้าไป จริงๆอยากจะติดไฟด้วย ไม่รู้จะไปหาที่ไหน ใครรู้แนะนำทีครับ :iconwish:

ทิ้งท้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2012, 04:10:29 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: งานโมชิ้นที่สอง KSHATRIYA SD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:23:49 PM »
ทำมือเหมือนจะเป็นหุ่นลามกเลยฮับ  :iconshy2:  กล้าคิดกล้าทำดีจิงๆคับ  :iconwinks:เหนือจินตนาการ มั่กๆ :iconwink:

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนนึงเกิดจากจิตใต้สำนึกของคนชมด้วยครับ    :iconlol: :iconlol:
    V
    V
    V
    V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 02:37:42 PM โดย deathscythes »

• **
Re: งานโมชิ้นที่สอง KSHATRIYA SD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:30:45 PM »
ทำมือเหมือนจะเป็นหุ่นลามกเลยฮับ  :iconshy2:  กล้าคิดกล้าทำดีจิงๆคับ  :iconwinks:เหนือจินตนาการ มั่กๆ :iconwink:

555 ขอบคุณครับผม  :iconlol:

ไม่ทันได้คิด เหมือนกัน นะนี่  :iconfreak:

ดูๆไปชวนคิดลึก ซ่ะงั้น :iconnasty:

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:43:38 PM »
มาถูกทางแล้วครับ สายโมดิฟาย ยิ่งเก่งยิ่งสวยครับ ต้นแบบน่าจะเอา1/144 มาทำนะ ใส่โล่ ชาชาบี้ 1/144  ไอเดียเค้าแจ่มดี

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:49:31 PM »
มาถูกทางแล้วครับ สายโมดิฟาย ยิ่งเก่งยิ่งสวยครับ ต้นแบบน่าจะเอา1/144 มาทำนะ ใส่โล่ ชาชาบี้ 1/144  ไอเดียเค้าแจ่มดี

ขอบคุณ ครับผม :iconsmile:

ต้นแบบ มาจาก 1/144 ใช่แล้วครับ พอดีก่อนจะทำ ไปหาไอเดียตาม เน็ต สะดุดตัวนี้เลย สวยสุดๆ :iconwish:

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้จะลอง ทำตามต้นแบบซักตัว เตรียมสอย น้อง คริท กับ น้อง บี้ ไว้แล้ว  :iconnasty:

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:41:41 PM »
สวยอะ สุดยอด

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:07:17 AM »
มือใหญ่ไปหน่อย ที่เหลือ เยี่ยมมากครับ ดูดีมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 09:48:18 PM »
มือใหญ่ไปหน่อย ที่เหลือ เยี่ยมมากครับ ดูดีมาก

ขอบคุณครับ พอดีตรงมือ อยากจะทำให้มันดูเวอร์ๆ ครับผม ตอนแรกว่าจะทำเป็นตอนปล่อยพลัง  :iconnasty:

แต่ idea ไม่ถึง ยังฝหาทางวิธีทำลูกพลังไม่ได้  :iconcry: เลยทิ้งไว้อย่างงั้นก่อน :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:44:05 PM »
 :iconvsign: งานออกมาสวยใช้ได้เลยครับ ถ้าชอบที่จะโมดิฟรายต้องกล้าทำครับฝึกทำบ่อยๆครับ งานโมดิฟรายไม่มีคำว่าที่สุดครับอยู่ที่ว่าเรากล้าทำไหมครับ ชอบงานเเนวนี้ครับ อย่าลืมฝึกใช้พู่กันบอยๆนะครับจะเก็บงานสวยกว่านี้  :iconvsign:

ปล.รบกวนช่วยเพิ่มรายละเอยีดสีในการทำด้วยก็ดีนะครับ ผมเอาสนใจโทนสีอยู่ครับ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 06:46:34 PM โดย zanu009 »

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 07:19:02 PM »
:iconvsign: งานออกมาสวยใช้ได้เลยครับ ถ้าชอบที่จะโมดิฟรายต้องกล้าทำครับฝึกทำบ่อยๆครับ งานโมดิฟรายไม่มีคำว่าที่สุดครับอยู่ที่ว่าเรากล้าทำไหมครับ ชอบงานเเนวนี้ครับ อย่าลืมฝึกใช้พู่กันบอยๆนะครับจะเก็บงานสวยกว่านี้  :iconvsign:

ปล.รบกวนช่วยเพิ่มรายละเอยีดสีในการทำด้วยก็ดีนะครับ ผมเอาสนใจโทนสีอยู่ครับ :iconlol:

ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำดีๆครับ คุณ นุ   :iconwish:

เดี๋ยวลงรายละเอียดสี เพิ่มให้ครับผม น่าเสียดายไม่มีกล้องดีๆ

ตัวสีจริงๆ จะเข้มกว่ารูปที่ถ่ายไว้พอสมควรดูมีมิติกว่า

แต่กล้องมือถือถ่ายออกมา กลายเป็น อมชมพู ซ่ะงั้น :iconsweat:

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 03:23:58 PM »
ลองทำ เอฟแฟค พาร์ทใส่เข้าไปเพิ่ม เข้าไม่เข้ายังไงแนะนำด้วยครับผม :iconwish:

ออฟไลน์ Season_uc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 06:28:22 PM »
เจ๋งอะ สวยไปเลยแบบนี้  :iconvsign: