ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240717 ครั้ง)

ออฟไลน์ scout

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Re: MG เดสตินิ ตัว 1450 กับตัว 2500 กว่าบาทต่างกันอย่างไร
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:20:49 PM »
ซื้อรุ่นธรรมดา แล้วไปซื้อปีกแสงของจีนแดงมาใส่ก็น่าจะพอไหวนะครับ :iconnasty:
แต่ราคารวมแล้วจะคุ้มรึเปล่าไม่รู้

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
  • Like: 0
ขอคำแนะนำเรื่อง MG RX 78-2 ครับ
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:39:52 PM »
คือผมกะว่าจะซื้อเจ้าตัวนี้น่ะครับ แต่มันมีหลายแบบเอามากๆตอนนี้ชั่งใจอยู่ระหว่าง Ver.ka กับ Ver.OYW น่ะครับเลยอยากถามเพื่อนๆว่าตัวไหนจะเวิร์คกว่ากันอะครับ แหะๆๆ :iconwish:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง MG RX 78-2 ครับ
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:43:26 PM »
ผมว่า OYW นะ :iconlove:

ถ้ายังไม่ชัวร์ก็เข้า www.dalong.net ดูหัวข้อ MG ครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

Buf-The-Great

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง MG RX 78-2 ครับ
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:49:23 PM »
Ver. 2.0 โลด เผื่อซื้อ G Armorมาประกอบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 03:49:59 PM โดย Buf-The-Great »

ออฟไลน์ Schnitzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
Re: MG เดสตินิ ตัว 1450 กับตัว 2500 กว่าบาทต่างกันอย่างไร
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:58:41 PM »
ปีกแสงเลยครับ ได้ราคานั้นถือว่าสุดจิ๊ดของความคุ้ม เพราะผมได้มาตั้ง 2800 (ร้านใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 03:59:57 PM โดย Schnitzer »

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 04:02:52 PM »
เบื่อๆๆ และเบื่อ
ลองไปกูในฟอรั่มนะครับ กระทู้คำถามเดียวกับคุณมีเป็น10ได้แล้วมั้ง
แถม www.dalong.net ไปดูเลย

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 04:13:58 PM »
ลองไปดูในฟอรั่มนะครับ กระทู้คำถามเดียวกับคุณมีเป็น10ได้แล้วมั้ง

:iconsweat: ใช่ขอรับช่วยๆกันอ่านกระทู้ที่ตอกหมุดตรึงหน่อยได้มั้ยอ่ะ สงสัยยังมีต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเปิดเทอมสินะ :icondizzy:

ปล. ไม่ได้อยากพาดพิงนะแต่เมื่อไหร่จะเปิดเทอมกันซักทีน้อ :iconfreak:
ขอบคุณสำหรับท่านที่ตอบนะครับ ผมดูใน dalong มาหลายรอบแล้วล่ะครับ ที่ผมมาถามเนี่ยสงสัยผมถามไม่ละเอียดพอ

หมายถึงว่า ท่านที่มีทั้งสองตัวคิดว่าตัวไหนโอเคกว่ากันอะครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องการคำตอบแล้วล่ะครับ

ปล.ผมยังไม่ปิดเทอมครับ เรียนสองมหาวิทยาลัยพร้อมกันคงปิดยากล่ะมั้งครับ

แล้วถ้าคำถามของผมเป็นการรบกวนสายตอก็ต้อง กราบ ขอโทษงามๆ มา ณ ที่นี้ด้วยแล้วกันนะครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่เลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรน่ะครับ เพิ่งเก็บได้2ตัวเองอะ

:icondizzy:
อืม ไม่ได้รบกวนสายตาครับ แค่เบื่อ+สงสัยว่าทำไมเด๋วนี้มักจะไม่มีการอ่านกระทู้เดิมๆ รึที่ปักหมุดไว้บ้างกันเท่านั้นเองขอรับ มือใหม่รึมือเก่าไม่เกี่ยวหรอกขอรับ
ที่นี่ไม่มีใครหวงความรู้กันหรอกขอรับ แต่คำถามต่างๆมากมายที่มีการตอบไปแล้วหลายครั้งๆ แล้วก็ยังจะถามกันซ้ำๆ
"ที่ผมมาถามเนี่ยสงสัยผมถามไม่ละเอียดพอ หมายถึงว่า ท่านที่มีทั้งสองตัวคิดว่าตัวไหนโอเคกว่ากันอะครับ" อันนี้ก็มีถามไปหลายรอบแล้วขอรับ
ถ้าอ่านจากกระทู้เก่าๆก็จะได้ข้อมูลที่ต้องการแน่นอน http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=256.270

ยังไงก็ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 06:20:41 PM โดย RedBeam80 »
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 05:18:30 PM »
ขอบคุณสำหรับท่านที่ตอบนะครับ ผมดูใน dalong มาหลายรอบแล้วล่ะครับ ที่ผมมาถามเนี่ยสงสัยผมถามไม่ละเอียดพอ

หมายถึงว่า ท่านที่มีทั้งสองตัวคิดว่าตัวไหนโอเคกว่ากันอะครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องการคำตอบแล้วล่ะครับ

ปล.ผมยังไม่ปิดเทอมครับ เรียนสองมหาวิทยาลัยพร้อมกันคงปิดยากล่ะมั้งครับ

แล้วถ้าคำถามของผมเป็นการรบกวนสายตอก็ต้อง กราบ ขอโทษงามๆ มา ณ ที่นี้ด้วยแล้วกันนะครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่เลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรน่ะครับ เพิ่งเก็บได้2ตัวเองอะ

:icondizzy:

ออฟไลน์ OO RaiseR

• Like: 15
  • Spartan Z80
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 05:48:52 PM »
OYW ต่อ G FIGHTER บ่ได้เด้อ :iconcry: 2.0 ต่อได้ขยับได้เยอะ แต่ลายละเอียดไม่เยอะเท่า OYW :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 05:59:15 PM »
ลองไปกุในฟอรั่มนะครับ กระทู้คำถามเดียวกับคุณมีเป็น10ได้แล้วมั้ง

ถ้าเบื่อก็ไม่ต้องตอบก็ได้นะครับ ผมก็เบื่อเหมือนกันแต่ก็ไม่ชอบการตอบลักษณะนี้

ปล. เนื้อพลาสติก อ่านใน dalong ยังไงก็ไม่รู้หรอก
ปล.2 คงต้องรบกวนท่านเจ้าของกระทู้ถามให้ชัดเจนในจุดที่อยากทราบนะครับ ไม่งั้นก็จะเหมือนกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นน่ะครับ ส่วน
ตัวก็แล้วแต่คนนะครับ คนแก่ ๆ แบบผมอาจชอบ ver.2 เพราะหน้ามันโบราณดี แต่หนุ่ม ๆ แบบน้องน่าจะชอบ OYW นะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:09:15 PM »
 :iconlol: งั้นเอาอย่างงี้ก็แล้วกัน เพราะอ่านและตอบมาก็หลายครั้งแล้วเหมือนกันนะคำถามเดิมๆแบบนี้ จะแนะนำทางออกที่ดีให้สำหรับคนที่ชอบถามอะไรแบบนี้มากๆ และแนะนำสำหรับคนที่ตอบบ่อยๆ

1.คนที่ถามว่า จะเอาตัวไหนดีระหว่าง 1 หรือ 2 ดีครับ ("ช่วงนี้ผมก็เจอบ่อยๆนะคำถามเหล่านี้")

ข้อแนะนำในการเปรียบเทียบ สำหรับคนที่ชอบถาม
1.1 ไปดูได้ในเวปที่เค้ารีวิวโมต่างๆ ยกตัวอย่างเช่น www.dalong.net ("ถึงแม้ว่าเวปนี้จะอ่านไม่ออก แต่แค่ดูรูปก็เข้าใจได้ง่ายแล้วครับ และยังรีวิวทั้งของเก่าๆใหม่ๆได้เร็วอีกด้วยนะ")
1.2 พยายามหาข้อมูลก่อนถามก็ดีเหมือนกันนะครับ

2.ส่วนคนที่ชอบตอบคำถามบ่อยๆ ("เป็นอะไรที่เซ็งมากๆ ถ้าเจอคำถามเดิมๆบ่อยๆ")

ข้อแนะนำในการตอบคำถามที่ถามกันบ่อยๆ และก็มีคำตอบให้แล้วในบอร์ด
2.1 ทำลิ้งที่เคยตอบไปแล้วและมีข้อมูลอยู่ในบอร์ด ให้เค้าไปอ่านเอาเองเลยครับ ไม่ต้องไปตอบแต่อย่างใด เป็นวิธีแก้เครียดไปในตัวด้วย และดัดนิสัยเพื่อรักในการอ่าน
2.2 ถ้าทำลิ้งแล้วเค้ายังถามอยู่ งั้นก็ต้องตัดหางปล่อยวัดไปเลยครับ "ก็เราอุตส่าห์ช่วยหาทางออกแล้ว แต่ไม่ยอมอ่านเองนิน่า แถมปลูกนิสัยให้เป็นคนช่างค้นหาความรู้ใส่ตัวเองซะบ้างก็ดี"

ปล. นี้คือทางออกแบบเล็กๆน้อยๆสำหรับทั้งสองฝ่ายนะครับ ท่านอื่นสามารถเสริมได้อีก ต้องเข้าใจกันนะครับว่า คนตอบเจอคำถามแบบเดิมๆ ก็เซ็งเป็นเหมือนกัน ไม่ใช่พวก call center นะที่จะบริการตอบคำถามซ้ำๆซากๆอยู่เรื่อยไป  ส่วนคนถามก็ช่วยกันค้นหาข้อมูลสักนิดก็ดีนะครับ ในเวป Thaigundam เค้ามีข้อมูลให้เกือบครบทุกอย่างแหละครับ ("แต่ไม่ยอมที่จะอ่านจะค้นคว้ากันเอาเอง")

การถามก็ดี  การตอบก็ดี ช่วยๆกัน คนล่ะนิดแบบหารสอง แบบสมานฉันท์กันดีกว่า เจอกันคนล่ะครึ่งทาง จะได้เก่งๆกันทั้งคนถามและคนตอบ

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:17:40 PM »
ผมก็เบื่อครับ คำถามแบบนี้ ตอนเราซื้อเราก็ไม่รู้หรอกว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหนยังไง ดูในdalong ก็ยังรู้แค่ประมาณนึง

แก้ปัญหาโดยไม่ตอบแล้วครับ ให้คนใหม่ๆมาแจกแจงรายละเอียดบ้างดีกว่า

ถ้าจะตอบก็ตอบเหมือนเดิม    ดู dalong.net  แล้วตัดสินใจซะ

(เรื่องอื่นเราก็พอกัน กว่าจะตัดสินใจซื้อเครื่องเกมส์ได้ ใช้เวลา 4 เดือน สุดท้ายซื้อมาละสบายใจเฉิบรู้งี้ซื้อแต่ต้นปีแล้ว)

ออฟไลน์ offyonline

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:28:14 PM »
ตอนผมจะซื้อตัวนี้ผมก็คิดหนัักเหมือนกันครับ เปิดดาลองอยู่ทุกวันเทียบแล้วเทียบอีก สรุปเอา O.Y.W. ver.ps2 soft  :iconlove:
แต่ถ้าชอบ G armorก็เอา2.0เถอะครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบทั้งเวอร์นี้ทั้งยานอยู่แล้ว  :iconsmile:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:57:49 PM »
ขอชี้แจง ถ้าคำว่าเบื่อของผม ใครไม่ชอบก็ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 10:46:04 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 07:30:17 PM »
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2869.0 <<<< มีคนเคยถามไว้แล้วอะครับ -*-

ปล. คนข้างบน นะแหละถามไป บอกเค้าละเอียดหน่อยอะคับ

ออฟไลน์ ver0

• *
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:11:37 PM »
 O.Y.W. ver.ps2 soft   :iconvsign:

ออฟไลน์ arms

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 11:23:13 PM »
ดูแล้วเอาได้จัดตัวนี้ดีกว่าไม่ต้องเถียงกัน O Gundam (OO Series) http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3852.0

arms

ออฟไลน์ vkk

• *
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:58:43 AM »
มันเป็นหุ่นรุ่นฮิต เลยแพงเปนธรรมดา

ออฟไลน์ sinanju

• *
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 11:29:09 AM »
มันเป็นหุ่นรุ่นฮิต เลยแพงเปนธรรมดา

มั่วแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ nolbaa

• *
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 11:31:11 AM »

มั่วแล้วครับท่าน

ไม่ได้มั่วธรรมดาครับมั่วแหลกเลยท่าน