ผู้เขียน หัวข้อ: Epyon MG Daban สายถลอกจ้า  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Epyon MG Daban สายถลอกจ้า
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:29:08 AM »
สวัสดีครับ วันนี้ผมมี Epyon สายถลอกงานโมจีนจาก Daban
เจ้าตัวนี้ สีเดิมๆเลยครับ เพราะที่บ้านฝนตกตลอด ทำสีไม่ได้เลย TT เลยต้องตัดสินใช้ปากกาเพ้นของ sakura สีเงินแทน
วิธีทำก็คือ แต้มแล้วใช้นิ้วปัดๆเอา ที่สำคัญ หากผิดพลาดมันลบไม่ได้ซะด้วยสิ ถ้าถามว่าทำไมไม่ใช้ อุปกรณ์ที่เหมาะกับโมเดล
คำตอบคือไม่มีครับ TT ที่ปราจีน ไม่มีร้านขายเลยจำเป็นต้องใช้อุปกรณ์เครื่องเขียนไปพลางๆก่อน
ปล.นี่เป็นการโพสต์ครั้งแรกหากมีข้ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ตัวนี้ผมให้ 7/10 แล้วกันครับ
ข้อเสียหลักๆก็ึืคือ รูบางรูต้องขว้านออก
เกราะที่ไหล่ประกบกันไม่สนิท
ชิ้นส่วนบางชิ้นหลุดง่ายต้องยัดกาวปัญหาทั่วไปของโมจีน

แต่โดวยรวมแล้วผมว่าเจ้านี่ออกมา รูปร่างหน้าตาไม่ค่อยแตกต่างจาก ฺBandai ซักเท่าไหร่ จัดได้ว่าหล่อเลยทีเดียวครับ