ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] Zaku Char's ver2.0 งานMGตัวแรกค่ะ  (อ่าน 3230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peachey

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
[MG] Zaku Char's ver2.0 งานMGตัวแรกค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:38:56 PM »
เป็นMGตัวแรกที่เคยทำเลยค่ะ เสร็จนานมากกกแล้ว
จำได้ว่าเคยเอามาลงแล้วครั้งนึง ไม่รู้กระทู้หายไปไหน :iconsoul:

งานนี้ให้คุณnase ถ่ายภาพสวยๆแก้ตัวให้ใหม่

สีที่ใช้จำไม่ได้แล้ว แต่จะผสมBright SilverของGaiaลงไปในทุกสีให้ออกประกายๆ
พ่นFlat clearทับ  เผลอพ่นทับชิ้นใสตรงตาด้วย ขุ่นเลย

ปืนกับขวานหายไปไหนแล้วไม่รู้ค่ะ เหลือแค่Bazooka

สีเพี้ยนไปจากตัวจริงบ้างนะคะ

Rx-78 ของตาnaseมาก่อกวน -*-

อย่ามาหือ :iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:

ขอบคุณที่รับชมค่ะ

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: [MG] Zaku Char's ver2.0 งานMGตัวแรกค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:33:39 PM »
ตัวแรกนี้มันแจ่มกว่าผมที่ทำมาแล้วหลายตัวอีก  :iconcry: :iconcry:
อยากให้ตัดขอบ Sticker ซักหน่อยที่เหลือดีแล้ว

ออฟไลน์ Baronny

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [MG] Zaku Char's ver2.0 งานMGตัวแรกค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:34:26 PM »
ชอบจังสีเนียนๆเนี่ย  :iconwish:

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:44:31 PM »
บร๊ะ ลงแล้วหรือเนี่ยไม่รู้ตัว