ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 239936 ครั้ง)

ออฟไลน์ miratoza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Tran-Am!!!!!
ตัดสินใจได้แล้ว ชินจู แน่นอนคับ มันเท่ดีอะคับ :iconlove: ขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษานะคับไว้สอยมาแล้วจะ มารีวิวให้ทุกคนได้ทราบกันนะคับ :iconlove:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ตัดสินใจได้แล้ว ชินจู แน่นอนคับ มันเท่ดีอะคับ :iconlove: ขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษานะคับไว้สอยมาแล้วจะ มารีวิวให้ทุกคนได้ทราบกันนะคับ :iconlove:

ขอค่าช่วยตัดสินใจด้วยครับ เพราะผมเชียร์ตัวนี้  :iconfreak:

ต่อเสร็จก็อย่าลืมนำมา รีวิว กันบ้างนะจ๊ะ อิอิ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ชินันจูครับ สีเเดงสวยกว่า ไฮนิวเยอะครับ
ไฮนิว ถ้าสีขาวผมว่าสวยนะเออ ไม่ก็สีเเดงไปเลย  :iconfreak:

ออฟไลน์ beer2489

• *
  • Like: 1
ผมแนะนำ HI-NU ครับรูปทรงดูใหญ่ๆแยกสีมาดีมากมายครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kit01

• *
  • Like: -5
  • ตูมีหลายหัว 555
ตอบในฐานะพ่อค้าขายโม  ต้องถามว่า คุณชอบแนวไหน

หากชอบอะไรที่ ยิ่งใหญ่ อลังการงานสร้าง ก็ ชินันจู เลยครับ แต่ถ้า ชอบแบบมีออฟชั่นในการโพสท่า ก็ต้อง ไฮนิวครับ

เพราะความมันส์ในการต่อ ผมว่าพอๆกันน่ะ อยู่ที่คุณชอบแบบไหนมากกว่า :iconvsign:

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconsmile: ผมมีอยู่ทั้ง 2 ตัว  

Sinanju ต่อคุ้มกว่าครับ  แต่ลำบากตรงทำขลิบทองครับ  ของผมก็เลยนอนอยู่ในกล่องเหมือนเดิมครับ

ส่วน Hi-Nu จะดีหน่อยที่ให้ฐานกับเอฟเฟอร์มาเรียบร้อยครับ

็Hi-Nu ซื้อมาก็ขาดคู่ครับ เพราะ Nitingel ยังไม่ออกเป็น MG ครับ

สรุป เชียร์ Sinanju แล้วซื้อ Unicorn เป็นคู่ไปเลยครับ

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
Sinanju 1 โหวตครับ หลงรักสีแดงแรง3เท่า

(หรือหลงเสน่ห์ สาวกี่เพ้าแดง ฟร่ะตรู  :iconnosebleed:)

อย่าลืมฐานแดง ด้วยนะครับ อิอิอิ :iconlol:

ออฟไลน์ pingz555

• *
กะจะซื้อ MG ตัวแรกอะคับ อยากได้จุดขยับเยอะๆ  แต่ไม่อยากทำสีแล้วก็ แล้วก็ไม่อยากเอาแพงมากอะคับ  คือ ในใจผมมีอยู่หลายตัวอะคับ
1. strike noir gundam
2. sword impulse gundam
3. wing zero custom
4. shin musha
แล้วก็อีกตัวนึงไม่ใช่กันดั้มคับ แต่ชอบเหมือนกัน มาครอสอะคับ VF-25F Alto custom
จะแนะนำตัวอื่นหรืออะไรก็ได้นะคับ  :iconcry:
รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ beer2489

• *
Unicorn Gundam   เลยครับแปลงร่างได้ด้วยไม่ทำสีก็สวย

ออฟไลน์ pingz555

• *
unicorn นี่เห็นเค้าบอกว่าจุดขยับไม่ค่อยดีแอกชั่นน้อย ผมไม่รู้ว่าผมมั่วเองรึป่าวอะคับ ตอนแรกผมก้อชอบอะคับ สวยดี แต่อยากได้จุดขยับเบอะๆมากกว่า

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
2. sword impulse gundam
แนะนำตัวนี้มากกว่า ยูนิคอร์น กับ vf-25 จุดขยับมีปัญหา ตัวแรกขยับได้ไม่มาก ตัว2ขยับมากหลวม

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ไมช่วงนี้มีคนตัวกระทู้ซำๆกันนะ  ข้างล่างนี้นิดเดียวก็มีกระทู้ถามเรื่องซื้อmgตัวแรกเหมือนกัน
ไปโพสรวมกับเค้าก็ได้ครับ ในนั้นก้มีคนมาแนะนำเพียบแล้วนะ เอ่อ :iconfreak:

ไม่ให้ความเห็น ไปอ่านเอากระทู้โน่นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 07:53:56 PM โดย ong »

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
สุดท้ายแล้วคุณก็จะซื้อมันทุกตัวที่ออก :icondizzy:

ออฟไลน์ miratoza

• *
  • Tran-Am!!!!!

สุดท้ายแล้วคุณก็จะซื้อมันทุกตัวที่ออก :icondizzy:
เหอๆ :iconnasty: เอาตัวแรกก่อนดีกว่า แค่อยากลองต่อดูเป็นคั้งแรกในชีวิต เพราะตอนนี้หลังเกือบจะหักอยู่แล้วคับกับ oo 1/144 เนี่ย :icondizzy: เยอะเยะไปหมดเลย :iconcry:

ออฟไลน์ leonsigh

• *
  • ห้ามใกล้เพราะกำลังระเบิดตัวเอง
 ไม่แนะนำอะไรมาก แนะนำสำหรับ MG ตัวแรกเอาตัวถูกๆครับมาฝึกมือก่อน MG รุ่นเก่าๆ ชิ้นน้อย ดีเทลน้อย ความสลับซับซ้อนน้อย ไม่มึน

ถ้าเล่นตัวแรกเอาตัวแพงๆ เด๋วเกิดทำเสียของจะเกิดอาการเสียดายครับ :iconcry:

หรือถ้ามีงบก็จัดตัวที่ชอบไปเลยครับ ไม่ห้ามขึ้นอยู่กับงบส่วนบุคคล

ออฟไลน์ leonsigh

• *
  • ห้ามใกล้เพราะกำลังระเบิดตัวเอง
กะจะซื้อ MG ตัวแรกอะคับ อยากได้จุดขยับเยอะๆ  แต่ไม่อยากทำสีแล้วก็ แล้วก็ไม่อยากเอาแพงมากอะคับ  คือ ในใจผมมีอยู่หลายตัวอะคับ
1. strike noir gundam   <<<ตัวนี้อาวุธมีให้เล่นเยอะดี pack มันก็มีลูกเล่นอยู่หลาย คุ้มดี 9/10
2. sword impulse gundam   <<<จากที่ได้เห็น review มาหลายรอบ เนื้อตัวค่อนข้างหลวม แต่ถ้าชอบน้องลูน่ามาเรียก็จัดไป(เจ้าชินไม่ขอพูดถึง) 7/10
3. wing zero custom   <<<อันนี้เกินคำบรรยาย ยกไว้ในขั้นตำนานแล้ว 1000000/10
4. shin musha   <<<จากที่สอบมาจัดการ ถ้าจะเอาเจ้าตัวนี้เป็นการต่อMGตัวแรกไม่อยากแนะนำ มันยากไปสำหรับการต่อครั้งแรก เดี๋ยวเสียของ 2/10
แล้วก็อีกตัวนึงไม่ใช่กันดั้มคับ แต่ชอบเหมือนกัน มาครอสอะคับ VF-25F Alto custom
จะแนะนำตัวอื่นหรืออะไรก็ได้นะคับ  :iconcry:
รบกวนด้วยคับ

ตัวหนังสือสีแดงคือความเห็นส่วนตัวนะครับ เอาไว้พิจารณาแล้วกัน ไม่ได้ห้ามให้ซื้อนะ ส่วนคะแนนด้านหลัง ไว้ประกอบการตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Sword Impulse ยังไม่ออกนะครับใจเย็นๆ
ผมเชียร์ Strke Noir เพราะมันถูกกว่าคนอื่นๆ (ถึงจะแพงกว่าWing Zero)
แล้วมันสีดำ เลยทำให้ดูดีได้ไม่ต้องแต่งเพิ่มากครับ

ออฟไลน์ RedBeam80

• *
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
ไมช่วงนี้มีคนตัวกระทู้ซำๆกันนะ  ข้างล่างนี้นิดเดียวก็มีกระทู้ถามเรื่องซื้อmgตัวแรกเหมือนกัน
ไปโพสรวมกับเค้าก็ได้ครับ ในนั้นก้มีคนมาแนะนำเพียบแล้วนะ เอ่อ :iconfreak:

เช่นนั้นล่ะขอรับถามรวมๆกันที่เดียวก็ได้ จะได้ตอบกันในกระทู้เดียวไปเลย :iconsweat:

ปล. ไม่ได้ป่วน กท. เน้อ แค่อยากให้ช่วยกันลดดลกร้อน ช่วงนี้มันร้อนทั้งอากาศ ทั้งคนอยู่ด้วย :iconvsign:
แต่ลักษณะมันคุ้นๆเหมือนเห็นในบอร์ดของเด็กซ์อ่ะ มาเป็นทีมปั่นตั้งกระทู้ - แค่ สันนิษฐานนะขอรับไม่ใช่ฟันธง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 07:56:49 PM โดย RedBeam80 »
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
 :iconvsign: นั้นสิครับ บอสอยู่ไหม มารวมกระทู้ด่วนครับบอสสสสสสสสสสสสสสสสส

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
:iconsmile:...แนะนำ RX78-2 ครับ...เอาเวอร์ชั่นวันเยียร์วอร์นะครับ

แนะนำครับ เป็นโมราคาไม่แพง (3000 เหลือบานเลยครับ) สมควรที่จะมีไว้มากๆ เพราะสีและดีเทลมันสวยกว่า Ver.2.0 มาก
เว้นเสียแต่ว่ามันหายากครับ (มั้ง) เพราะผมเคยเจอแต่ One Year War Anime Color

แต่ถ้าจะเอาให้คุ้ม 3000 ก็คงจะเป็นชินันจูมั้งครับ (แต่บางคนก็ชอบ SF FBM, Destiny EBM)
ถ้า Zaku ผมแนะนำ Black Tri Star 2.0 ครับสีสวยและเท่มากๆ