ผู้เขียน หัวข้อ: หนูน้อยดาบแดง 00 fullsword  (อ่าน 7442 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
หนูน้อยดาบแดง 00 fullsword
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 04:30:45 PM »
 สำหรับตัวนี้ ผมคิดว่าขามันไม่ค่อยยาวเลยเสริมให้ยาวขึ้นกับอัฟดีเทล ที่เรียบไปหน่อยตรงหน้าอกกับ หัวไหล่นะครับนอกนั้นดีอยู่แล้วอะไปดูงานที่ได้กัน

ส่วนเรื่องแผ็คหลังมันโล่งไป เอาดาบแอสเทมาใส่ ให้ดูรกๆ

คนขับชื่อเชตชึนะ ที่เพื่อนๆรู้จักกันดี ภาคนี้ผมชอบที่สุดและเนื้อเรื่องมันดี

ตรงดาบตัดขาวออกไป มันดูไม่มีพลัง เทแดงสด เกือบไม่เข้า แต่ก้พอดูได้อะนะ

เพิ่งเท้า ให้ยาวอีกนิส

ตัวนี้เพื่อนๆลองเอาไปทำได้นะครับ มีอยู่ไม่กี่จุดที่เสริมขึ้นมา การโมดิฟาย ดูที่ตัวโมนะครับว่าจุดไหน ควรจะโม ทำบ่อยๆเดียวก็เก่งเองครับ

อันนี้หาคนเล่นในจังหวัดชลบุรีครับ 

หรือ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=933.2460
ขอบคุณทางเวปนะที่นี้ด้วย ตัวหน้าเป็นฟรีดอมครับ

ออฟไลน์ tumamtt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: หนูน้อยดาบแดง 00 fullsword
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 05:58:18 PM »
สีจัดๆแบบนี้จับweatheringเลยครับ :iconhappy:
Stand by me!

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: หนูน้อยดาบแดง 00 fullsword
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 07:54:10 PM »
ไม่น่ามาทำตัวนี้เลย ฮือๆ มีแต่คนทำสวยๆ T_T

ออฟไลน์ Yellow13th

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:32:01 PM »
งดงามมากครับ ยอดเยี่ยมครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ mumunza10

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -12
  • ชื้อมาดองข้ามชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:50:19 PM »
โหสวยอะผมยังไม่คืบหน้าเลย

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:12:33 AM »
สุดยอด โดนใจเลย ดาบแดงใด้อีก

ออฟไลน์ iiHEEROii

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:12:07 AM »
สวยงามสุดๆ เลย :iconlike:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:56:28 PM »
สวย เนียนมากเลยครับ  :icongift:

เห็นได้ลงเว็บ Gundam Guy ด้วย แต่เห็นฝรั่งคอมเม้นต์แล้วผมปวดตับแทนเลยฮะ
ต้องทำใจ พวกนี้พูดตรง แล้วก็ปากจัดกันจริงๆ  :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:29:25 PM »
สวย เนียนมากเลยครับ  :icongift:

เห็นได้ลงเว็บ Gundam Guy ด้วย แต่เห็นฝรั่งคอมเม้นต์แล้วผมปวดตับแทนเลยฮะ
ต้องทำใจ พวกนี้พูดตรง แล้วก็ปากจัดกันจริงๆ  :iconcry:

คือผมไม่ได้เอาไปลงเวป gundam guy ผมลงแค่3เวป ไทยกันดั้ม มดเอ็ก และ modelers-g.jp นอกจากนั้นถ้าเห็นคนอื่นคงก็อบไปลงกันเองครับ
เอางานผมไปลงได้นะครับไม่ว่าอะไร  เอาชื่อคนอื่นก็ได้ ที่โพสก็อยากให้ทุกคนบนโลกได้ดู อยู่แล้วครับ แต่งานยังโดนด่า คงต้องฝึกกันอีกเยอะ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:37:49 PM »

คือผมไม่ได้เอาไปลงเวป gundam guy ผมลงแค่3เวป ไทยกันดั้ม มดเอ็ก และ modelers-g.jp นอกจากนั้นถ้าเห็นคนอื่นคงก็อบไปลงกันเองครับ
เอางานผมไปลงได้นะครับไม่ว่าอะไร  เอาชื่อคนอื่นก็ได้ ที่โพสก็อยากให้ทุกคนบนโลกได้ดู อยู่แล้วครับ แต่งานยังโดนด่า คงต้องฝึกกันอีกเยอะ

เว็บ Gundam Guy เจ้าของเว็บจะเอาผลงานจาก modelers-g.jp ไปลงเองครับ คนอื่นลงไม่ได้

งานสีท่านสวยแล้ว สู้ต่อไปครับ  :iconpunch:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:48:49 PM »
งานสวยสุดๆครับ upดีเทลได้ลงตัวดี สีแดงอาจจะโดดไปหน่อย แต่สีสดสวยดีครับ ^^ ที่ดูสดไปอาจจะคลุมสีแดงไปไว้ที่จุดๆเดียวมากไปหน่อย ถ้ากระจายสีแดงไปที่ตัวโมเพิ้่มอีกนิดคงจะสวยเลิศอลังการงานสร้างแน่ๆครับ สรุป...ผมขอยอมแพ้ = =" ว่าจะโมooเหมือนกัน หมดความมั่นใจในตัวเองเลย

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 08:34:33 AM »
งามมากครับ ว่าแต่ ตาเซตสึนะ จะใช้ดาบยังไงหมด พกมาเยอะเหลือเกิน  :iconlol:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:11:06 AM »
ู^
^
^
ตาเซ็ตก็เฟี้ยงทิ้งตามฟอร์มจนหมดนั่นแหละ (ฮา)

ลองไปดูเวปฝรั่งมา ก็ค่อนข้างตรงที่เขาว่าเรื่องจุดดีเทลอัพดูโดดๆเป็นสันไป ควรจะขัดมุมพลาชีทที่เสริมให้เป็นมุมเฉียงมากกว่าตัดตรงๆ จะทำให้ดูเนียนมากกว่า

ส่วนใหญ่สายคัสต้อมเมืองนอกเขาโหดน่อ แค่เอาชิ้นมาแปะโต้งๆนี่ เขาไม่ค่อยชอบ อย่าไปซีเรียส ทำโมเพราะเราชอบ ไม่ใช่ให้คนอื่นชอบ ถ้าคำติใดมีคุณค่าค่อยปรับนำไปใช้ ถ้าติแล้วแต่ไม่ตรงใจก็ปล่อยไป

ฝรั่งเขาติตรงๆดีผมก็ชอบนะ แต่ก็มีพวกปากดีดูถูกงานชาวบ้าน ทั้งที่ตัวเองยังไม่มีงานเสร็จเป็นชิ้นเป็นอันค้างอยู่นี่ ไม่รู้จะว่าไง (หมายถึงฝรั่งอะนะ)

ปล. ไม่ได้บอกว่าทำไม่สวยห้ามติชมหรอกนะ คนทำอาหารไม่เป็นก็ชิมอาหารได้ แต่ถ้ามาดูถูกว่าอาหารพรรค์นี้กล้าเอามาให้กินได้ไงนี่มันอีกเรื่อง การติชมหมายถึงการบอกข้อดีข้อเสียของผลงานเพื่อให้ปรับปรุง มันต่างกับการด่าว่า หรือดูถูกที่ไม่ได้ให้อะไรคนสร้างผลงานเลย ผมหวังว่าคงไม่เจออะไรแบบนั้นที่นี่
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:34:49 PM »
 ผมมี่พี่อยู่คนหนึ่ง ทำงานขัดอุดได้เทพมาก วันนั้นมีโอกาสได้ทำโมด้วยกัน พี่เค้าทักมาว่า เห้ยทำทั้งทีไม่ทำให้ดีๆๆไปเลยอะ ขัดให้มันเนียนๆหน่อย ตอนนั้นคิดว่า ขี้เกียจคนดูงานเราคงมองไม่เห็นหลอก  แอบขำในใจ มาตอนนี้แม่เจ้า ฝรั่งยังเห็น เหอะๆ อันนี้ไม่ต้องโทดใครครับอาจารผมก็ไม่ขัดเหมือนกัน...สอนกันมาดี้ดี
ฮา ....ขอบคุณทุกคอมเม้น ขอบคุณ bangbang04 ที่แปรให้ฟังครับ ผมอ่านไม่ออกจริงๆ  ตอนนี้รู้แล้วครับว่างานผมขาดอะไรไป  :icongift: :icongift: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 09:58:23 AM »
บ้าหอบฟางอย่างสวยอลังการเลยครับ ชอบๆ ^^