ผู้เขียน หัวข้อ: เบ๊ชาเขียว HGUC 1/144 GM III  (อ่าน 3882 ครั้ง)

ออฟไลน์ titi001

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
เบ๊ชาเขียว HGUC 1/144 GM III
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:43:29 PM »
สวัสดีครับวันนี้มีผลงานใหม่มาให้ชมกันคือเจ้า GM III สาเหตุที่ชื่อเบ๊ชาเขียวเพราะผมเคยคิดว่าถ้าจะทำในสีโทนออกเขียวก็จะทำเป็นสีประมาณเขียวเหลือง(ผมเรียกว่าสีชาเขียว) ตัวนี้ก็ทำออกมาให้คล้ายๆกับ GM II ฝึกทำไฮไลกับอุดขัดกันตอไป แต่ออกจะเผางานไปหน่อย :iconfreak:เนืองจากพื้นที่ถ้ายทำค่อนข้างจำกัดทำให้แอ็คชั่นไม่ค่อยได้มากนักก็ขออภัญด้วยนะครับ เอาเป็นว่าไปดูกันเลยดีกว่าครับ

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ติดอาวุธกันยาวๆ

ติดมิสไซล์พ็อด

ถ่ายกับเพื่อนบ้าง

ปิดท้ายได้รูปนี้ครับ

ขอบคุณที่รับชมนะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: เบ๊ชาเขียว HGUC 1/144 GM III
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:01:06 PM »
ชอบสีเขียวโทนนี้มากๆเลยครับ
ทำสีได้เรียนจริงๆฮะ

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
Re: เบ๊ชาเขียว HGUC 1/144 GM III
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:31:06 PM »
ทำครบห้าสีน่าจะเจ๋ง เพิ่งได้สามสีเอง ขาด เหลือง กับ แดง :iconsoul:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:47:41 PM »
ผมเองก็ชอบGM สีเขียว มาตั้งแต่ภาค Z แล้ว จำไม่ได้ว่าถ้าสีนี้มันเป็นของฝ่ายไหน เอลโก้หรือเปล่า

พูดถึงตัวงาน ไฮไลท์สวยดีครับ อยากต่อโมบ้างเหมือนกัน... :iconcryjoy:

ออฟไลน์ titi001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:41:59 AM »
ชอบสีเขียวโทนนี้มากๆเลยครับ
ทำสีได้เรียนจริงๆฮะ
ขอบคุณครับ :iconlike:

ทำครบห้าสีน่าจะเจ๋ง เพิ่งได้สามสีเอง ขาด เหลือง กับ แดง :iconsoul:
ผมก็คิดว่าจะทำเบ๊เรนเจอร์เหมือนกันครับ ตอนนี้มี GM type-C ที่ยังไม่ได้ทำอยู่ กะว่าจะเป็นที่น้ำเงินแบบ Navy Blue ส่วนที่เหลือที่คิดไว้ก็จะเป็น GM สีชมพู ซึ่งอาจเอา GM II มาแปลงนิดหน่อย ที่จริงตั้งใจจะทำ GM II เป็นสีชมพูแต่ใส่สีแดงมากไปผสมสีขาวเท่าไหรก็ไม่อ่อนลงซักที่ก็เลยต้องเลยตามเลย แล้วก็ Powered GM เป็นสีเหลืองอมส้ม และ Jesta เป็นสีฟ้า ครับ

ผมเองก็ชอบGM สีเขียว มาตั้งแต่ภาค Z แล้ว จำไม่ได้ว่าถ้าสีนี้มันเป็นของฝ่ายไหน เอลโก้หรือเปล่า

พูดถึงตัวงาน ไฮไลท์สวยดีครับ อยากต่อโมบ้างเหมือนกัน... :iconcryjoy:

ขอบคุณครับ ส่วน GM สีเขียว น่าจะเป็นพวกฝ่ายสหพันธ์โลกที่ไม่ใช่ TiTans หลักๆก็ A.E.U.G. กับ Karaba ใน GM II ดีคอลที่แถมมาจะมีให้เลือกเป็น TiTans และ A.E.U.G.  แต่ใน GM III มันจะมีดีคอลแค่ Karaba ซึ่งผมก็ไม่ค่อยรู้เรืองของภาค zz เท่าไหรเพราะยังไม่เคยดูอ่าครับ

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:58:32 AM »
รอดูขบวนการห้าสีนะครับ สีสวยดี

เชียร์ให้มีจิม 1