ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์กับ Crustacean Lord [งานปั้น]  (อ่าน 6413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
นอกไลน์กับ Crustacean Lord [งานปั้น]
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:29:36 PM »
สวัสดีครับชาวไทยกันดั้มทุกท่าน
     วันนี้ผมจะขอนำเสนอผลงานของตัวเองบ้างครับ แต่เป็นปฏิมากรรม(งานปั้น) ที่ปั้นมานานแล้ว
แต่ไม่มีโอกาสนำเสนอซักที....... จริงๆ แล้วโชว์รูปไม่เป็นครับ แหะๆ
สำหรับผลงานชิ้นนี้ผมตั้งชื่อว่า ครัสเตเชียนลอร์ด จ้าวแห่งสัตว์เกราะแข็ง ปั้นจากดินปั้นหัตกรรมครับ
เวลาในการทำก็ประมาณ 1 สัปดาห์ครับ แต่คาดว่าคงอีกนานที่จะเสร็จสมบูรณ์เพราะไม่มีเวลาทำเลย
ยังไงขอคำติชมด้วยนะครับ

หน้าตรงครับ หน้าตาจิ้มลิ้มซะ -_-
สีขาวนั้นคือดินปั้นหัตกรรม ส่วนสีเหลืองครีมๆ นั้น Epoxy Putty ครับ

หน้าตรงเต็มตัว แขนขวา-ซ้าย ปั้นแยกต่างหากครับ เพื่อความสะดวกในการหล่อแบบ แต่แขนขวามันหนักก็เลยไม่ได้ติดให้ชมกัน

ด้านหลัง ขา(เหรอ?) 3 ขาด้านหลัง ยังไม่ใส่รายละเอียด

ชิ้นส่วนทั้งหมด แขนขวาเป็นก้ามปู กับก้ามปูเล็กๆ ติดที่ชายโครงด้านขวา เจ้าตัวนี้แยกชิ้นส่วนเป็น 10 ชิ้นด้วยกันครับ

ตัวนี้เป็นของแถม ปั้นแบบใจลอยครับ ยังไม่ได้คิดเลยว่าจะให้มันเป็นตัวอะไรดี แหะๆ
จริงๆ แล้วทั้งสองตัวนี้ไม่ได้ออกแบบก่อนปั้นครับ คิดเอาสดๆ รายละเอียดก็เลยขาดๆ เกินๆ ครับ ถือว่าเป็นนิสัยเสียที่แก้ไม่หายของผมเลย T^T

จบแล้วครับ ขอบคุณที่สละเวลามาชมนะครับ ขอบคุณครับ ^/\^

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: นอกไลน์กับ Crustacean Lord [งานปั้น]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:07:27 PM »
สุดยอดครับ รีบๆทำให้เสร็จนะครับอยากเห็นแล้ววว :iconlike:
Stand by me!

ออฟไลน์ taeyeon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
Re: นอกไลน์กับ Crustacean Lord [งานปั้น]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:52:02 PM »
เห็นตัวล่างแล้วนึกถึง the hulk ครับ  :iconlove:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:02:51 PM »
สุดยอดครับ รีบๆทำให้เสร็จนะครับอยากเห็นแล้ววว :iconlike:
ขอบคุณครับ จะรีบทำให้เสร็จเร็วๆ นะครับ

เห็นตัวล่างแล้วนึกถึง the hulk ครับ  :iconlove:
อืม.... จริงด้วย คล้ายๆ ครับ^^

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:37:10 PM »
เท่อ่ะ เห็นแล้วให้อารมณ์นึกถึง Spawn เลยครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 05:07:02 PM »
ไม่มีความรู้ด้านนี้ไม่รู้จะติยังไงดี ได้แต่บอกว่ามันสวยมากจริงๆ ฝีมือระดับนี้ทำขายได้เลยนะครับเนี่ย  :icongift:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:04:36 PM »
 :iconlove:สุดยอดอะ ขนาดไม่ได้ร่างแบบก่อนนะเนี่ย สุดยอดเลยครับอยากปั้นได้บ้างจัง

ตัวล่างนั่นมาจากเรื่อง บากิ ชัดๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 03:13:36 PM »
เห็นตัวข้างล่างนึกถึงพวกคินนิคุแมนยังไงไม่รุ 555+ ชอบงานแบบนี้น่ะมันดูเป็นoriginalดีจริงๆ สู้ๆรอชมผลงานอยู่ครับ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 04:36:02 PM »
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ จะพยายามทำให้เสร็จไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ momokung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:21:37 AM »
ดีไซน์  มันสสส์ มากๆเลยครับ ขอติดตามชมครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:51:17 AM »
สวยมากครับตอนทำสีคงจะเท่น่าดู

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:57:01 PM »
อัพเดทนิดหน่อยครับ ไม่ค่อยมีเวลาว่างให้ได้จับเลยตัวนี้
โดยรวมส่วนใหญ่เสร็จแล้วครับ มีการแก้รายละเอียดเล็กน้อย เหลือเฉพาะระยางค์ 3 อันด้านหลังที่ทำใหม่

ถ่ายรูปไม่ค่อยชัด ขออภัยด้วนนะครับ