ผู้เขียน หัวข้อ: สว่านของข้าจะทะลวงไปให้ถึงสวรรค์ Revoltech Gurren Lagann Wing ver.  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Revoltech ตัวนี้ก็เป็น Revoltech หุ่นยนต์ตัวที่สองในชีวิตครับ ตัวแรกคือ Patlabor AV98 ที่ซื้อมาก็เล่นซะชิ้นส่วนหายข้อต่อหลุด เลยเก็บคุณปู่ไว้ในกล่องตลอดมา  สำหรับเจ้า Gurren Lagann ตัวนี้ก็อยากได้ตั้งแต่ตอนที่ออกตัว 050 แล้วครับ แต่รู้สึกว่าการตลาดไปหน่อยที่ต้องให้ไปตามเก็บปีกจากกล่องอื่นๆ ก็เลยไม่ได้ซื้อ มาตอนนี้ออกตัวแถมปีกมาก็เลยได้ฤกษ์จัดมาครับ

ของที่ได้มา ชอบตรงมีกล่องเก็บชิ้นส่วนมาให้ รุ่นเก่าไม่มีของเลยหายหมด

ของที่เพิ่มมาคือปีก

หลังจะค่อมหน่อยๆ นะ ผมว่า

หน้าตาก็พอไปไหวมั้ง

ด้านข้าง

Logo Gurren-Dan ชัดเจน

เหมือนตัวจะเอนไปทางขวาหน่อยๆ

รีวิวนี้ผมชอบภาพนี้มากที่สุด

การถอดแว่นตา จะต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนที่ไม่มีรูมาแทนด้วย

ก็จะได้แบบนี้ครับ

แว่นตาพอออกจากตัวหุ่นแล้วขยายซะ

เป็นอาวุธที่แปลกและเท่ดี

แน่นอนต้องมีสว่านมาให้ แต่แถมมาให้แค่อันเดียวเอง น่าจะมีอันยักษ์มาให้ด้วย เป็น paper model ก็ยังดีนะ ผมไปหามาเองตามเว็บด้วยล่ะ แต่สุดท้ายก็ไม่มีเวลาทำ ขอโทษด้วยครับ

ฐานที่ให้มาจะมีสองระดับ ถ้าใช้ระดับสูงแล้วติดปีกจะง่อนแง่นมาก

ลองทำท่าตามหลังกล่องแต่ไม่ค่อยเหมือน

เตี้ยกว่าโยโกะอีก

เล็กกว่า dx ทั่วไปนิดหน่อย

ติดปีกแล้ว

ด้านหลัง

พับได้ (รูปนี้ผมลืมติดเสาอากาศด้วยล่ะ)

พบกันใหม่ครั้งหน้าครับ