ผู้เขียน หัวข้อ: MSW-004 GUNDAM [KESTREL] กันดั้มขาแว๊นมาแว้ว  (อ่าน 8253 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
MSW-004 GUNDAM [KESTREL] กันดั้มขาแว๊นมาแว้ว
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 04:37:00 PM »

สวัสดี สาวก กันดั้ม ทุกๆท่านครับ  วันนี้ผมทำ สีหุ่น กันดั้ม  MSW-004 GUNDAM [KESTREL] ที่แถมมากับหนังสือ DEN ให้ รับชมกันครับ  :iconvsign:

ขอเล่าถึง ประวัติ ความเป็นมาของหุ่นก่อนนะครับ

MSW-004 GUNDAM [KESTREL] 

เป็น Unitที่ได้รับการออกแบบและพัฒนาขึ้นที่ Oakland research institute  KESTREL
เป็นเครื่องเฉพาะสำหรับหน่วย  Rosseweisse, ทหารหญิง cyberized ของ Titan อย่างไรก็ตามเนื่องจาก
Titan ย้ายกองกำลังหลักของพวกเขาไปก่อนที่ GUNDAM [KESTREL]   จะเสร็จสมบูรณ์ก็ถูกจับโดย AEUG

การทดสอบการเคลื่อนที่จึงได้ถูกย้ายไปดำเนินการขึ้นที่  Rosa Gigantia,    ที่ a La Vie en Rose - และดำเนินการโดยอนาไฮม์อิเล็กทรอนิคส์

MSW-004 GUNDAM [KESTREL] ขับเคลื่อนด้วย เครื่องกำเนิดพลังงานทั้งสาม จุด ในส่วนตัว และส่วนขาทั้งสองข้าง เพราะฉะนั้น ขาถึงใหญ่ ช่วงใหญ่ผิดปกติ  และ ผ่านการขับเคลื่อนสูงของทรัสเตอร์ที่เชื่อมต่อโดยตรง ทำให้ GUNDAM [KESTREL]   มีคุณสมบัติที่มีความคล่องแคล่วและรวดเร็วสูง แม้ไม่ใช่ Gundam แบบ Transformable ก็ตาม   GUNDAM [KESTREL]   เดิมสร้างขึ้นเฉพาะ สำหรับนักบิน Cyber Newtype, ทำให้นักบินทั่วไปไม่สามารถ ควบคุมได้ ด้วยเหตุนี้มีการเกิดอุบัติเหตุและปัญหาในระหว่างการทดสอบและนักบินทดสอบได้ถูกเปลี่ยนตัว ไปถึง 4 คน (คง กลับบ้านเก่า ละครับ)

Van Asilianio นักบินผู้ได้รับการยอมรับสำหรับความสำเร็จในการต่อสู้ของเขากับ GM Wagtail 2 หุ่นรบที่มีการเคลื่อนที่ที่คล้ายกันสูงมากกับ GUNDAM [KESTREL]

ซึ่งเขาขับก่อนหน้านี้ นี่ก็เป็นส่วนหนึ่งจากมีข้อเท็จจริงที่ว่าเขามีคุณสมบัติ และความสามารถในการควบคุมโมบิลสูท ได้ยอดเยี่ยมตั้งแต่เกิด
 ดังนั้นเขาได้รับเลือกให้เป็นนักบินของ GUNDAM [KESTREL]   

เมื่อครั้งที่มีการพัฒนาเดิม ที่ Oakland research institute, รูปทรงของส่วนหัว ส่วนเข่า และไหล่มีความแตกต่างกัน แต่เนื่องมาจากอุบัติเหตุในระหว่างการทดสอบ  Anaheim Electronics จึงได้พัฒณาส่วนที่เสียหายและแก้ไขขึ้นมาใหม่

อาวุธของ GUNDAM [KESTREL]ประกอบด้วย: ปืนVulcansที่ส่วนหัว ,
beam rifle , โล่, และ Beam saber ติดตั้งอยู่ด้านหลัง (ติดกับ Core fighter) ส่วน beam rifle มีความยาวพิเศษ มีพลังเกินกว่าBeam rifle ทั่วไป ใช้ทำลายล้างสูง  ส่วนแพ็คพลังงานสำรองทั้งสี่ จะติดตั้งอยู่บริเวณส่วนเอว ทั้งสองข้าง  ในขณะที่ส่วนโล่นั้นครอบคลุมส่วนของปลายแขนเท่านั้น และมีเครื่องส่งลำแสงสามจุดที่ถอดออกได้ถูกสร้างขึ้นให้ติดกับพื้นผิวโล่ เพื่อที่จะสามารถสามารถหยุดการโจมตีจาก Beam saber ของศัตรู   นอกจากนี้ยังสามารถใช้ในการโจมตีได้อีก

แปลมาจาก web  http://www.zeonic-republic.net/?page_id=1167  อีกทีครับ  เข้าไปอ่าน  ตัวเดิม Eng ได้นะครับเพราะผมก็แปลผิดๆถูกๆ

มาดูงานโมเดลบ้าง  ผม ช้ายสีกระป๋อง ทามิย่า ลองพื้น kobe และ ปิดงานด้วยเครียด้าน ทามิย่า  เเละ ตัดเส้นด้วย  สี อีนาเมลเบอร์  XF - 9   hull red ครับ  เป็นตัวแรกที่ผม wash ด้วยนะครับ

ส่วนขาที่ มีเครื่อง Gen  ด้านใน ทำให้ขาใหญ่

ถังพลังงาน สำรองที่ติดอยู่กับกระโปงข้าง

อะโจ้วว  :iconpunch:

GOAL !  :iconhappy:

โล่ ที่ติดตั้งบีม ไว้ สามอัน  ฟิ้งๆ :iconwink:

สำหรับ การโมดิฟายผมใช้ ชิ้นส่วนจาก  HGAW GUNDAM  X ทั้งหมดครับ  มือ ใช้ มือของ fullarmor gundam 7   สติกเกอร์ ตาใช้ของ สไตรคนัวร์

:icongift:ขอบคุณที่เข้ามารับชม   เเล้วเจอกันใหม่ โปรเจคหน้าครับ  MSK-003  WAGTAIL 2  :icongift:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 12:32:34 AM โดย deathscythes »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: MSW-004 GUNDAM [KESTREL] กันดั้มขาแว๊นมาแว้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 04:55:21 PM »
ทำสีได้สวยดีครับ โมทำข้อต่อใหม่หมดเลยหรือครับเนี่ย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลหุ่นด้วย

ปล.นักบินหน้าจืดจัง

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: MSW-004 GUNDAM [KESTREL] กันดั้มขาแว๊นมาแว้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 05:05:03 PM »
โมข้อต่อได้เจ๋งมากอะครับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 06:15:59 PM »
เห็นแล้วอยากจะเอามาโมบ้าง ยังดองเค็มอยู่เลย  :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 06:21:29 PM »
สีสดใส เท่มากครับ

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 06:28:43 PM »
กำลังหาBase kitอยู่เหมือนกัน  ตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดี  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:09:16 PM »
มีเกริ่นนำด้วย ยอดมากเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:51:50 PM »
ข้อมูลประักอบการรีีวิว ช่วยทำให้งานโมน่าสนใจเพิ่มขึ้่นเยอะเลยครับ
ทำให้ไดรู้ถึงที่มาที่ไปว่าเป็นมายังไง ทำให้คลายข้อสงสัยในหลายๆ เรื่อง
ได้เยอะเลยครับ

สำหรับงานโม ต้องขอชมจากใจว่าทำออกมาได้สวยครับ โดยถ้าดูจากชิ้นงาน
เริ่มแรกที่มาแบบขาวโพลนทั้งหมด แต่สามารถสร้างสรรค์งาน และโมดิฟายเพิ่มเติม
จนงานออกมาได้ในระดับนี้ต้องยกนิ้วให้เลยครับ

ถ้าภาพประกอบชัีดกว่านี้อีกสักนิด คงจะดีไม่น้อยเลยทีเดียวครับ  :iconmeow:

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:35:44 PM »
ทำสีได้สวยดีครับ โมทำข้อต่อใหม่หมดเลยหรือครับเนี่ย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลหุ่นด้วย

ปล.นักบินหน้าจืดจัง
โมข้อต่อได้เจ๋งมากอะครับ

สีสดใส เท่มากครับ

มีเกริ่นนำด้วย ยอดมากเลยครับ  :iconsmile:

:icongift:ขอบคุณมากครับที่เข้ามารับชมผลงาน  :icongift:

เห็นแล้วอยากจะเอามาโมบ้าง ยังดองเค็มอยู่เลย  :iconlol:

กำลังหาBase kitอยู่เหมือนกัน  ตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดี  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ลองทำดูนะครับ ติดขัดยังไง ให้ผมช่วยได้ครับ ส่วนลำตัว ถ้าโมตามผม ผมว่าก็ยาก นะ ส่งมาให้ผมช่วยทำได้ครับ

ข้อมูลประักอบการรีีวิว ช่วยทำให้งานโมน่าสนใจเพิ่มขึ้่นเยอะเลยครับ
ทำให้ไดรู้ถึงที่มาที่ไปว่าเป็นมายังไง ทำให้คลายข้อสงสัยในหลายๆ เรื่อง
ได้เยอะเลยครับ

สำหรับงานโม ต้องขอชมจากใจว่าทำออกมาได้สวยครับ โดยถ้าดูจากชิ้นงาน
เริ่มแรกที่มาแบบขาวโพลนทั้งหมด แต่สามารถสร้างสรรค์งาน และโมดิฟายเพิ่มเติม
จนงานออกมาได้ในระดับนี้ต้องยกนิ้วให้เลยครับ

ถ้าภาพประกอบชัีดกว่านี้อีกสักนิด คงจะดีไม่น้อยเลยทีเดียวครับ  :iconmeow:

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ขอบคุณ คอมเม้นดีๆของคุณ strike freedom มากครับ  คราวหน้าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้แน่นอนครับ  :icongift:

ออฟไลน์ pooh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:38:58 PM »
ต้องให้ฉายานี้แล้วมั้ง เทพโมข้อต่อ  ตัวนี้เป็นตัวที่ 2 แล้ว    รอดูตัวต่อไปครับ   :iconwish:
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย