ผู้เขียน หัวข้อ: (ขอคำแนะนำครับ) จะสายไปไหมครับ ถ้าจะซื้อ PSP ???  (อ่าน 5121 ครั้ง)

ออฟไลน์ aire

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
คือผมกะจะซื้อ มาเล่นฆ่าเวลา ระหว่างนั่งรถเมล์กลับบ้านหลังเลิกงาน (ประมาณ 2ชม.+)

กำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนมือถือพอดี กะไว้ว่าจะซื้อ Galaxy S3 เอามาเล่นเน็ต+เล่นเกมส์ ฆ่าเวลา

หรือจะ ซื้อ PSP แทน เกมส์มีจุใจ ราคาก็ถูกกว่า S3 เยอะ ( แต่กลับมาบ้านก็เล่น x360 ต่อ แนวมันอาจจะซ้ำซ้อนกับ psp ไม่เหมือนเกมส์ในมือถือ ที่ส่วนใหญ่ จะเล่น ขำๆ คลายเครียดมากกว่า)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rookie

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
Re: (ขอคำแนะนำครับ) จะสายไปไหมครับ ถ้าจะซื้อ PSP ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:26:11 AM »
psp มีใว้ไม่เบื่อครับ ใช้เล่นฆ่าเวลา หาซื้อมือสองก็ได้ครับไม่แพง

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
Re: (ขอคำแนะนำครับ) จะสายไปไหมครับ ถ้าจะซื้อ PSP ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:33:50 AM »
ลองเทียบความแตกต่างแบบนี้ครับ
มือถือ
1. การใช้งาน(ใช้ทำอะไรบ้าง มีความจำเป็นมากมั้ยในการใช้ S3)
2. เวลาการใช้งานของ Battary (แน่นอนว่าใช้เล่นเกมส์ มันกิน Battary แต่ถ้าสามารถชาร์จที่ทำงานได้ 2 ชั่วโมงก็ไม่น่าจะมีปัญหา)
3. ราคาส่วนต่าง

PSP
1. เล่นเกมส์ได้อย่างเดียว และต้องดูแลรักษาเพิ่ม(เพราะถ้าซื้อ S3 ก็ดูแลโทรศัพท์เครื่องเดียว PSP ต้องดูแลทั้งมือถือและ PSP)
2. มีเวลาศึกษาและ UPDATE FW และหารอมเกมส์(อันนี้ถ้าจะซื้อของแท้ก็ต้องเอาเรื่องเวลาและราคามาคิดด้วย)

ถ้าให้แนะนำก็ซื้อ PSP รุ่นเก่าๆ มือ2 ก็ได้แล้วก็ซื้อมือถือที่รุ่นกลางๆมาหน่อย ก็น่าจะโอเคครับ รวม 2 อย่างน่าจะไม่ถึง 25,000 นะ
เพราะ Function ของ S3 หลายๆอย่างก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ อีกทั้งราคาก็ยังค่อนข้างสูงโอกาสที่ราคาจะตกภายใน 2 ปีนี้มีเยอะมวากกกกกก

ส่วนตัวพึ่งซื้อ Xperia-S มา 18000 ใช้ดีลื่นสบาย UPDATE เป็น ICS แล้วและน่าจะได้กินเจลลี่บีนด้วย แล้วจะไปแคร์ S3 ทะมายล่ะเอ้อ

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:00:38 PM »
ตอนนี้ PSP มือ 2 อยู๋แถวๆ 3000 - 4000 เอง

ผมได้ PSP 2000 God of war Lmt ในสะภาพใหม่กิ๊ง มาแค่ 3500 เอง...

ปล. ผมก็ X'S เช่นกัน.... :iconlol:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:21:31 PM »
สถานการณ์คล้ายผม มากๆๆ  :iconlol:

ชั่งใจระหว่าง psp+มือถือถูกๆ vs สมาทโฟน android ดีๆ

แต่สุดท้ายจบที่ xperia s (s3 รูปทรงไม่โดนเลยผ่าน)

ออฟไลน์ aire

• Verified User
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 12:00:33 AM »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

งานนี้สงสัยจบที่ S3 + PSP (อาจจะมือ2)

ตัดสินใจไม่ได้ ซื้อหมดเลยละกัน เงินเก็บไว้นานๆเด๋วขึ้นรา :iconnasty:

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:45:16 PM »
ถ้่าซื้อมาเล่น G - Gen Overworld ก็ไม่สายล่ะครับ  :iconlol:

ผมก็กะว่าจะหวดมาสักหน่อยเพื่อเกมนี้เลย