ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 239628 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ชินันจู ก็ดีอย่างนะครับ ราคาเเพงจริง เเต่ก็คุ้มเงินละครับ โครงในนี้มันเเทบจะเป็น PG ดีๆ นี้เองละครับ
ราคามัน รวมเเล้วเเพงว่า ซื้อ PG วิงเซโร่ คัสตอมของ TT อีก 555+  :iconlol:

เเต่สวยดีนะ ขนาดผมไม่เคยตามข่าว ดูอะไรมาเลย เกี่ยวกับ

ออฟไลน์ miratoza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Tran-Am!!!!!
[
ว่า  แต่  ชอบ OO  หรอครับ

คิดว่า  จาชอบแนวเดียวกัน  เหอะ ๆๆๆ    :iconfreak: :iconfreak:

ยังไงก็ดูก่อนได้นะครับ   ที่ผมบอกไป  

ชอบหรือไม่ชอบ   ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณอีกทีละกันครับ

ขอให้ตัดสินใจได้ไวไวนะครับ    :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:   อยากจาบอกว่า  ต่อโมนี่ดีนะครับ    

เหมือนเป็นสิ่งหนึ่งที่สำคัญต่อเรา  แบบว่า  หวงเป็นพิเศษ   (คิดไปเองป่าวหว่า?!?)    
คับมันเป็นอะไรที่เทพมากๆๆ ไม่ต้องมีฟันเนลหรือดรากูนก็เทพละคับ ตัว oo ธรรมดาก็เชยๆๆ แต่พอเป็น oo-riser แล้วเท่านั้นละเหมือนเทพจุติเลย :iconlove:
ชินันจู ก็ดีอย่างนะครับ ราคาเเพงจริง เเต่ก็คุ้มเงินละครับ โครงในนี้มันเเทบจะเป็น PG ดีๆ นี้เองละครับ
ราคามัน รวมเเล้วเเพงว่า ซื้อ PG วิงเซโร่ คัสตอมของ TT อีก 555+  :iconlol:

เเต่สวยดีนะ ขนาดผมไม่เคยตามข่าว ดูอะไรมาเลย เกี่ยวกับ

PAT-STRIKE

• บุคคลทั่วไป
แนะนำ Wing Ver Ka - Wing Zero คับ สวยมากๆ ราคากำลังดีด้วย

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
ผมก็เพิ่งเล่นโมเดลมาไม่นานครับแต่โดยส่วนตัวต่อ MG 2 ตัว Force Impluse กับ Sinanju

ผมต่อแล้วได้ความรู้สึกแตกต่างกันเลย ตัวนึงโครงในแบบ กันดั้มโดยทั่วๆไป ข้อไม่แข็งมาก(Force Impluse)

แต่พอต่อ Sinanju ทำเอาผมชอบไปเลยคงเป็นเพราะรุ่นปรับแต่งงานมั้งครับ ข้อต่อแน่นดี แถมมันยังตัวใหญ่ซะด้วย หุหุ

ก็ถามตัวเองก่อนซิครับ ชอบหุ่น

ออฟไลน์ aonleon

• *
อยากให้ออก MG STARGAZER Gundam ครับ

ในเรื่อง Gundam Seed  C.E.73 ผมว่าสวยดีตัวสีขาว คาดทอง

ออกมาเป็น MG คงสวยมากๆ

ออฟไลน์ Thundercat

• *
  • Like: 25
โดยส่วนตัวแล้วผมชอบ GUNDAM WING ครับมันคราสสิคดีนะครับ มี HG MG PG ครับ :iconhappy:
Thundercat

ออฟไลน์ Euphoria

• *
อัคไก ครับ แล้วคุณจะเข้าใจว่าความสุดยอดของข้อต่อMGมันเป็นยังไง
การได้คะแนน100+จากdalongไม่ใช่ธรรมดาแน่ๆ

ออฟไลน์ popp

• *
+1 เสียงให้ sinanju ต่อแล้วให้เอามานั่งจัดท่าเปลี่ยนท่าความสวยงามลงตัวความรู้สึกสุดยอดจริงๆ คอนเฟิม!

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!

Gundam Ver.2.0 หรือไม่ก็ Zaku Ver.2.0 ครับ แค่นี้ก็เพลินแล้วครับ  ราคาก็ประมาณ 1,3xx - 1,4xx บาทครับ

Zaku Ver.2.0 นี้มีหลาย Version ครับ  เลือกตามสะดวกครับ

ออฟไลน์ shoompon

• *
ชินันจูเลยครับ MG ตัวแรกของผมก็ชินันจูนี่เหละครับ ผมก็เป็นพวกแฟนกันดั้มรุ่นใหม่แต่พอดู

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
ตัวไหนก็ต่อได้ครับ ตามสบาย แต่สิ่งที่ควรคำนึงก็คือ

1.อ่านคู่มือก่อน 1 รอบ ถ้าไม่เข้าใจยุ่นก็มองแต่

ออฟไลน์ Jet

• **
  • Like: 1
  • Gundam Fight!! Ready... GO!!!
    • Jetatomic's blog
MG Ball Ver. Ka

http://jetatomic.exteen.com บล็อกของผมนะครับ

• *
ตัวไหนก็ต่อได้ครับ ตามสบาย แต่สิ่งที่ควรคำนึงก็คือ

1.อ่านคู่มือก่อน 1 รอบ ถ้าไม่เข้าใจยุ่นก็มองแต่

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
ลองดูครับ เพื่อนๆให้คำแนะนำเยอะแยะเรย  :iconvsign:

ถ้าไม่ซีเรียสนะคับ ก้ออย่าไปสนเรื่องราคามาก

อยากให้ซื้อตัวที่ชอบอ่ะคับ MG ต่อมันส์มากกก

แต่ถามผมนะ EX-S (ต่อนานเรยตัวนี้ :icondizzy:) กะ Shinanju (แต่ผมยังไม่ได้สอยชินันจูเรยย)  แจ่มมากครับ

ปล. ยังไม่กล้าแปลงร่าง EX-S เรยอ่ะ  :icondisapp:

สู้ๆคับ :iconwink:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
 :iconlol:  :iconlol:  :iconlol: เชียร์ ชินันจู ด้วยคนครับ เพราะผมคือ สาวก ชินันจู

ถามคนที่ต่อชินันจูทุกคนได้เลยครับว่ามันสุดยอดขนาดไหน ไม่เสียดายเงินจริงๆ สำหรับตัวนี้ คุ้มค่าครับ พอต่อเสร็จแล้วนะ จะร้องโหๆๆๆ สุดยอดมากๆ

ชินันจู นี่เป็นอ

• *
คับไว้จะตัดสินใจนะคับ :iconlove:ขอบคุณทุกคนมากๆๆคับที่ให้คำแนะ ตอนนี้ตัวเยอะเหลือเกินคับ :icondizzy: แต่คงจะตัดใจได้ในไม่ช้านี้ละคับ :iconnasty: แนะนำกันแต่ละคน น่าสนใจทั้งนั้นเลยคับ :iconwish:

PUCHIANGMAI

• บุคคลทั่วไป
 :iconsmile:...แนะนำ RX78-2 ครับ...เอาเวอร์ชั่นวันเยียร์วอร์นะครับ

ออฟไลน์ tokky

• *
ร่วมด้วยช่วยกันคับ..MG ตัวเเรกของผมคือ. Kampfer . ซื้อเพราะชอบรูปร่างเทห์ดี แต่ว่า ตัวที่จะเเนะนำเลย คือ Acguy ราคาพันกลางเหลือเงินด้วยประกอบก็ง่ายไม่ซับซ้อนมากครับ ชิ้นส่วนค่อนข้างใหญ่เหมาะกับการต่อ MG ตัวแรกคับผมว่างั้นนะ...ที่สำคัญ จุดขยับแข็งแรงมากๆ  ใช้มือยืนแทนเท้าได้นี่ไม่ธรรมดาแล้ว ยังไงลอกตัดสินใจดูครับ  เชียร์ Acguy..........ครับ

ออฟไลน์ tokky

• *
สิ้นเดือนผมจะสอยโมซะหนึงตัวมีงบอยู่ สองพันกว่าๆคับ....คิดไว้ระหว่าง MG. Sinanju....กับ...MG. Hi Nu Gundam ชี้แนะด้วยครับผม :iconsmile:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2899.msg20564;topicseen#msg20564
www.dalong.net

ตามนี้เลยครับ ถ้าถามผม ผมคิดว่าชินันจูคุ้มกว่า Hi-Nu นิดหนึ่ง  ความมันส์ในการต่อพอๆกันครับ
แค่ว่าคุณชอบดีไซน์ตัวไหนมากกว่ากัน