ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 238301 ครั้ง)

ออฟไลน์ takdoll

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอสนับสนุนชินันจูอีก 1 เสียงครับ

ของเค้าแรงจริง ~!!  :iconlol:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ pingz555

• *
คิดไปคิดมาก็เหลือ3ตัวอ่า sword impulse , strike noir ,wing zero custom เอาไรดีอ่าคับ แนะนำหน่อย :iconcry:

ออฟไลน์ tokky

• *
ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆครับ...ชินันจู มาแรงจริงๆ....สิ้นเดือนต้องถอยมาซะหน่อย...2000  บาทกระตุ้นเศรษฐกิจ ช่วยชาติครับ....ขอบคุณสำหรับข้อคิดทุกๆคอมเม้นท์ด้วยครับผม :iconvsign:

• *
อยู่ในกระทู้รวม ไม่ค่อยมีคนแนะนำเลย  แง~ :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
อยู่ในกระทู้รวม ไม่ค่อยมีคนแนะนำเลย  แง~ :iconcry: :iconcry:

เอ่อก็แนะนำไปเยอะแล้วนะขอรับ :iconsweat: ไล่อ่านดูสิเพียบเลย ก็อยู่ที่ท่านจะเลือกว่าใช้เงินให้หมดงบรึปล่าว :iconfreak:
โดยส่วนตัวผมแนะนำ ชินันจูขอรับ เพราะตอนนี้ เพิ่งทำสีโครงในเสร็จก็เอาโครงมันมาเล่น ก็สนุก+สวยมากๆแล้วขอรับ
ขนาดยังไม่ประกอบเกราะเลยนะเนี่ย(เพราะยังขี้เกียจทำสีต่อ) :iconnasty:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ผมก็ว่ามีคนมาแนะนำเยอะแยะแล้วนะครับ บอกแล้วว่าไปดู dalong.net ชอบตัวไหนกด็สอยตัวนั้น

แนะนำไปแล้วเกิดหาซื้อไม่ได้แล้วทำไงอะ เอาที่ร้านเค้ามีหรือมีคนปลาอยดีกว่ามั้ยอะ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  PG RX-78-2 Ver Ka ก็น่าออกนะครับ อิๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ manic

• *
  • Like: -2
  • อะไรๆ ก็กันดั้ม
คิดว่า ZZ กะ Nu Gundam นี่มันจะออกเป็น 2.0 มั้ยอ่ะครับ?

ออฟไลน์ vamp

• *
ช่วยแนะนําMGตัวแรกให้มือใหม่หน่อยจ้า
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 08:57:44 AM »
ดีครับคือผมเพิ่งจะเคยต่อโมอ่ะครับ มีHG3ตัว SD1ตัวน่ะครับ  ทีนี้อยากจะลองต่อMGดูมั่งน่ะครับ ตัวแรกอยากจะได้แบบไม่เกิน1500หรือเกินได้นิดหน่อยน่ะครับ

เพราะกะว่าตัวที่2ก้อจะซื้อชินันจูแล้วอ่ะครับ  ท่านใดพอจะแนะนําได้มั่งไหมครับ

ที่ผมมองๆไว้ก้อกันดั้มวิงน่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้ข้อดีข้อเสียเป็นไงมั่งอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากเลย :iconsmile:

ออฟไลน์ nhoommon

• *
Re: ช่วยแนะนําMGตัวแรกให้มือใหม่หน่อยจ้า
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:11:38 AM »
ถ้าตัวที่2จะเอาชินันจู

ตักแรกเลยก็ต้อง

แท่น แทน แท้นนน...

ยูนิคอร์น  ver.Ka ครับ เกินไป3-400 บาท

เลเวลก็พอประมาณ ยากนิดๆ

ต่อเสร็จจับมายืนคู่ชินันจูได้เลย

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
Re: ช่วยแนะนําMGตัวแรกให้มือใหม่หน่อยจ้า
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:17:41 AM »
RX-78-2 Ver. KA/Ver. 2.0 รึ Zaku II Ver. 2.0 ก็ดีนะขอรับ MGมาตราฐาน เป็นโมสามัญประจำบ้านที่ควรมีไว้ขอรับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 09:21:09 AM โดย RedBeam80 »
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:22:28 AM »
ยูนิคอรน์มันจัดท่าได้เยอะไหมอ่ะครับเพราะหลักๆเลยผมชอบถ่ายรูปอ่ะครับต่อเสร็จแล้วก้อเซ็ทจัดฉากถ่ายรูปเลย

เห็นวิงค์ดูแล้วมันน่าจะถ่ายรูปได้สวยดี :iconwish:

ออฟไลน์ nhoommon

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:40:08 AM »
ถ้าอย่างนั้น คงต้องมองตัวอื่นละครับ พวก ver.2.0 นั่นล่ะครับ ท่ามาก
ยูนิคอร์น ไม่เหมาะที่จะมาจัดท่านั้นท่านี้ด้วยประการทั้งปวง

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:00:22 AM »
คำถามเดิมๆ ไปดูกระทู้ข้างบนนะครับ มีแนะนำไว้เพียบ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=256.210
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 10:01:18 AM โดย ong »

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:01:50 AM »
ตัวแรก งบไม่เกิน 1500

แนะนำเป็นพวก V2.0 ทั้งหลายครับ ถ้าให้เจาะจงคงเป็น MkII
ถ้าชอบ series Seed ก็เป็น strike + iwsp หรือ นัวร์ งบพอๆกัน(แล้วแต่หาได้นะ)

รักจะต่อ MG พวกความยุ่งยากในการต่อ จำนวนแผงที่มากขึ้น และ รูปแบบการต่อที่เปลี่ยนไปนิดหน่อยก็ต้องทำใจครับ

ถ้าอยากฝึกต่อ ก่อน MG นิดหน่อย แนะนำ HG OO-raiser ครับ กะลังต่อเลย ต่อแล้วแทบจะเรียกว่า MG กลายๆเลยหล่ะ
ไม่แนะนำให้ซื้อ MG รุ่นเก่าๆ เพราะเมื่อมาเปรียบเทียบกับ HG หรือ HGUC สมัยนี้แทบจะไม่ต่างกันเลยนอกจากขนาดอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:22:20 AM »
HG-OO-raiser ต่อเสร็จถ่ายรูปเรียบร้อยแล้วครับ  ตอนยังไม่ต่อก้อบ่นแพงกว่าชาวบ้านแต่ต่อเสร็จแล้วคุ้มราคามากมาย :iconlove:

ออฟไลน์ nengrx

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
MG ตัวแรกของผมก็ strike noir gundam นี่แหละครับ :iconwish:
เหตุผล เพราะมันแค่ตัดเส้น (ที่มีแค่นิดหน่อย) ก็สวยมากๆแล้วครับโดยไม่ต้องทำสี (ความจริงทำไม่เป็น) :iconlol: ของแถมแยะ (มีมือให้ตั้งสามคู่, Beam Rifle 3 กระบอก, อีโต้อีก 2 เล่ม, สายไฟอีก 2 เส้น???) และชอบเป็นการส่วนตัวครับ

• *
MG force impulse มันต้องทำสีเยอะไหมอะคับ กะจะซื้อ sword impulse น่าจะคล้ายๆกัน หรือจะเอา strike noir ไปเลยดีอ่า แต่ที่บ้านมี hg strike noir แล้วอะคับ หรือจะเอา wing zero custom ดีหนอ  :icondizzy: MG ตัวแรกคิดหนักหง่า  :icondizzy:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
mg force impulse แทบจะไม่ต้องทำสีเลยครับ เพราะจุดที่คิดว่าจะต้องทำสีมันก็คือ ยานที่แปลงมาอยู่ส่วนลำตัว กับยานที่ต่อกับปีกครับ (เรียกชื่อยานไม่ถูกทั้งคู่)  :iconfreak:

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ตัวป่วนประจำBoard
จะทำ Exia Re.1 battle Damage ดีหรือไม่
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:46:55 PM »
คือว่าผมมี  1/60 Exia อยู่ตัวหนึ่งน่ะครับและคิดว่าน่าจะหา   Exia  Re.1  ที่โผล่มาในตอนแรกของ Gundam 00 ss 2 น่ะครับ   อยากจะขอคำแนะนำ ก่อน  ว่า  มันมีขายไหม   หรือว่า  ต้องซื้อ  1/144  มาทำดีกว่า   หรืออะไรยังไง ครับ