ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพ RX 78 GUNDAM Ver.Evolve peper craft มาฝากกันครับ เห็นว่าสวยดี  (อ่าน 3416 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
RX 78 GUNDAM Ver.Evolve peper craft
เอาภาพโมกระดาษงานเก่ามาให้ชมกันครับ ผมเห็นว่ามันน่าสนใจดีและก็
เป็น GUNDAM ด้วยนะครับ
ก่อนอื่อต้องขอบอกก่อนนะครับตัวที่เห็นนี้ไม่ใช่งานของผมนะครับเป็นรูป
ที่ผม save เก็บเอาไว้นานแล้ว(เมื่อครั้งที่ผมยังบ้าต่อโมกระดาษอยู่)
จำไม่ได้แล้วว่าเป็นผลงานของใคร และแหล่งที่มาจากไหน ไม่แน่ใจว่าจะเป็น
เวปไซท์ playFC หรือเปล่า ต้องขออภัยเจ้าของผมงานและแหล่ง
ที่มาไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หรือใครทราบก็แนะนำกันเข้ามาได้เลยนะครับ

ไปชมรูปกันเลยครับ ตัวนี้เป็น
RX 78 GUNDAM Ver.Evolve ซึ่งเท่าที่จำได้เจ้าของผลงานได้ทำการเพิ่ม
รายละเอียดเข้าไปใหม่เกือบทั้งตัว ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสี ส่วนที่เป็นเหมือน
ดีคอล และลวดลายต่างๆตามตัว และแก้ไขแพทเทิร์นบางจุดให้สวยงามขึ้น
ด้วยครับ ตามภาพเลยนะครับ
(*หมายเหตุ เจ้าของผลงาน ผมหมายถึงผู้ประกอบและตกแต่งโมตัวนี้
นะครับ ส่วนผู้ที่สร้างต้นฉบับดั้งเดิมมีมาอย่างไรผมไม่ทราบจริงๆครับ)
ผมโพสแล้วรูปไม่ขึ้นรบกวนดูรูปตาม link นี้นะครับ
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2930013869381.101055.1832034197&type=1&l=5a9e7ac804

นับว่าเป็นโมกระดาษที่น่าสนใจมากตัวหนึ่งเลยนะครับ ทั้งสัดส่วนและ
ลายละเอียด น่าเสียดายที่ผมยังหา file ต้นฉบับไม่เจอ ไม่อย่างนั้นแล้ว
ผมจะได้ต่อด้วยฝีมือตัวเองแล้วถ่ายรูปเอามาให้ชมกันครับ

ต้องขอขอบคุณและขออภัย เจ้าของผลงานและแหล่งที่มาไว้ด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม และขอบคุณ thaigundam
เอื้อเฟื้อพื้นที่ในการแบ่งปันครับ
ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมรบกวนย้ายหรือลบได้เลยนะครับ
mr.white

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 06:21:56 PM โดย Mr.White »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: เอาภาพ RX 78 GUNDAM Ver.Evolve peper craft มาฝากกันครับ เห็นว่าสวยดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:06:40 PM »
เมื่อก่อนผมก็เล่นโมกระดาษนะ สิงอยู่ที่ Playfc นั่นแหละ ที่นั่นเทพโมกระดาษกันดั้มรู้สึกจะเป็นพี่อาร์ทมั้ง (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
ส่วนรูปตัวในลิงค์เมื่อก่อนผมก็มีครับ เมื่อก่อนสะสมไว้เยอะมากทั้งแบบฟรีทั้งแบบเสียตังค์ บางตัวก็เล่นกิจกรรมได้มา
แต่ต้องน้ำตาร่วงตอนที่ HDD พังนี่แหละ เศร้ามาก หายหมดเลย  :icondisapp:  :iconcryout:

Edit:
เพิ่มเติมให้ ใครอยากลองทำโมกระดาษกันดั้มแบบ Full Scale เจ๋งๆ แต่ไม่อยากไปสิงอยู่ตามบอร์ด
ลองไปที่นี่ดูครับ >> Paper Replika << ถึงจะมีไม่เยอะมาก แต่มีแต่เจ๋งๆทั้งนั้น ต่อหมดนี่ก็เทพแน่นอนฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 06:27:29 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: เอาภาพ RX 78 GUNDAM Ver.Evolve peper craft มาฝากกันครับ เห็นว่าสวยดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:21:31 PM »
สวยมากครับ ไม่คิดเลยว่า้กระดาษจะทำได้สวยขนาดนี้ :iconwish:
Stand by me!