ผู้เขียน หัวข้อ: Strike Gundam + Aile Strike MG 1/100 (GD ครับท่าน งานอภิมหาโหดหิน 1 ในกันดั้มหน้าลิงในตำนาน)  (อ่าน 4444 ครั้ง)

ออฟไลน์ furlong

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
สวัสดีค้าบบบบ กลับมาอีกแล้วอย่างไวกับ

เจ้า Strike Gundam + Aile Strike MG 1/100 เป็นโมจีนยี่ห้อ GD ครับ เป็นของล็อตเก่าที่ออกมาแรกๆเลย

หน้ากล่องยังเป็น GD อยู่เลย ไม่ใช่ GHD ถ้าถามว่างานล็อตเก่าใหม่ ต่างกันยังไง   มาชมกัน

นี่ครับ ภายนอกไม่ต่างกันเลย หน้าลิงยังไงก็อย่างงั้น เท่าที่ดูจากท่านที่มารีวิวในห้องแกะกล่องจะเห็นว่ามันสามารถยืนได้ แต่ล็อตเก่าอย่างของผม

ไม่สามารถยืนได้เลยครับ น่วมทั้งตัว  หลวมทุกชิ้นส่วน อย่าว่าแต่ติดแพคหลังเลย แค่ตัวเดียวๆนี่ก็ยืนไม่อยู่แล้วครับ  ง่อยรับประทาน

แต่เอ๊ะ ทำไมตัวนี้ยืนได้หว่า ติดแพคหลังแล้วด้วย    ง่ายๆครับ หยอดกาวเสริมทั้งตัว ทั้งตัวจริงๆ หมดกาวช้างไป 3 หลอดกว่าๆ

จนตอนนี้ แน่นกว่าของแท้อีกครับ แบก iphone 4s 2 เครื่องได้สบาย

ถ้าซื้อตัวนี้เพราะต้องการ Aile striker ขอบอกว่าคิดผิดครับ ปีกด้านบนหลวมมาก แบบไร้ทางแก้ไข ต้องอัดการติดถาวรไปเลย

สรุปว่า ผมทำให้ข้อต่อทั้งตัวแน่นยิ่งกว่าของแท้  มีแค่ปีกนี่หละที่ติดตาย ขยับไม่ได้ (เฉพาะปีกบนนะครับ ตรงไอพ่นด้านล่างขยับได้ปรกติ)

ส่วนของหน้าตามาดูกันชัดๆว่าลิงมั้ย   ก่อนหน้านี้อ่ะใช่เลย  แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ  หน้าตาตอนแกะกล่องนี่ เหลี่ยม ทู่ ใต้ตามน  ลิงได้ใจ

ทำใจไม่ได้ครับ เลยลงมือทำศัลยกรรมเอง ตามมาตรฐานของดาราไทยที่ชอบทำกัน

ทำโครงหน้าแบบ v เชฟ ที่ดาราไทยนิยม จัดการแต่งขอบตาล่างลดความมน ให้คมยิ่งขึ้น และเฉือนกระพุ้งแก้มออกพอประมาณ

คราวนี้หน้าตาอยู่ในเกณใช้ได้ ใกล้เคียงของแท้มากยิ่งขึ้น แต่ก็ยังไม่มี วัลคัล แคนน่อน อยู่ดี  :iconsoul:

strike ตัวนี้เป็น กั้นดั้มที่มีรูปร่างเพรียวมากที่สุดตัวนึงเลยทีเดียว สำหรับยี่ห้อนี้ รอยบุ่ม หล่อเกิน ดีเทลหาย  มีมาอย่างครบถ้วน ไม่ขาดหาย

อยากจะร้อง  :iconcry:

เป็นงานสีกระป๋องทั้งหมดครับ อุดขัด ทำสี ตัดเส้น พ่นเคลียห์ ตามสูตร มีแค่โครงในเท่านั้นที่ไม่ได้พ่นเคลียห์ คิดว่ามันเงาสวยอยู่แล้ว

สีโครงผมใช้ ดำ เมทัลลิค  ส่วนดีคอล ตัวนี้ไม่มีแถมให้ครับ หามาแปะเอาเอง

ติดอาวุธครบทุกอย่างแล้วก็ยังยืนสบายครับ ข้อต่ออย่างแน่น อิอิ :iconlol:

โล่นี่ดีเทลหาย + รูปร่างเพี้ยนไป

ส่วนฐานที่มาในกล่อง คุณภาพพอได้ แต่ไม่มีไฟให้ครับ

ลืมบอกไป เคลียห์ที่ใช้คือเคลียห์ด้านนะครับ

เหนื่อยพอตัวเลยกะ strike ตัวนี้  :iconsweat:

สรุป คุณภาพโดยรวมจัดว่าแย่มากครับ   

1.หน้าลิง
2.หลวมทั้งตัว
3.ดีเทลหายบาน
4.หลายชิ้นส่วนเพี้ยน
5.ฉีดสีมั่ว
6.หล่อเกิน ตรึม

แค่นี้ก็มากพอกับคำว่าห่วยแล้วครับ  อย่าว่าแต่มือใหม่เลย  มือเก่าก็ไม่ควรลองครับ  งาน GD ห่วยคงเส้นคงวา

จะควักแบงค์ม่วงซื้อมันซักใบก็คิดให้ดีๆนะครับ   ผมเองก็คงจะเลิกซื้อยี่ห้อนี้  แต่ที่บ้านมีดอง GD อยู่หลายกล่องเลยง่ะ

พอกันใหม่งานหน้าครับ  ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำตัวไหน

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
เจ้าตัวนี้ แค่ประกอบเป็นตัว ก็ยากมากแล้ว แถมฉีดสีเพี้ยน ลายหาย 

อะไรต่ออะไร หายหมด

ทำออกมาได้ดีขนาดนี้ เก่งมากๆเลยรับ ดูมีราศีกว่าเดิมมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ :iconpanic:

ออฟไลน์ Cosmo Saint

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แจ่มมากเลยครับ ของผมยังเป็นลิงอยู่เลย :iconcryjoy: